แต่งหน้าใสๆเกาหลี (Mini skincare review+Korean makeup for winter)

13 23

สวัสดีค้า สาวๆชาวจีบัน
ตอนนี้ประเทศไทยแลนด์แดนสวรรค์ของเรา ก็เริ่มมีลมหนาวโบกมาบ้าง
ให้พอชื่นใจ (ถึงแม้จะน้อยนิด)’
ลิลลี่ก็เลยทำ มินิสกินแคร์รีวิว กับ How to แต่งหน้ารับลมหนาวสไตล์เกาหลีขึ้นมา
โดยจะเน้นโชว์ผิว เน้นคิ้วที่ดูหนากับสีปากที่ดูสดใส
ดยสาวๆสามารถดูวิธีการครีเอทลุคนี้และมินิรีวิวสกินแคร์ของลิลลี่ได้ในวิดีโอนะคะ
สำหรับบล็อกนี้ลิลลี่จะเขียนรีวิว สกินแคร์ 3 ตัว และบีบีคุชชั่น1 ตัว
ซึ่งเป็นของที่ลิลลี่ชอบและใช้อยู่เป็นประจำในตอนนี้
ไปชมกันเลยยย

Mini skincare review for winter

1.Ettusais premium amino caviar cream

ตัวแรกจะเป็น
Ettusais premium amino caviar cream
ตัวนี้ลิลลี่ได้มาจากงานเปิดตัวผลิตภัณฑ์ของ ettusais เลยมีโอกาสลองใช้มา
ประมาณ 2 เดือน ซึ่งรู้สึกประทับใจในเนื้อสัมผัส
เหมือนมันเป็นเม็ดเล็กๆ เวลาทาลงไปบนผิวเรา
มันเหมือนช่วยผลัดผิวให้ดูกระจ่างใสขึ้น
และแพกเกจ มุ้งมิ้งน่ารักอีกด้วย

2.Closee midam Aloe vera

ตัวที่ 2 เป็นว่านหางจระเข้เนื้อเจล อเนกประสงค์
Closee midam Aloe vera
ซึ่งตัวนี้ชอบมาก เอาไว้ทาตัว ทาหน้า ได้ ราคาไม่แพง
ช่วยฟื้นฟูปิวจากแสงแดด ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวหนัง ขณะอากาศแห้ง
ให้ความยืดหยุ่นดี รู้สึกใช้แล้วผิวหน้าและผิวกายเนียนนุ่มขึ้น
ลิลลี่ใช้ปกไว้ที่หน้า เวลาเป็นผดผื่น หรือเป็นสิว มันจะเย็นๆ
แล้วทำให้อาการดีขึ้นค่ะ
สำหรับลุคนี้ลิลลี่เอามาใช้เป็น Primer เพราะเครื่องสำอางติดทน
หรือเราสามารถเอาไปผสมกะรองพื้นได้ จะได้เป็นลุคฉ่ำน้ำจ้า

3.Anessa Uv spf 50 PA+++ (Shiseido)

ตัวที่3 เป็น Anessa Uv spf 50 PA+++ (Shiseido)
อันนี้เป็นหลอดที่ 2 แล้ว หลอดนึงใช้ได้นานมากกก
ยังดีเหมือนเดิม ใช้เป็นประจำทุกวันเหมือนเดิม
ครีมกันแดดสำคัญมากนะคะ ถึงอากาศจะเริ่มเย็นขึ้น แต่ยังไง
เราก็ควรปกป้องผิวจากแสงแดด และแสงไฟต่างๆอยู่ดี
ชอบตัวนี้ เพราะทาแล้วไม่รู้สึกหนักหน้า เกลี่ยง่าย
ใครไม่ชอบกลิ่นแอลกอฮอลล์อาจจะต้องข้ามไป
แต่สำหรับลิลลี่ ลิลลี่ว่ามันโอเค ไม่ได้แรงมาก เลยเป็น MUST HAVE ITEM ของลิลลี่จ้า

4.Swan Aqua Aura coushion pact

ตัวสุดท้ายเป็น BB Coushion  ที่ตอนนี้มีขายในเมืองไทยแล้ว
คือ Swan Aqua Aura coushion pact นั่นเอง
ซึ่งคุ้มค่ากับราคา
1 แพค ประกอบไปด้วย บีบีคุชชั่น 1 ชิ้น และรีฟิลอีก 1 ชิ้น
ที่เลือกใช้ตัวนี้เพราะว่า ช่วงนี้บางส่วนของหน้าลิลลี่มันแห้ง
แล้วพอใช้ตัวนี้มันไม่เป็นคราบ
พกง่ายดี ติดทน ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่ม แต่ก็ให้ความชุ่มชื้น
ไม่อุดตันตามรูขุมขน ไม่หนักหน้าดี
ลิลลี่ใช้บีบีตัวนี้ในการเบิ้ลเป็นคอนซีเลอร์ไปเลย ให้การปกปิดที่ดีระดับนึง
เราสามารถเพิ่มเลเยอร์ได้จนกว่าจะได้ระดับการปกปิดที่พอใจ
 โดยที่ตัวบีบีจะไม่กองรวมกัน หรือเป็นคราบ
ช่วยย่นระยะเวลาในการแต่งหน้าลงไปเยอะ
เลยเป็นบีบีคุชชั่นที่ลิลลี่ชอบและรู้สึกประทับใจค่ะ 

ขอบคุณที่ติดตามกระทู้นี้จนจบนะคะ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆทุกคนนะคะ
ไว้เจอกันกระทู้หน้านะคะ 
ขอบคุณทุกๆไลค์ ทุกๆความเห็นและทุกๆกำลังใจนะคะ
Thank you 

#lilyylilyyy

lilyylilyyy

lilyylilyyy

Instagram:lilyylilyyy
Fanpage:Dear my melady
fb:lily nawiya
YouTube:Lily nawiya

FULL PROFILE