How to ❤ Dark Spell Look

29 21

เริ่มจากรูป Before – After ค่ะ เอาจริงๆไม่ค่อยชินหน้าตัวเองแบบนี้เวลาถ่ายรูปหน้าเปลือยแบบนี้เลยให้ตายซิ - -"

*.:。 ✿*゚'゚・✿.。.:* *.:。✿*゚'゚・✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・ ✿.。.:* *.:。✿*゚¨゚✎・✿.。.:*

1.เริ่มแรกลงรองพื้นก่อนค่ะ เดียเป็นคนลองรองพื้นไม่ค่อยทั่วหน้านะคะ

ชอบลงเฉพาะช่วงทีโซน หรือเฉพาะที่อยากปกปิดมากกว่าค่ะ

2.จากนั้นตามด้วยแป้งเลย ใช้แปรงปัดเอาเบาๆค่ะ

3.จากนั้นก็เขียนคิ้วเลยค่ะ ลุย!!!

เสร็จแล้วเรามาลงอายแชโดว์กันค่ะ ครั้งนี้ใช้เพียงแค่ 2 สีเองค่ะ คือเขียวกับดำ แต่เรามีของเล่นเสริมคือ กากเพชรค่ะ เผอิญต้องไปงานวิ๊งๆ ฟรุ้งฟริ้งพอดีค่ะเลยจัดสักหน่อย

4.เริ่มจากทาสีเขียวลงที่เปลือกตา จากนั้นใช้กากเพชรป้ายตามลงไป ใช้กาวติดขนตาปลอมช่วยเซ็ตค่ะ จะได้เกาะตัวกันมากขึ้นไม่หลุดเวลาเรากระพริบตา

5.จากนั้นคัดเบ้าตาด้วยสีดำค่ะแล้วกรีดอายไลน์เนอร์ทับ และกรีดตาล่าง

► อย่าลืมใช้แปรงเบลนสีให้ดูฟุ้งๆค่ะ ◄

6.จากนั้นมาติดขนตาปลอมกับเก็บอินเนอร์ตาด้วยดินสอเขียนขอบตากันค่ะ

7.ปัดมาสคาร่าทับเพื่อให้ขนตาจริงและขนตาปลอมเนียนกลืนไปด้วยกันค่ะ

ก็จะได้ประมาณนี้ค่ะ

ที่สำคัญแต่อย่าลืมเบลนให้ฟุ้งนะคะ ในรูปถ่ายตอนยังเบลนตาไม่เสร็จดี

มีแอบมาเติมสีดำทีหลังเลยยังดูหนักๆไปค่ะ ><

8.มาต่อกันด้วยกรอบหน้าเบาๆ ใช้สีน้ำตาลเข้มในตลับ elf Contouring blush & bronzing.

9.ปัดแก้มเบาๆ ไม่ต้องจัดมาก เพราะตาเราหนักอยู่แล้ว

10.จากนั้นใช้สีอ่อนในตลับ elf bronzer ในการไฮไลท์ค่ะ สีตามจุดไข่ปลาตามรูปเลยค่ะ

เย้ จะเสร็จแล้วค่ะ เหลือแค่มาเติมปากกัน เดียเลือกใช้สีออกนู๊ดๆนะคะ

ไม่อยากให้เด่นมาก เราอยากโชว์ตา เดี๋ยวจะมาแย่งซีนกันค่ะ

แค่นี้เป็นอันเสร็จเรียบร้อยค่ะ ♥

nichacaramel

nichacaramel

nichacaramel <3
นิชาคาราเมลค่าาาาา
รักการแต่งหน้า เพราะ Makeup is Magic :)

FULL PROFILE