รีวิว หน้าสิว -> หน้าใส(ขึ้น) ด้วยผลิตภัณฑ์ธรรมชาติ จากแบรนด์คนไทย "THLOS"

7 4

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะคะ วันนี้อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ การบำรุง รักษาสิวของตัวเองให้เพื่อนๆที่มีปัญหาสิวหรือทุกคนได้ทราบว่าเราทำอย่างไร??

รูปซ้ายมือเป็นรูปเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วค่ะ เป็นสิวที่แก้มเนื่องจากแพ้ผลิตภัณฑ์ให้ความชุ่มชื่นตัวหนึ่งจากแบรนด์ญี่ปุ่นที่ผลิตที่จีน -.-

รูปขวามือเป็นรูปปัจจุบัน จะเห็นว่าหน้าดีขึ้น ไม่มีสิวเม็ดใหญ่ๆที่แก้มแล้ว มีรอยสิวหลงเหลือจากสงครามบ้างนิดหน่อย 555

ปล.ภายถ่าย no filter ทั้งคู่นะคะ

ปล2.ส่วนตัวเป็นคนผิวผสมค่อนไปทางมัน ค่ะ

มาทำความรู้จักกับ ผลิตภัณฑ์ THLOS กันหน่อยดีกว่า

ทลอส แบรนด์สัญชาติไทยที่เกิดมาจากความรักในภูมิปัญญาท้องถิ่น

เราต้องการส่งเสริมและสนับสนุนให้คนไทย

ดูแลใส่ใจสุขภาพผิวทั้งจากภายในและภายนอก

ด้วยวิถีธรรมชาติ โดยใช้ผลิตภัณท์ที่เป็นมิตรต่อผิว

ไม่ทำให้ผิวบางและไม่ก่อให้เกิดสารสะสมซึ่งจะเป็น

อันตรายต่อผิวในระยะยาว

ผลิตภัณท์ทลอสพัฒนาสูตรโดยทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้าน สมุนไพรไทย

cr: https://www.thlos.com/th/content/about-us

หลายคนมองว่า THLOS มี packaging คล้ายกับขวดเหล้านะคะ อิอิ แต่คุณภาพข้างในนี่ มีความอ่อนโยน ธรรมชาติ ไม่มีพิษสะสมต่อร่างกายในระยะยาวเลยค่ะ เยี่ยมจริงๆ ใครรักสุขภาพต้องชอบแน่ๆ ^_^

5 ชิ้นนี้เป็นผลิตภัณฑ์ที่ใช้อยู่ปัจจุบันนะคะ

เริ่มจากซ้ายไปขวา

1.แป้งฝุ่นปลอดสารทัลค์แบบแต่งกลิ่น 180 บาท

2.น้ำมันนวด 245 บาท

3.เซรั่มทาผิวรอบดวงตา 380 บาท

4.แป้งน้ำทรอสสูตรโบราณ 330 บาทต่อแพ็ค(1 แพ็คมี 3 ขวด)

5.โลชั่นทาหน้าสำหรับผิวมัน/ผิวผสม 320 บาท

รวมแล้วเซตนี้ไม่ถึง 2 พันบาททท(ถูกและดีมีอยู่จริง เย้ๆ ^_^) ใช้ได้ประมาณ 2-3 เดือน

ปล.ราคานี้เมื่อซื้อผ่านเว็บนะคะ

เริ่มกันที่ตัวที่ชอบบบบมากที่สุด ขาดไม่ได้ หลงรักเลย<3ไม่คิดเปลี่ยนใจ(ไม่เว่อร์น้าาา เรื่องจริง อิอิ)

โลชั่นทาหน้าสำหรับผิวมัน/ผิวผสม ขนาด 100 ml

ให้ความชุ่มชื่น + ลดการอักเสบของผิว + ไม่ทำให้ผิวบาง

วิธีใช้ ทาให้ทั่วใบหน้า หลังล้างหน้าตอนเช้าและก่อนนอน

ส่วนผสมที่สำคัญ น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น

คือดีมากกก ไม่เหนอะ ไม่มัน แห้งซึมเร็วแถมกลิ่นหอมมมเหมือนขนมไทย ใช้ไปฟินไปเลยคร่าาา

ช่วงที่เราเริ่มรู้สึกว่ามีสิวจะขึ้นแน่ๆ(สิวธรรมชาติ) เราก็จะทาเจ้าตัวนี้ให้ทั่วใบหน้าตามปกติเหมือนทุกวัน แต่เราจะใช้โลชั่นตัวนี้นี่แหละ แต้มไปที่สิวเพิ่มอีกด้วย แต้มๆๆ เข้าไป 1-2 วัน(ใช้เหมือนยาแต้มสิวเลย) สิวที่ขึ้นมานั่นก็ยุบอย่างไม่น่าเชื่อ ^O^ มีประโยชน์หลายด้านจริงๆ

