มีใครเคยแพ้ลิปสติกบ้างไหมค่ะ

0 81
คือแบบเรื่องมันยาวนะค่ะ แต่เป็นความทรมาณของผู้หญิงที่ชอบแต่งหน้า เรื่องก็คือเมื่อประมาณสิบปีที่แล้ว เราได้ซื้อลิปกลอสของบอบบี้บราวมาใช้ หลังจากนั้นก็เป็นตุ่มขึ้น เราก็ยังทู่ซี้ใช้อยู่จนเกิดเป็นหนอง คือน้ำใส ๆ เราก็ไปหาหมอ หามาสารพัดหมอทั้งหมอผิวหนัง หมอภูมิแพ้ ตอนนี้ก็กินยากับทายาของหมอภูมิแพ้อยู่ จนวันนี้ก็ยังไม่หายแพ้เลย แต่ด้วยความเก็บกด เราก็แอบซื้อลิปสติกมาบ่อย ๆ แต่ก็ทาได้ครึ้งสองครี้ง พอทาก็ขึ้นแล้วก็ต้องทายาไปอีกหลายวัน แต่เราทนหน้าตัวเองไม่ได้ 
คำถามคือ มีใครเคยเป็นอาการนี้บ้างไหมค่ะ แล้วรักษาที่ไหนหาย อยากทาลิปสติกค่ะ แงแง หรือว่ามีคำแนะนำแบบว่าลิปสติกยี่ห้อไรใช้แล้วไม่แพ้ เพราะหลังจากวันนั้นมาเราก็แพ้ทุกยี่ห้อเลย จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ ขอบคุณ เพื่อน ๆ ล่วงหน้าด้วยนะคะ

หนูตาล

หนูตาล

i love make up

FULL PROFILE