รีวิว PhD Intensive Aqua Booster

8 0

สวัสดีค่ะ ชาวJeban ติดตามJebanมาตั้งนาน วันนี้ของมารีวิวกับเขาบ้าง

ของแนะนำตัวก่อนคะ ชื่อแก้วนะคะ วันนี้เอาตัวมาส์กที่ถูกใจแก้วสุดๆมาแนะนำกันค่ะ

มาส์กตัวนี้เป็นของแบรนด์ PhD มีชื่อว่า PhD Intensive Aqua Booster

หน้าตาเป็นแบบในรูปคะ เป็นถ้วยๆ พอเปิดออกมาจะเห็นเป็นเนื้อครีมสีฟ้าๆ ตามภาพนะคะ

มาส์กตัวนี้ใช้ได้4วิธี

1. นวด

2. มาส์กข้ามคืน

3. มาส์กแบบล้างออก

4. ผสมครีมบำรุ่งเพิ่มความชุ่มชื่น

แต่เราชอบใช้เป็นครีมทาหน้า มีความรู้สึกว่าเวลาทาแล้วได้ความชุ่มชื่นเลยเอามาทาแทนครีม ใช้ได้ทุกวันด้วยค่ะ วันไหนอยู่บ้านก็มาส์กทิ้งไว้แล้วก็นวดๆ รอให้ซึมเข้าผิวแล้วก็ทาแป้งทับไปได้เลย ไม่ต้องล้างออก ถือว่าใช้คุ้มมาก

วันไหนออกแดดหนักๆ ก็จะกลับมามาส์ก แบบจัดเต็มแล้วก็นอนไปเลย ตื่นมาหน้ายังชุ่มชื่นอยู่เลยค่ะ สำหรับเราถือว่ามาส์กตัวนี้ เหมาะกับเราจริงๆ ติดใจแล้วก็คงเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้แล้วค่ะ ตอนนี้ใช้กล่องที่ 2 แล้วค่ะ

สำหรับครั้งนี้ขอรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ เจอกันใหม่ครั้งหน้า บ๊ายบายค่ะ

Kawie

Kawie

FULL PROFILE