^__^แนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษ+ญี่ปุ่น ให้หน่อยค่า

อยากจะเรียนเพื่อเอาไว้ใช้พูด อ่าค่ะ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนบ้าง ราคาเท่าไรอ่าคะ

ไม่ต้องเอาที่หรูเริ่ดมากก้อได้

แต่ถ้าราคาไม่แพงได้ยิ่งดีค่า

สำหรับภาษาญี่ปุ่นนี่ อยากเรียนตั้งแต่พื้นฐานเรยนิ

เอาไว้ใช้ทามงานอ่าค่า

ถ้าเรียนญี่ปุ่นแนะนำที่สสท. ค่ะ

คอร์สนึงไม่แพงมากด้วย

ลองดูนะคะ http://www.tpa.or.th

สำหรับภาษาอังกฤษ รอความคิดเห็นคนต่อไปนะคะ อิอิ

เคยเรียน ภาษาญี่ปุ่นที่ JAT อ่ะค่ะ
โอเคนะ เรียนกับคู่ญี่ปุ่นกับไทยสลับกันคนละวัน
เหมือนให้ครูญี่ปุ่น สอนออกเสียงให้ถูกประมาณนั้น
แล้วให้ครูไทย สอนเรื่องประโยค เพื่อความเข้าใจง่าย
มั้ง ในความคิดบิม
บิมว่าโอเค ระดับ 1 ไม่แพงด้วย คอสละ 3000 ต้นๆๆอ่ะค่ะ
มีที่แถวดินแดงมั้ง กับ ปิ่นเกล้า

เราเรียนญี่ปุ่นของสมาคมเก่าญี่ปุ่นอ่ะ คอร์สละ2000
เราเรียนอิ้งอยู่ RMIT ก็ดีนะคะ แต่ต้องไปสอบแล้วดูว่าได้เลเวลไหน แล้วถึงเลือกคอร์สที่เหมาะกะตัวเองอ่ะค่ะ
ญี่ปุ่นที่ สญน. รับรองถูกค่ะ แต่สอนดีมั๊ย ? ก็ระดับนึงนะ ไม่ถึงกับโอ้โห รู้เรื่องแป๊ะ ๆ เพราะมันก็อยู่ที่ตัวเราที่ต้องไปทบทวนเองด้วยค่ะ
(ถ้าไม่ทบทวนเรียนที่ไหนก็ไม่ได้ผลค่ะ)

มี 2 สาขา คือที่ สีลม กับปิ่นเกล้า
(ระหว่าง 2 สาชานี่ เลือกที่สีลมดีกว่านะคะ)
ญี่ปุ่นแนะนำ สสท. เหมือนกันจ้า ราคาถูก อาจารย์ใจดี ^__^ สอนใช้ได้เลยค่ะ อยู่เส้นสุขุมวิทจ้า (แต่ฮิๆจำซอยมะได้แล้ว)
จริงๆมีอีกที่นึงค่อนข้างดีมากเลยนะคะ จากที่ได้ยินจากเพื่อนๆหลายคนที่เคยไปเรียนมาแล้วว่าใช้ได้จริงเป็นเรื่องเป็นราวเลย แต่แพงเอาการอยู่เหมือนกันอยู่ วาเซดะ ค่ะอยุ่สาทร
ขอบคุณกระทู้นี้จัง กำลังมองหาทั้งที่เรียนอังกฤษ+ญี่ปุ่นอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้เริ่มรับJATมาทดไว้ในใจ
ภาษาอังกฤษ เราเรียนที่ british council อะค่ะ

ส่วนตัวก็ถือว่า ดี นะคะ
เราเรียนภาษาญี่ปุ่นที่วาเซดะคะ จริงๆแต่ก่อนเรียนที่มหาวิทยาลัย แต่ว่าไม่ใช่นานนนน ก็เลยลืม แหะๆ  เลยต้องไปทบทวนความรู้ใหม่ซะหน่อย แพงไปมากกก แต่ก็โอเคเลยละคะ สำหรับเรานะ

