รีวิว ColourPop คสอ. สุดแซ่บจาก US ในราคาแสนถูกอันละ $5 ถ้าได้ลองแล้วคุณจะหลงรัก

44 21

สวัสดีคร้าเพื่อนๆชาวจีบันวันนี้อุ๋ยกับน้องอลิซจะมารีวิว คสอ. สุดฮอต แบรนด์ ColourPop จากฝั่ง US นะคร้าเห็นบล๊อกเกอร์หลายๆคนเค้าบอกว่าดีๆยังไงก็เลยอยากจะลองโดนดูบ้างว่าดีจริงสมคำล่ำรือเล่าอ้างรึเปล่าก็เลยลองตำมาลองเล่นดูบ้างนะคะ

อุ๋ยได้สั่งซื้อจากเวบแบรนด์นี้เลยนะคะจาก colourpop.com ส่วนราคานั้น ทุกชิ้น $5 US นะคะถือได้ว่าถูกมาก ตีเป็นเงินไทยก็ตกประมาณชิ้นละ 200 กว่าบาทเน้อ ราคาถูกจนต้องลองเลยทีเดียว..ส่วนการจัดส่งจาก US ถึง AUS ใช้เวลา 8 วันค่ะได้รับของถึงบ้านเลยหล่ะคะส่วนการห่อ Packgaging นี่เค้าใส่ในรายละเอียดมากเลยนะคะ มี cardแนบรายละเอียดสินค้า และส่วนผสมมาให้ด้วยนะคะ…ไม่บรรยายและเอาเป็นว่าเรามาดูเลยดีกว่าโน้ว่าอุ๋ยโดนอะไรไปบ้างคร้า

ส่วนของที่โดนมาก็คื้ออออออ....ลิปติกสีสุดฮอตกับอายชาโดวสีสุดแซ่บนะคร้า...เอาเป็นว่าเราไปดูกันเลยดีกว่าค่ะว่าของเค้าดียังไงเน้อออออ

เรามาเริ่มกันจากน้องนางลิปติกสีแซ่บๆกันดีกว่าเน้อ..ชื่อเค้าว่า Colourpop Lippie Stix เนื้อลิปเค้าจะมีอยู่ 4 ชนิดด้วยกันนะคะคือ Matte, Satin/perlized,glossy, hyper glossy และส่วนผสมทั้งหมดคือ Vitamin E, Mango, Avocado & Shea Butter นะคะแต่ที่อุ๋ยออเดอร์มาจะมีอยู่ 2 เนื้อนะคะคือ matte, กระ satin..เพราะเป็นคนริมฝีปากคล้ำค่ะก็เลยทาได้แค่2 เนื้อนี้นะคะ..

ข้อดีที่คิดว่าคุณภาพแซงหน้าราคาก็คือ

• ส่วนตัวแท่งจะมาแบบหัวปาดนะคะทำให้ง่ายต่อการทามากเลยค่ะ..เข้ามุมปากได้ง่ายและละเอียดเลยทีเดียวหล่ะคะ

• น้ำหนักเบาเพราะเป็น แบบ stix

• Packaging น่ารัก งดงามและพกไปไหนต่อไหนได้สะดวก

• การใส่ใจในรายละเอียดของสินค้าเอาใจไปเลยคร้าเพราะลิปติกทุกแท่งเค้าจะใส่ คู่มือเป็นแผ่นๆบอกส่วนผสมทุกอย่างของลิปติกในแต่ละเนื้อค่ะ..ชอบมากเลยหล่ะคะ

เรามาดูน้องนางสีแรกกันเลยค่ะ นางชื่อ Frida จะเป็นเนื้อ Satin นะคะ ออกโทนสีนู๊ดติ่งชมพูนิดๆ ทาได้ทุกคนเลยนะคะสีนี้ เนื้อสีแน่นปาดทีเดียวรู้เรื่อง กลบสีปากมิดเลยค่ะส่วนการติดทนได้ประมาณ 4-6 ชั่วโมงนะคะแล้วแต่การใช้ปากของแต่ละคนเน้อ..และมาในราคาที่ไม่ต้องคิดมากเลยหล่ะคะ $5 ถ้าเทียบกับคุณภาพแล้วให้ไปเลย 9/10 ค่ะ

