ถามคนเคยใช้ลาแมร์หน่อยคะ

อยากรู้ว่าตัวมอยซ์เจอร์ไรเซอร์ของลาแมร์เนี้ย ดีจริงไหมคะ เพราะราคาค่อนข้างแพง แต่ถ้าดีจริงๆ ก็จะทุ่มทุนคะ
แล้วแต่คนค่ะ ใครใช้แล้วถูกกับผิวก็บอกว่าดี ใครใช้แล้วสิวเห่อก็บอกว่าไม่ดี เราใช้แล้วไม่สวยขึ้นไม่เลวลง ก็เลยไม่รู้จะจ่ายแพงๆไปทำไม อ่านรีวิวของคุณปูเป้หรือไปขอตัวอย่างมาลอง แล้วตัดสินใจเองดีกว่าค่ะ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pupesosweet&month=05-2008&date=21&group=7&gblog=1
เราใช้ cream de la mer อยู่ค่ะ ดีมาก
ก่อนใช้หน้าเราแห้ง และลอกเป็นขุย เพราะเราทำเลเซอร์ และใช้ยาหมอมาตลอด เป็นสิวค่ะ

เลยลองซื้อ la mer มาใช้ค่ะ foam ,cream และกันแดด
ทาครั้งแรก เหมือนมันไม่ซึมเข้าผิว มันมาก คงเป็นเพราะผิวเราแห้งหนะ
เราก็อดทนทาเช้าเย็น พอเข้าอาทิตย์ที่สองเริ่มดีค่ะ ครีมเริ่มซึมเข้าผิวดีขึ้น หน้าไม่แห้งแล้ว
ตอนนี้ใช้มาประมาณ 2 เดือน ผิวหน้าดีขึ้นมาก สิวไม่ขึ้นเลย
เลยลองซื้อ lifting face serum มาใช้ เพราะอยากลอง (ราคาสูงมาก แต่ใช้ดีมากค่ะ หมดแล้วคงไม่ซื้อ serum ซำ้ค่ะ เพราะเปลืองเงิน   คงซื้อแต่ครีม ใช้ต่อก็พอแล้วค่ะ)
ตอนนี้เราใช้ครีมทาแค่ก่อนนอนครั้งเดียวค่ะ เพราะเนื้อครีมค่อนข้างหนัก ทากลางวันไม่ไหวค่ะ

เราใช้แค่แบบครีม แต่แบบเจลและโลชั่นยังไม่เคยลอง ต้องเลือกให้เหมาะกับสภาพผิวค่ะ
แต่มา confirm (^-^) cream de la mer ดีมากค่ะ

โอเคระดับนึงค่ะ แต่อย่าคาดหวังว่าจะดีอย่างที่คาดหวังเพราะราคาสูงน่ะค่ะ
เพราะส่วนตัวที่ใช้ ถือว่าดีตรงที่ให้ความชุ่มชื่นค่ะ เราจะทำแล้วกลางคืนเพราะว่าค่อนข้างมัน
กลางวันก็จะใช้อีกตัวนึงที่เป็น emulsion ค่ะ
จริงๆเราจะเน้นตอนที่ทำ laser มาค่ะ ทาไปเนี่ยรู้สึกได้เลยว่าผิวหน้าที่แสบๆ ดีขึ้นเลยค่ะ

ลองเข้าไปอ่านตรง user review ดูครับ มีคนมาคอมเมนท์ไว้เยอะเลย

ส่วนตัวใช้แล้วชอบนะ ยังไม่เจอมอยซ์เจอร์อันไหนดีเทียบเท่า แต่ถ้าอายุยังไม่เยอะและผิวไม่ได้มีปัญหาก็คงไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรมากมายหรอก
คิดว่าแล้วแต่คนค่ะ บางคนใช้แล้วดี บางคนเฉย ๆ
เราเรียนอยู่เมืองนอกเลยใช้แบบครีมทั้งเช้า กลางคืนค่ะ
เราผิวแห้งด้วยอ่ะค่ะ พอกลับมาอยู่ไทย ครีมหนักเกินอ่ะค่ะ
แต่ว่ายังเหลืออยู่ก็เลยปรับเปลี่ยนเป็นใช้แบบเจลตอนเช้า
กลางคืนใช้ครีมเหมือนเดิม พอใช้แล้วผิวชุ่มชื้นมากขึ้น นิ่มด้วยค่ะ
แล้วรอยสิวก็ค่อย ๆ จางลง ต้องลองดูค่ะ ลองกระปุกเล็กก่อนก็ได้นะคะ

