Review: มากส์หน้าที่ซื้อแล้วซื้ออีก!!

14 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้โมจะมารีวิวมากส์หน้าที่โมใช้เป็นประจำคะ

มีทั้งหมด3ตัวด้วยกันค่ะ

อันแรกคือ Etude House Pearl Extract ค่าาาา

อันนี้ใช้ต่อเนื่องมา3-4ปีได้แล้วมั้งคะ> <

อาจไม่เห็นผลทันที แต่เห็นในระยะยาวแน่นอนคะ!

อันที่สองคือ Etude House Vitamin Complex

อันนี้โมรู้สึกว่า หลังมากส์หน้าจะดูเด้งๆขาวๆเลยคะ

ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่าน้ะ > < แต่ช่วงไหนโทรมๆ หรือขาดการมากส์มานาน

โมก็จะใช้อันนี้เลยค่ะ^^

ส่วนอันสุดท้าย อันนี้ปลื้มมมากค่ะ

ลองใช้มีเกือบปีนึงแล้วคะ

มันก็คือออ Innisfree Capsule Recipe Pack คะ

เจ้าตัวนี้ มีให้เลือกซื้อหลายสูตรมากๆ ตามความต้องการของผิวคะ

ส่วนตัวที่โมใช้เป็นประจำคือ สูตร Trouble(สีเขียว) ค่ะ

พูดง่ายๆก็คือ เป็นสูตรบำรุงโดยรวมคะ

สูตรสีเขียวนี้ เป็นสูตรที่นิยมในเกาหลีมากๆค่ะ

ถ้าลองเสิชในIG ก็จะเจอว่าวัยรุ่นเกาหลี แท็กมากส์ตัวนี้กันเยอะเลยคะ^^

กล่องนึงก็เป็นขนาดเล็กค่ะ สามารถใช้หนึ่งแคปซูลต่อหนึ่งครั้งได้เลย

แต่ถ้าใครใช้ไม่หมด ก็เก็บแช่ตูู้เย็นไว้ใช้อีกได้ค่ะ

แคปซูลละ1,500วอนเองคะ^^ ประมาน 40กว่าบาทท> <

ทาทั่วๆหน้า ทิ้งไว้ประมาณ10-15นาที จนรู้สึกว่ามันแห้งบนหน้า

TIPS

ก่อนมากส์ควรล้างหน้าด้วยน้ำอุ่น เพื่อให้ผิวหน้าและรูขุมขน เปิดรับวิตามินเข้าไปบำรุงค่ะ

หลังจากมากส์แล้ว ก็ล้างด้วยน้ำเย็นๆ เพื่อให้รูขุมขนปิดเล็กลงค้ะ^__^

รูปหลังจากมากส์ค้าาา^^

mojivip

mojivip

Moji, 19yrs old. Bangkok

♡Makeup

แต่งหน้าสไตล์ใสๆ เบาๆ ค้า^^

FULL PROFILE