ปกติถ้าไม่มีอะไรมาทารักษาสิว/แพ้อะไรมา สิวก็จะค่อยๆใหญ่ขึ้นจนเป็นหนอง ไม่น่าดู ใครเป็นสิวคงทราบกันดีเนอะ -.-

คะแนน 10/10 เลยรักมากกก เต็มร้อยให้ร้อยเลยนะ อิอิ

ตัวต่อไปเป็น เซรั่มทาผิวรอบดวงตา ขนาด 25 ml

วิธีใช้ ล้างหน้าให้สะอาด ทาเซรั่มเบาๆรอบดวงตา ระวังอย่าให้เข้าตา

ส่วนผสมที่สำคัญ ว่านหางจระเข้

เราว่าผลิตภัณฑ์แบบนี้ต้องใช้กันยาวๆเลย เพราะเราเป็นคนมีถุงใต้ตาและขอบตาคล้ำค่อนข้างมากจากตอนเรียนหนังสือ(ตอนนี้ทำงานแล้ว) เลยต้องฟื้นฟูกันอีกยาว แต่ ใช้มาได้ซักระยะก็รู้สึกได้ว่าใต้ตาคล้ำน้อยลง ดูสดชื่นมากขึ้น(แต่ถ้าวันใด นอนน้อย พักผ่อนไม่พอ ก็คล้ำเหมือนเดิม -.-) ใต้ตาเราคล้ำง่ายมว๊ากก 555

คะแนน 9/10 นะคะ ตอนนี้ใช้หมดแล้วว่าจะสั่งซื้อเพิ่ม เป็นเจลใสๆ ไม่มีสี ไม่มีกลิ่นคร่าา :D

แป้งฝุ่นปลอดสารทัลค์แบบแต่งกลิ่น ขนาด 100 กรัม/ บรรจุในซองฟอยล์ (แบบรีฟิล)

วิธีใช้ เทปริมาณเล็กน้อยบนฝ่ามือและทาหรือลูบผิวเพื่อลดความมันบนผิว

ส่วนผสมที่สำคัญ MADE FROM NON-GMO RICE

คือที่ผ่านมานะเราใช้แป้งเด็กมาโดยตลอด คืออาบน้ำ ล้างหน้าเสร็จก็มาทาแป้งเลย เราเหมือนจะสิวขึ้น แปลกมากๆที่ ใช้แค่แป้งเด็กธรรมดาสิวยังขึ้น!! ลองใช้แป้งเด็กยี่ห้ออื่น(กลิ่นที่หอมๆ + ใส่สีสวยๆนี่เราแพ้เลยค่ะ) สิวอักเสบก็ขึ้นอีก แต่เพื่อนเราใช้แป้งเด็กก็ไม่เห็นเค้าเป็นอะไรนะ เราก็คิดว่า สงสัยเราคงแพ้แป้งเด็กมั้ง

*ทัลค์คือแร่หินชนิดหนึ่งซึ่งเป็นส่วนประกอบหลักในแป้งเด็กยี่ห้อต่างๆ

ไม่ใช่ทุกคนที่จะแพ้ทัลค์ และทัลค์ก็ยังมีประโยชน์ในการเป็นส่วนประกอบของผลิตภัณท์บางอย่าง

พอมาเจอ แป้งฝุ่นปลอดสารทัลค์(ไม่เคยได้ยินมาก่อน ว่ามีแป้งแบบนี้ด้วยหรอ?)เราก็ลองอ่านๆดู

ลองสั่งซื้อมา ใช้ร่วมกับโลชั่น ปรากฏว่า สิวไม่ขึ้นแหะ นี่เราแพ้สารทัลค์หรอเนี่ย สรุปก็ใช้มาเรื่อยๆเลยค่ะ ใช้มานานละก็ไม่หมด(แต่หมดอายุซะก่อน แป้งนี้มีอายุ 1 ปีหลังเปิดซอง) แต่ยังไงเราก็จะซื้อใช้ต่อไปค่ะ เฮ่

คะแนน 10/10 เหมือนโลชั่นเลย คือแบบเหมือนแป้งทั่วไป แต่รู้สึกปลอดภัยจากสารทัลค์ + หอมกลิ่นขนมไทย เอกลักษณ์ของ THLOS อีกเช่นเคย ฟินนนน >_<