ถ้าแบบถูกกว่านี้ก็ สสท. สนญ. jedu , mainichi
อังกฤษนี่อยากจะเเนะนำที่ Wall Street ค่ะ เพราะว่า เค้าจะให้เราไปเทสก่อนที่จะสมัครค่ะ ว่าเราจะได้ Level ไหน เเล้วคลาสนึงนี่จะมีประมาณ 5 คนค่ะ เเล้วเเต่ว่าวันนั้นจะมีใครนัดวันนี้ไว้ค่ะ ถ้ามาเเค่คนเดียวก็ สอนคนเดียวค่ะ เรียนกับชาวต่างชาติโดยตรง เเล้วพอจบคลอสเค้าจะให้สอบค่ะ ถ้าสอบไม่ผ่านจะให้เรามาเรียนคลอสนี้ใหม่โดยไม่เสียเงินเลยค่ะ  เเล้วนอกจากการเรียนเเล้วเค้ายังมีกิจกรรมให้เลือกทำค่ะ เช่น กิจกรรมทำอาหาร การเเต่งหน้า ฯลฯ เป็นภาษาอังกฤษค่ะน่าสนมากๆๆ เเต่ว่าราคาออกจะเเพงเวอร์ไปนิด เเต่ผลนี่ถือว่าคุ้มนะคะ

ถ้ามีข้อมูลผิดพลาดยังไงนี่ต้องขอโทษด้วยนะคะ เพราะว่าเคยไปเทสฟรี มา 2 ครั้งค่ะ เลยพอทราบบ้างค่ะ 

ส่วนภาษาญี่ปุ่นนี่ JAT ค่ะ เเต่ว่า เรียนตัวต่อตัวจะดีกว่าค่ะ เพราะว่าถ้าเราเรียนไม่เข้าใจเค้าจะได้เเก้ไขได้เลยอ่ะค่ะ ไม่ต้องรอคนส่วนใหญ่ ^^

คือว่าถ้าตกลงยังไงก็อยากใจให้บอกด้วยนะคะ เพราะว่าตอนนี้ก็อยากเรียน 2 ภาษานี้เสริมอยู่อ่ะค่ะ

ภาษาอังกฤษชอบที่ AUA ค่ะ
ถ้าไปสอบปรับระดับกับเค้าก็ไม่ต้องเรียนตั้งแต่พื้นฐานนะค่ะ
แต่อาจจะยากสำหรับคนอยู่ไกลแถบราชดำริ..แต่เดินทางสะดวกด้วยรถไฟฟ้าค่ะ

ส่วนภาษาญี่ปุ่นเคยเรียนทั้งที่สนญ (ปิ่นเกล้า) และสสท. (สุขุมวิท)
ส่วนตัวชอบสสท.มากกว่า ได้เรียนทั้งอาจารย์ไทยและญี่ปุ่นสลับกัน เลือกเรียนจากอักษรญี่ปุ่นหรือจากอักษรโรมันก็ได้

ลองไปดูคอร์สและเวลาตามลิ้งค์ที่มีเพื่อนสมาชิกได้บอกไว้ในนะค่ะ

ขอบคุงค้าบ

เคยเรียนที่ สสท ค่ะ แต่เรียนมาเกือบๆ8ปีแหล่ว - -* ตอนนี้ลงกรุไปไหนไม่รู้

แต่ก็สอนดีนะคะ อาจจะเรียนยาวไปนิด แต่ก็ถือว่าโอเค

ภาษาญี่ปุ่นเคยเรียน ที่ สนญ กะ สสท ค่ะ ไม่แพงทั้ง 2 ที่
แนะนำ สสท ^^ ค่ะ ชอบมากกว่าเยอะเลย (สนญ เราหลับเกือบทั้งคอร์ส)
อืมที่อักษรก็น่าเรียน
เรียนที่ JAT ค่ะ.. สอนดี.. ตอนนี้ก็เรียนมาครบ 1 ปีพอดีค่ะ
ศูนย์ญี่ปุ่นในมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ก็ดีนะคะ  ไม่แพงด้วยคะ:
ที่ JAT ค่ะ.. เรียนอยู่อ.สอนดี ฮาทั้งชม.เลยอ่ะ
อังกฤษต้องเรียนที่ อิง ลิช ทู ทิช ค่ะ

ลองเข้าดูลายระเอียดนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again