เปิดกล่อง!!! item ใหม่น่าลอง จากงาน K-Palette Thailand

5 1

เปิดกล่อง!!! item ใหม่น่าลอง จากงาน K-Palette Thailand

วันนี้ฝนขอเอา item ใหม่ที่ได้มาจากงาน K-Palette Thailand มาให้ได้ชมกันนะคะ
ได้มาทั้งหมด 3 ตัวเด็ดๆ ทั้งนั้น
..........................................................................................
1. K-Palette 1 Day Tattoo Lasting 2 Way Eyebrow 2 sides
2. K-Palette 1 Day Tattoo Real Lasting Tears Tank
3. K-Palette 1 Day Tattoo Real lasting Eyeliner 24h
................................................................................................

K-Palette 1 Day Tattoo Lasting 2 Way Eyebrow 2 sides
(Chocolate Brown)

หัวพู่กัน สำหรับเขียนร่างแบบคิ้วและหัวฟองน้ำ ใช้สำหรับตกแต่งคิ้ว ให้ดู กันน้ำกันเหงื่อ
มีสองสีให้เลือก คือ 01 สี Chocolate Brown และ 02 สี Honey Brown
ของฝนเป็น 01 สี Chocolate Brown ค่ะ

1. ปลายพู่กันเส้นคม แห้งเร็ว ไว้สำหรับวาดโครงคิ้วค่ะ ฝนใช้วาดตรงหางคิ้วทำให้คิ้วเป็นทรงง่ายขึ้น
2. ปลายหัวฟองน้ำใช้เกลี่ยเพื่อเพิ่มความเป็นธรรมชาติ จะมีประกายไข่มุขทองคำให้คิ้วสวยมีมิติด้วยค่ะ
สวอชสีให้ดูแบบชัดๆค่ะ ตามหมายเลขเลยจ้า

K-Palette 1 Day Tattoo Real Lasting Tears Tank

ไฮไลท์สีมุกเน้นใต้ตาให้ดูสดใส ให้ความชุ่มชื่นด้วยไฮยารูลอน ช่วยเก็บกักความชุ่มชื่นได้ยาวนาน
ยังช่วยลดความหมองคล้ำของถุงใต้ตา และมีส่วนผสมของคอลลาเจนที่มีส่วนช่วยให้ผิวชุ่มชื่น
กันน้ำด้วยสูตร Waterproof ปลายด้านหนึ่งเป็นพู่กันเนื้อเซรั่มเพื่อใช้เป็นเบสลงขั้นแรกให้ผงมุกติดทน
มีสองสีให้เลือกคือ 01 สีชมพู 02 สีเบจ
ตัวที่ฝนใช้ 01 สีชมพูค่ะ

1. รองพื้นด้วยหัวพู้กันเซรั่มเพื่อลงผงมุก ทำให้ผิวใต้ตาชุ่มชื่นชื่นขึ้นและกันน้ำไปได้ในตัว
2. เป็นไฮไลท์ผงมุก เวลาทาต้องเกลี่ยดีๆนะคะ ปาดทีเดียวมาเป็นปื้นๆเลย
สวอชสีตามภาพเลยจ้า

K-Palette 1 Day Tattoo Real lasting Eyeliner 24h

ตัวนี้ฝนชอบมากกกกก คือกันน้ำไม่แพนด้าจริงๆ หรืออาจจะเป็นเพราะว่าฝนหนังตาไม่ค่อยมันด้วยมั้งค่ะ
ค่อยข้างเป็นเนื้อฟิล์มนิดๆ แต่ไม่มาก ปลายเรียวแหลมเขียนง่าย สามารถเพิ่มความหนาของเส้นได้ง่ายมากๆ
สวอชตามในภาพค่ะ

ลองเทสกับน้ำครั้งที่ 1 อาจจะมีลบหรือเลือนไปบ้าง แต่ยังแน่นและทนอยู่ค่ะ

ทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที แล้วลองเอานิ้วปาด จะเห็นได้ว่าถึงจะโดนน้ำแตาเวลาที่หลุด ก็ไม่แพนด้านะแจ๊ะ
3 ตัวที่รีวิวทั้งหมด ผ่านการใช้จริงๆมาแล้ว
แต่ที่ชอบที่สุดจะเป็นตัวไลเนอร์  K-Palette 1 Day Tattoo Real lasting Eyeliner 24h ทนและกันน้ำได้ดีมากๆ

อย่าพึ่งเชื่อถ้ายังไม่ได้ลองเองนะจ๊ะ ขอบคุณสำหรับการรับชม
หวังว่าสาวๆจะชอบกัน ใครอยากลองไปลองที่เคาท์เตอร์ก่อนนะคะ แล้วค่อยตัดสินใจซื้อ
บ๊ายบาย^^

Rainyseasons

Rainyseasons

เรนนี่ซีซั่น:) #เรนนี่คนมีของ
มนุษย์เงินเดือน I สาวออฟฟิศ I สกินแคร์ผิวแห้ง-ผิวผสม I แต่งหน้า I ของถูกและดีของแพงก็มีปะปนกันไป I สาวออฟฟิศวัย 30 ใช้ชีวิตเร่งรีบทุกวัน ดูแลตัวเองยังไง?

FULL PROFILE