น้องนางที่สองชื่อ Brink จะเป็นเนื้อ matte นะคะ ออกโทนสีนู๊ดปนน้ำตาลสีสวยมากค่ะ สีนี้หลายๆคนบอกว่าเป็นดู๊ปเดียวกันกับสี Anna ของ Nars Audacious เลยนะคะ เนื้อสีแน่น กลบสีปากมิดทีเดียวค่ะ การติดทนเหมือนกันเลยค่ะ 4-6 ชั่วโมงแต่จะมากกว่าสีแรกนิดนึงเพราะเป็นเนื้อ matteเน้อออ ราคา $5 คะแนนนี่เอาไปเลย 9/10 คร้า

น้องนางที่สามชื่อว่า Lumiere จะเป็นเนื้อ matte สีนี้กรี๊ดมากกกกเลยค่ะสวยมากเลยออกนู๊ดติ่งม่วงเป็นสีที่แปลกมาก และเม็ดสีนางนี่แน่นมากเลยค่ะ ปาดทีเดียวทั่วเลย กลบสีปากคล้ำๆได้มิดเลยหล่ะคะ ราคาเหมือนเดิม $5 ดีใจมากเลยค่ะที่ตัดสินใจเลือกสีนี้มา ส่วนการติดทนเช่นเดียวกันค่ะ 4-6 ชั่วโมงเลยหล่ะคะ คะแนนเอาไปเลย 10/10 เล้ยยยย

น้องนางที่สี่นี้ชื่อว่า Cake จะเป็นเนื้อ Satin นะคะ สีนี้ออกโทนส้มพีช…สวยมากกกกกกก…ทาแล้วหน้าสว่างมากเลยหล่ะคะ สีแน่นดีแต่ติดนิดนึงตอนทาต้องปาดสองครั้งถึงจะกลบสีปากมิด ส่วนการติดทนน้อยกว่าเพื่อนหน่อยค่ะประมาณ 4-5 ชั่วโมงเน้ออ แต่โดยรวมถ้าเทียบกับราคา $5 เอาไปเลย 8/10

น้องนางที่ห้านี้มาในชื่อ Chi chi เป็นเนื้อ Satin นะคร้าสีส้มๆๆๆๆเลยหล่ะคะแซ่บเวอร์..ทาแล้วเกิด..555 ส่วนเม็ดสีแน่น ปาดทีเดียวพอเลยค่ะกลบสีปากกริบเลย การติดทนได้นานอยู่นะคะ 4-7 ชั่วโมงเลยหล่ะคะ ถ้าคุณภาพแบบนี้และราคา $5 แบบนี้เอาไปเลยหล่ะคะ 9/10

น้องนางที่หกนี้มาในชื่อ Wifey เป็นเนื้อ Satin นะคะสีชมพูช๊อคกิ้งพิ้งงสวยมากกกกกเลยคร้า…เม็ดสีแน่น ปาดทีเดียวรู้เรื่องเลยหล่ะค่ะ ..สีนี้แซ่บมากคะแนนรีวิวกระหึ่มค่ะ ติดทนมากเลยค่ะ 4-8 ชั่วโมงเลยหล่ะ ราคาเหมือนกันนนน$5 แซ่บแบบนี้เอาไปเลย 10/10 จร้า

น้องนุชสุดท้องที่เจ็ดนี้มาในชื่อ Bichette เป็นเนื้อ Matte นะคะ แดงแซ่บเวอร์..ทาแล้วฟันขาวเล้ยยยเหมาะกับทุกสภาพผิวนะคะเนื้อแน่นปาดทีเดียวเลยค่ะส่วนตัวชอบลิปติกหัวตัดแบบนี้มากเลยหล่ะคะเพราะเวลาทาสีแดงแล้วเข้ามุมปากได้ง่ายละเอียดกริบเลยหล่ะค่ะ ความติดทนไม่ต้องพูดถึงทนมากเลยค่ะแต่งตั้งแต่เช้ายันเย็นสีแดงยังติดอยู่เลยค่า ...ทาแล้วปากไม่แห้งแตกเป็นขลุยแต่แถมยังชุ่มชื้นอีกนะคะและราคาก็เหมือนเดิมเน้อออ $5 คะแนนนี่ไม่ต้องพูดถึง 10/10 ไปเลยคร้า

