How To "สโมกี้อายง่ายๆ แต่แซ่บเว่อ"

38 21

สวัสดีค่ะ สาวๆชาวจีบัน

วันนี้ แอมมาแนะนำวิธีการแต่งสโมกี้อายแบบง่ายๆ แต่แซ่บเว่อ

ง่ายแต่ไหนมาดูกันค่ะ

สีที่แอมเลือกใช้เป็นสีแรกคือ สีน้ำตาลทองด้านขวามือค่ะ ลงให้ทั่วเปลือกตาเลยค่ะ

หลังจากนั้น ทาสีน้ำตาลเข้ม ลงไปบริเวณปลายตาถึงกลางตาค่ะ ใช้นิ้วค่อยๆเกลี่ยค่ะ จากนั้น ใช้ดินสอเขียนใต้ขอบตาของ Mei linda เขียนขอบตาด้านในทั้งบนและล่างค่ะ

ต่อมาแอมจะเลือกใช้อายไลเนอร์ของ Mistine super black fixed liner มาเขียนค่ะ จะบอกว่า เขียนคมมาก ไม่แพนด้า เป้ะดี ชอบ

หลังจากนั้น ตามด้วย Maybeline big eye mascara ซึ่งรุ่นนี้มีความพิเศษที่มีสองด้าน ปัดขนตาบนและล่างค่ะ กันน้ำด้วยค่ะ แล้วก็ติดขนตาค่ะ

หลังจากที่แต่งตากันเสร็จแล้ว ก็จะมาต่อที่ลิปค่ะ วันนี้แอมใช้สี Kinda Sexy ของ Mac

ตามด้วยลิปกลอสของ Mac เช่นกันสีนู้ดค่ะ

แค่นี้ก็เสร็จเรียนร้อยแล้วค่ะ หวังว่าเพื่อนๆคงจะชอบนะคะ ^_^

HAPPY NEW YEAR

Amykitiya

Amykitiya

I'm Amy, nice to meet you
Youtube channel : Amy Kitiya
Instagram : Makeup_Amy

FULL PROFILE