หน้ากระชับ ด้วย Derma Wand

3 3

ขอเห่อ หน่อยนะค่ะทุกคน เรามายกกระชับหน้าด้วยเลเซอร์ ได้เองที่บ้านกันเถอะ^^

เริ่มด้วยการเตรียมความพร้อมของหน้านะจ้ะ ทำความสะอาดหน้าและทาครีมบำรุงหน้าปล่อยให้ครีมแห้งสักพัก แล้วก็มาเตรียมเครื่องเลเซอร์กันเลย โดย ปรับระดับไปที่ ระดับที่ 1 ซึ่งเป็นระดับที่เบาสุดก่อน ทดสอบกับผิวแล้วจะมีแสงสีส้มแดง หมายความว่าเครื่องพร้อมใช้งาน

เมื่อเครื่องพร้อมแล้วเรามาเริ่มยกระชับหน้ากันเลยดีก่า ;)

เริ่มลากจากคางไปจนถึงโหนกแก้มนะค่ะ แล้วยกเครื่องขึ้น ทำเหมือนกันทั้งสองแก้มซ้ายขวานะค่ะ^^ ทำซ้ำแล้วค่อยๆเพิ่มระดับเป็น1,2,3 แต่ว่าให้อยู่ในระดับที่หน้าเรารู้สึกผ่อนคลาย อย่าให้หนักไปกับระดับผิวของเราคะ^^

หลังใช้เครื่องเสร็จแล้วอย่าลืมทาครีม อีกรอบนะค่ะเพื่อประสิทธิภาพในการกระตุ้นการยกกระชับผิว เราสามารถใช้ได้ทุกวันนะค่ะ จะเช้า-เย็น หรือว่าแล้วแต่เราก็ได้ แต่ห้ามเกิน วันละ2 ครั้งนะจ้ะ

นี่แค่วันแรกนะ เราก็รู้สึกถึงผลที่ได้รับแล้วอ่ะ รู้สึกว่าแก้มเริ่มกระชับขึ้นแล้ว ฟินนนอ่ะ

yung yiing

yung yiing

FULL PROFILE