ส่วนสีที่เห็นในรูปข้างบนนี้คือสี Bichette นะคะเนื้อแมทค่ะชอบมากกกกกเลยหล่ะคร้า.....

แถ่นๆๆๆจบเรื่องลิปและเราไปดูน้องนางอายชาโดวสีสุดแซ่บกันมั่งดีกว่าค่ะ..น้องเค้ามาในชื่อว่า Super Shock Shadow ที่อุ๋ยสั่งจะเป็น holiday gift นะคะชื่อว่า Not A Box Of Chocolates …ส่วน Packaging นี่มาในแนวขาวใส..ตลับพลาสติกสีขาวและชอบตรงที่ฝาของตลับจะเป็นใสๆทำให้เห็นสีอายชาโดวข้างในว่าเป็นสีอะไรน่ารักน่าพกพาทีเดียวหล่ะคะและ….จะบอกว่าพอได้เห็นและได้ปาดเนื้ออายชาโดวถึงกับตะลึงเพราะเนื้อเป็นครีมพาวเดอร์นิ่มมากกกกกกกก…สีแน่น..ปาดทีเดียวไม่มีร่วงให้เลอะเทอะเลยค่ะเค้าเคลมมาว่า Say goodbye to raccoon eyes!!!เลยหล่ะคะ…สีที่เป็นตัวป๊อปแซ่บมากค่ะพูดได้เลยว่าลืมอายชาโดวทุกๆตัวที่มีอยู่ไปเลยหล่ะคะ..เช่น ป้าชาล๊อท, Naked ทั้ง สอง, The Blam,Too Face…ลืมไปเลยว่ามีอยู่และยังมาในราคาชิ้นละ $5 เนี่ยไม่ต้องพูดถึงเลยหล่ะคะกับคะแนนอันเปี่ยมล้นเอาไปเลย 10/10 คร้า …เอาเป็นว่าเรามาดูน้องนางอายชาโดวแต่ละสีกันดีกว่าค่ะว่าจะแซ่บแค่ไหน

น้องนางแรกจะมาในชื่อ HALO เป็นเนื้อ SatinLuxe นะคะ สีนี้จะออกโทนเหลืองผสมชิมเมอร์เล็กๆละเอียดๆเอาไว้ทาบางๆเป็นเบสได้และทาหัวตาเป็น ไฮไลท์ได้ค่ะ

น้องนางที่สองจะมาในชื่อ TINSEL เป็นเนื้อ Metalic นะคะแซ่บมากสีนี่ไม่ต้องพูดถึงค่ะ เนื้อชิมเมอร์ไม่มีร่วงหล่นให้รำคาญใจเลยหล่ะคะสีออกโทนชมพูอมแดงนะคะสวยงามตามท้องเรื่องเลยหล่ะคะ

น้องนางที่สามจะมาในชื่อ PARTRIDGE เป็นเนื้อ Pearlized ชอบสีนี้สุดๆๆๆๆๆเลยค่ะสวยมากจะเป็นสีเขียวตุ่นๆผสมชิมเมอร์สีทองและน้ำตาลเหลือบๆสวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ..ปาดทีเดียวได้สีเหมือนในตลับเลยหล่ะคะ

น้องนางที่สี่นี้มาในชื่อ SLEIGH เป็นเนื้อ Metalic นะคะออกสีเขียวผสมทองมีชิมเมอร์ละเอียดๆๆๆผสมอยู่สวยและแซ่บไม่แพ้กันเลยคร้า..ปาดทีเดียวรู้เรื่องเม็ดสีแน่น…ชิมเมอร์ละเอียด ..เนื้อนุ่มเกินบรรยาย