ต่อไปเป็นผลิตภัณฑ์ที่เราใช้ทาตัวเพิ่มความสดชื่น แป้งน้ำสูตรโบราณ ขนาด 75 ml

วิธีใช้ เขย่าขวดให้เข้ากัน ทาให้ทั่วใบหน้า เว้นรอบดวงตา หรือทาบริเวณที่มีสิวผด

ส่วนประกอบ น้ำ, ผงดินสอพองสะตุ, คาราไมล์, สำมะงา, เสลดพังพอนตัวเมืย, เกล็ดพิมเสน,

เมนทอล, เปลือกชะลูด, แก่นมะหาด

ตัวนี้เป็น BEST SELLER ของ THLOS เลยก็ว่าได้

ใช้ทาสิวผด ส่วนตัวเราเอามา ปะๆ แปะๆ ที่ตัว ที่หลัง รู้สึกเย็นดีนะคะ หอมกลิ่นแป้งเย็น ใช้หน้าร้อนได้ดีทีเดียว

คะแนน 9/10 นะคะ (ไม่ได้ใช้กับใบหน้าค่ะตัวนี้)

สภาพเยินมากกกเลย ขออภัยด้วยนะคะ เพราะเราพกติดตัวไปด้วยตลอดเวลา ใช้ทา ใช้ดมได้ในขวดเดียวกัน 555 น้ำมันนวด ขนาด 75 ml

วิธีใช้ ทาและนวดบริเวณที่ปวดเมื่อยเบาๆ

ส่วนประกอบ น้ำมันรำข้าว, เมนทอล, พิมเสน, น้ำมันยูคาลิปตัส, น้ำมันเปปเปอร์มินทร์,

น้ำมันว่านนางคำ, น้ำมันขมิ้นอ้อย, น้ำมันขิง, น้ำมันอบเชย, น้ำมันกานพลู, แต่งกลิ่น

เรานั่งหน้าคอมทำงานค่ะ มีปวดหลัง เมื่อยหลังบ้างก็ใช้ตัวนี้ทาๆ แล้วก็นวดๆหลัง ให้น้ำมัน

(สีเหลืองๆ) ซึมเข้าไป ทาไปได้ซักพัก รู้สึกเย็นๆ เหมือนตัวสมุนไพรในนั้นจะทำงาน อาการปวดหลังก็เหมือนจะดีขึ้นนะคะ แต่เราเป็นคนจับเส้นใช้ได้ด้วยแหละ อิอิ

*เห็นเจ้าของแบรนด์บอก ฝรั่งชอบมากตัวนี้ Wowww

คะแนน 9/10 นะคะ (ไม่ได้ใช้กับใบหน้าค่ะตัวนี้)

สำหรับใครที่ชอบแต่งหน้าบ่อยๆ มีอีกตัวที่อยากแนะนำค่ะ

THLOS The Magical Oil (เวอร์จิน โคโคนัท ออยล์)

น้ำมันมะพร้าาวบริสุทธิ์ที่มีคุณประโยชน์มากมาย

1. ทำความสะอาดผิว (แนะนำสำหรับผิวทุกชนิด)

ลบเครื่องสำอางค์และสิ่งสกปรกออกจากใบหน้า

โดยไม่ทำลายผิว ไม่มีสารเคมีตกค้าง ไม่ทำให้ผิวแห้ง

หลังจากใช้คลีนซิงออยล์ เช็ดเครื่องสำอางค์แล้วให้ล้างหน้าตามด้วยกลีเซอรีนก้อน

2. คืนความชุ่มชื้นต่อผิว (แนะนำสำหรับผิวผสมและผิวแห้ง)

เพียงแค่หยดเดียว เติมความชุ่มชื้นให้กับผิว ทาส่วนที่แห้ง

ขาดความชุ่มชื้น เพ่ิมความยืดหยุ่นให้กับผิว

ปล.เพิ่งใช้หมดไป เลยไม่มีรูปที่เราถ่ายเองนะคะ

ปล2.เราเคยใช้ลบเครื่องสำอางค์ รู้สึกดีมากกก ธรรมชาติมาก กลิ่นมะพร้าวไม่เหม็นหืน

บางทีเราก็เอามาใช้หมักผมก่อนสระผมได้อีก ^_^ ดีฝุดๆไปเลย

รีวิวทั้งหมดนี้อาจเหมาะกับสภาพผิวของเรา ซึ่งผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน ดังนั้นอยากให้ลองทาทดสอบกับบริเวณหน้าผาก ใต้ท้องแขนก่อนใช้จริงนะคะ ไม่ว่าจะผลิตภัณฑ์อะไรก็ตาม

เป็นห่วงทุกคน ไม่อยากให้ลองใช้นู้นนี่ แล้วหน้าพังเหมือนเรา

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ ขอให้ทุกคนมีสุขภาพผิวที่แข็งแรงสมวัยน้าาา

บะบายคร่าาา ^_^//

p2kkib2

p2kkib2

FULL PROFILE