How to : "ChocoViola By feonalita"

0 31

How to : ►►►"ChocoViola By feonalita"◄◄◄

เมื่อวานเห็นกิจกรรมใหม่ของเว็ป jeban.com เกิดอยากขึ้นมาซะงั้น

โจทย์เค้าว่า อยากให้สวยอย่าง น้องห่าน[Rihanna] ทำไงหว่า?

ก่อนอื่นคงต้องผิวดำก่อน พอดี ได้รองพื้นสี Golden D3 แบบเทสเตอร์ของ

ลอรีอัล True matt มาพอดี ว่าแล้วก็เอามาลองสักหน่อย พอประลงหน้าได้เหวยยย มันคล้ำจังง่ะ

แต่เรียบเนียนชียว งานนี้ชอบๆ แต่ไม่ค่อยชอบทารองพื้น ก็เลยได้แต่ปลื้มอยู่ในใจ อิอิ

งานนี้อุปกรณ์หลักๆ ก็คือเจ้านาร์สDuo eyeshadow สีใหม่ สี Karahari กับอายแชโดวอามานี่ สีม่วงนะคะ

ดูอุปกรณ์แล้วกันน๊า

ตา:

Kate GD-1/ NARS # Karahari/ Armani NO.5/ AUBE #BU02

ลืมถ่ายลุงชู สีชมพูอ่อนวิ้งค์ทอง P 110ไปด้วย อิอิ

แก้ม :

NARS #outlaw/ shimmer Brick # Bronz

ปาก :

Amani Mania #33/ Dior Addict Ultra Gloss #051

มาสคาร่า :

Fasio # curl volume ดำ

Base Makeup :

Kiss#02

Lanige เบสเขียว

concealer secret camouflage Laura Mercier #SC-2

How to ::

เรื่มต้นด้วยการเตรียมผิวหน้า ด้วยการลงเบสหลังจากสกินเคร์ทั้งหมดนะคะ

ทรายลงคิสแล้วตามด้วยเบสเขียวแต้มบางจุด เพื่อลบรอยแดงจากสิว

(ทรายหน้าแหกวันที่แต่งหน้ากับ aubrie คาดว่า แพ้สกินแคร์LM)

จากนั้นลงรองพื้นและเกลี่ยให้ทั่วใบหน้าค่ะ รองพื้นทรูแมท แห้งเร็วเหมือนกันนะ ต้องรับเกลี่ย
ไม่งั้นสีจะไม่เท่ากัน

จากนั้นทาแป้ง สีเหมาะใกล้เคียงกับรองพื้น แอบจิ๊กคนใกล้ตัวมา อิอิ

สังเกตุช่วงไรผม ตอนนี้หน้ากลายเป็นสี fake tanไปแล้ววว

ต่อด้วย ลงสีเปลือกตาด้วย นาร์สช่องซ้ายมือ(ใช้นิ้วเกลี่ยสวยกว่าแปรงนะคะ)

จากนั้นลงสีชมพูอ่อนของลุงชู ทาให้ทั้วเหนือ ชั้นตาจนถึงโคนคิ้วค่ะ

ลงอายแชโดวอามานี่สีม่วง เหนือรอยพับเปลือกตา ดังรูป

จากนั้น ใช้สีน้ำตาลและทองจากเคท ทาเป็นไลเนอร์ตาล่าง

ลงสีวิ้งค์เงิน จากพาเลท AUBE ให้ทั่วเปลือกตา

ใช้คาร์เวีย ทำอินเนอร์ ด้านในเปลือกตาบนค่ะ

จากนั้นใช้เจ้า คาร์เวียอีกนั่นแหละ กรีดอายไลเนอร์ค่ะ

จิ้มสีดำจากพาเลทเคท ทาเป็นไลเนอร์ด้านล่าง ลากจากหางตามาถึงกึ่งกลางนัยตาดำ นะคะ
แล้วก็เก็บรายละเอียดสี เติมให้เข้มขึ้น แล้วก็ลงวิ้งทอง จากพาเลทเคทให้ทั่วเปลือกตาค่ะ

เสร็จแล้วก็จะประมาณนี้นะคะ

จากนั้นปัดแก้มด้วยนาร์สสี outlaw ปัดเบาๆไม่ต้องเยอะนะคะ
แค่พอให้มีสีนิดนึงก็พอ อย่ามปัดบริกซ้ำด้วยนะคะ

ปากก็ทาด้วย อามานี่ แล้วลงกรอสดิออร์ทับนะคะ

จากนั้นดัดขนตาแล้วก็ปัดมาสคาร่าค่ะ

เขียนคิ้วด้วยเคทค๊า [แปรงเขียนคิ้วของป้าลอ เจ๋งโครตๆๆ]

เสร็จแย้ววววว

หลับตาจะเห็นเป็นแบบนี้นะคะ

ทำไมรู้สึกว่าหน้าไม่ค่อยคล้ำเลย แต่สีรองพื้นก็คล้ำที่สุดแล้วน๊า

อันนี้ออกมาถ่ายนอกห้อง ค่อยเห็นรายละเอียดหน่อย

ขอบคุณทุกคนค๊า

ปล.เค้าคงสวยไม่เท่าห่าน ห่านอย่าโกดน๊า
แต่ยังไงเค้าก็ร้องเพลงของห่านได้น๊า

อีหล้า..อีหล้า..อีหล้า Yeah Yeah!!!

feonalita

feonalita

Beauty & LifeStyle Blogger, Daisy Crazy, Beef Lover

FULL PROFILE