MiiYeon's Favorite 2014 รวมดาวที่ใช่ ใช้แล้วชอบ

5 2
สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆจีบันทุกท่าน

วันนี้มี่ก็ไม่ได้มารีวิวอะไรค่ะ เห็นเค้าจัดอันดับของที่ชอบกัน ก็เลยอยากเอาบ้างค่ะ

ปีนี้จริงๆก็ลองอะไรมาเยอะนะคะ ไม่นับเทสเตอร์ทีไปหอบมาจากเกาหลี อีกร่วมร้อยสิ่ง

และแล้ว สิ่งที่ใช้แล้วใช่ ใช้แล้วชอบก็มีอยู่ 6 ชิ้นนี้ค่ะ

มอบตำแหน่งลูกรักประจำปี 2014 ให้พวกนางค่ะ

อันแรก Cleansing lotion จาก Purevivi

ตัวนี้มี่เคยรีวิวไว้แล้วค่ะ ลองดูได้จากหน้า My page ของมี่นะคะ

เป็นน้ำใสๆ เช็ดล้างเครื่องสำอางออก นุ่มผิว เย็นสบาย เคยทำเข้าตาทีนึง ก็ไม่ได้แสบมากมายค่ะ

อันที่สอง Aloe 99% จาก Holika Holika

จริงๆส่วนตัวลอง Aloe gel มาอยู่ 5 ชิ้นแล้วค่ะ แต่ตัวที่รักสุด ปังสุด คือตัวนี้ค่ะ

เนื้อจะยืดๆหนึบๆ แต่ทาแล้วชุ่มมากๆ ยิ่งทาตอนแพ้ๆคันๆ ยุงกัด ผื่นขึ้น จะฟินมากๆ

อันที่สาม Soybean firming skin จาก Innisfree

ลักษณะจะเป็นน้ำนมเหลวๆ กลิ่นแนวสมุนไพรๆ มันนิดๆ (มี่ผิวแห้งนะคะ ตัวนี้มี oil ดีๆหลายตัว แต่ไม่น่าจะเหมาะกับคนผิวมันมากๆนะคะ )

อันที่สี่ Good Cera Ultra toner จาก Holika Holika

ลักษณะจะเป็นเนื้อซีรัมขุ่นๆ กลิ่นสมุนไพร ทาแล้วมันเยิ้ม ฟูฟินมากๆ สำหรับคนผิวแห้ง แต่ถ้าแห้งมากๆ คงต้องไปใช้ตัว Emulsion แทนค่ะ

อันที่ห้า No Sebum pore primer จาก Innisfree

Primer เนื้อซิลิโคน แห้งมากๆ แมทท์สุดๆ คุมมันเลิศ ตัวนี้มี่เคยรีวิวแล้วค่ะ ติดตามได้จากหน้ามายเพจค่ะ

อันสุดท้าย WR Effector จาก It's Skin ค่ะ

เป็นซีรัมหนืดเล็กน้อย สีอมเหลืองๆน้ำตาลๆ แต่กลิ่นฉุนมาก ถ้ากลิ่นนางละมุนกว่านี้คงรักมากกว่านี้ค่ะ แต่ยังใช้กันอยู๋ ทนเหม็นเพื่อทา เพราะรู้สึกว่าทาแล้วมันใช่สำหรับผิวเราค่ะ

สำหรับวันนี้ก็มีแค่นี้ค่ะ ขอบคุณที่อ่านจนจบค่ะ ^^

LadyMiyeon

LadyMiyeon

ชื่อมี่ มียอน สาวสกินแคร์สายเกาหลี ชอบอ่านส่วนผสมเครื่องสำอาง เน้นรีวิวส่วนผสมค่ะ กำลังหัดแต่งหน้าอยู่ แต่ยังได้แค่พอไปวัดไปวา คุยกันได้นะคะ ดูเหมือนโหดแต่จริงๆน่ารักแบ๊วๆใสๆ ไม่กัดจ้าาา

FULL PROFILE