น้องนางที่ห้านี้มาในชื่อ DRIFT เป็นเนื้อ Pearlized สีนี้เป็นสีออกโทนชมพูแดงเป็นเนื้อมุกๆสีสวยและแน่นมากๆเลยค่ะ ปาดทีเดียวเลยนะคะที่เห็นในรูปรู้สึกว่าเนื้ออายชาโดวแบบนี้จะสวยมากเลยค่ะ..เวลาปาดเนื้อจะเหมือนครีมผสมกำมะหยี่นุ่มๆๆเลยอะคือดีงามอะคร้า

น้องนางที่หกนี้มาในชื่อ DOE-A-DEER เป็นเนื้อ MATTE นะคร้า สีออกม่วงอมดำ เนื้อสีแน่นที่เป็นในรูปปาดทีเดียวเลยนะคะแซ่บมากพูดเลย

ส่วนน้องนุชสุดท้ายนี่แตกเลยค่ะเสียใจมากเพราะสั่งแยกมาต่างหากเพราะชอบในสีเนอะเห็นคะแนนรีวิวกระหึ่มเลย น้องคนนี้มาในชื่อ MEOW เป็น TIE DYE เป็นการผสมระหว่างสีหลายๆสี ชมพู เทา เงิน ดำ..แล้วสีที่ออกมาสวยงามมากเลยค่ะเนื้อนี่พูดไม่ถูกเลยค่ะเอาเป็นว่าคิดไม่ผิดเลยหล่ะคะที่สั่งสินค้า ของแบรนด์นี้…คุ้มค่ามาก กับราคาที่จ่ายไป ก็เลยไม่อยากรีเทรินให้ยุ่งยากก็ใช้ที่เหลืออีกครึ่งนึงก็เกินพอ…555

ส่วนรูปข้างล่างนี้จะเป็นการทดสอบการติดทนโดยการเช็ดสำลีที่ชุบด้วยไบโอเดอร์มานะค่ะรูปแรกจะปากออก 1 ทีจะเห็นว่าเนื้ออายชาโดวยังคงติดแน่นอยู่เลยนะคะส่วนชิมเมอร์ไม่ต้องพูดถึงเลยเหนียวแน่นหนึบอะคะ

และส่วนรูปข้างบนนี้จะเป็นการปาดทั้งหมด 3 ทีเลยนะคะจะสังเกตเห็นว่าชิมเมอร์กระจายไปทั่วส่วนสีที่ยังติดแน่นอยู่คือสี DOE-A-DEER เป็นเนื้อแมทนะคะแซ่บ ทน จริงๆค่ะ

เป็นไงค่ะเพื่อนๆชาวจีบันโดยส่วนตัวอุ๋ยแล้วต้องบอกก่อนเลยว่าได้ลองใช้แล้วชอบมากกกกกกกเลยค่ะไม่เสียดายเงินเลยและดีใจด้วยนะคะที่ตัดสินใจสั่งของไป…เพราะจะได้รู้ว่า คสอ. คุณภาพดีๆและราคาไม่แพง ยังมีอีกในโลกกกกกกกคร้า….

และสุดท้ายนี้อุ๋ยกับน้องอลิซก็ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ นะคะและต้องขอโทษด้วยที่รีวิวนี้ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่เพราะต้องรีบไปรับน้องอลิซกลับจากโรงเรียนอะคร้าถ้าเพื่อนๆชาวจีบันมีข้อสงสัยหรืออยากสอบถามเกียวกับสินค้าเดี๋ยวอุ๋ยจะลิงค์เฟสบุ๊คไว้ให้ข้างล่างเลยนะคะยินดีตอบคำถามจร้า

ปล.กรุณารับชมอย่างมีสตินะคร้า…เพราะมิเช่นนั้นจะเสียทรัพย์เหมือน จขกท. นะคร้า..อิอิ

https://www.facebook.com/piyapron.pavasut

ElizPiya

ElizPiya

Beauty is my Life:)

FULL PROFILE