แล้วแต่คนค่ะ
เรียนอยู่เมืองนอกค่ะ อากาศมันแห้ง ใช้แล้วก็ผิวก็ดีเลยค่ะ ชุ่มชื่น

แต่พอช่วงกลับไทยไป รู้สึกว่า มันไม่รู้สึกว่าดีเหมือนอยู่ที่นี่อ่ะค่ะ ... ไม่รู้ทำไม
อาจเป็นเพราะอากาศ

แต่พี่สาวเรา พอเค้าใช้แล้ว หน้าเด้งดึ๋งขึ้นเลยนะ แปลกดี

ต้องลองดูค่ะ ^^

เราใช้อยู่ค่า กลิ่นหอมดีน้า แต่บางทีก็สิวขึ้นอ่าค่ะ

เลยใช้เฉพาะตอนที่รู้สึกว่า หน้าแห้ง หรือหน้าโทรม

แต่มอยเจอร์ของเค้ามันจะเบาๆ กว่า ครีมเดอลาแมร์น้า
มันไม่เหนียวเหนอะหนะหน้ามาก

ตอนนี้เลยใช้บ้างไม่ใช้บ้างค่ะ
แต่ใช้ครีมกันแดดของเค้าทึกวัน เพระเนื้อเบา หอม บางๆ ดีค่ะ

ถ้าเป็นคนที่หน้าแห้งมาก ดีเลยคะ ดีมาก ๆ คะ

คิดว่าน่าจะแล้วแต่คนนะค๊ะ  ใช้ cream de la mer  หน้าก็ชุ่มชื้น และนุ่มๆดี  แต่ถ้าหน้ามันให้วอมครีมก่อนทา  ถูครีมให้อุ่นๆ แล้วก็ทา  ส่วน  white essence  ซึมเร็วดี  แต่ไม่ได้ดูขาวไปกว่าเดิมอ่ะค่ะ   

แสบอ่ะ มันอาจจะแรงไปสำหรับคนหน้าแพ้ง่าย
ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ
อยากใช้อะแต่ไม่รู้จะซื้อที่ไหนกลัวของปลอมแนะนำทีค่ะ
ตอนนี้เราใช้อยู่หลายตัวมี tonique /cleasing lotion/ the lifting face lotion /the lifting intensifier/the eye concentrate/de la mar cream/emulsion de la mar เริ่มใช้พร้อมกันทั้งชุดใช้มาจาสองอาทิตย์แล้วสองสามวันแรกก็ไม่มีอะไรแต่หลังหลังๆๆมีอาการแพ้หน้าเป็นผื่นเมืดเล็กๆๆคันมากๆ แต่ไม่มีสิวน่ะค่ะกังวลมากเลย
ก็พยายามหลุดแล้วก็ใช้แค่บางตัวที่คิดว่าไม่ทำให้แพ้แต่ก็ไม่ได้ขึ้นเลยใครเจอปัญหาแบบนี้มั้ยค่ะช่วยแนะแนะหน่อยค่ะคือว่าเสียเงินมาแพงแล้วผิดหวังอะ แต่ที่โอเคก็จามี eye creaem สังเกตแล้วขอบใต้ตารอยช้ำจางลงนิดหนึ่ง แต่ใหน้าช่วงกลางวันจามีอาการคันมากๆจนอยากเกาอะแย่จังหรือว่าเราใช้ไม่เหมาะกับผิวเรา

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again