Halloween Party "ราตรีนี้มีแต่เรา"

4 0

แบร่ ๆๆ สวัสดีค่าาสาวๆ วันนี้โกกิจะพาทุกคนไปย้อนดูเหล่าผีสาวจีบันที่ไปแดนซ์มันส์ๆ กับเราที่งาน So Halloween Party กันมาโดยงานนี้เราได้คัดเลือกสาวจีบันจากกิจกรรม "Make A Witch เปลี่ยนผู้หญิงธรรมดา ให้เป็นผีสาวพราวเสน่ห์" ซึ่งมีผู้เข้าร่วมประชันมากกว่า 40 ฮาวทู แต่ละฮาวทูก็เด็ดทั้งนั้น แต่สุดท้ายเราก็คัดมาจนเหลือเมมเบอร์ทั้งสิ้น 5 คนค่าาา เป็นใครกันบ้างหน้าตาจะ "น่ากลัว" ขนาดไหนไปดูกัน

เรานัดสาวๆ มาเจอกันตอนบ่ายของวันศุกร์สุดท้ายของเดือนตุลาคม ซึ่งตรงกับวันฮาโลวีนพอดิบพอดี เพื่อที่จะให้ทางพาร์ทเนอร์ใจดีของเราอย่าง illamasqua เป็นผู้แปลงโฉมสาวๆ ทั้ง 5 คนของเราให้เป็นผีสาวที่พร้อมจะออกไปปาร์ตี้ในค่ำคืนนี้

บรรยากาศเคาน์เตอร์ illamasqua ที่ Groove ก็สุดสะพรึงซะเหลือเกินค่ะ เหล่า BA จัดเต็มจัดหนักแน่นนนนเฟ่อร์ บางคนยีผมชี้ฟูเกือบถึงเพดานมองเข้าไปในร้านเนี่ยมีสะพรึงค่าาา เอาละค่ะสาวๆ พร้อม Makeup Artist ก็พร้อมแล้วมือสั่นรอเลย งั้นเราไปเริ่มแปลงร่างสาวๆ ทั้ง 5 กันดีกว่า

แต่งกันไปแต่งกันมาคนแต่งมองหน้าคนโดนแต่งคนโดนแต่งมองหน้าคนแต่ง คงจะหวิวใจกันมิน้อย ใช้เวลาแค่เพียงไม่นานประมาณคนละ 1 ชั่วโมงสาวๆ เราก็ได้ลุคผีสาวพราวเสน่ห์แบบหน้าไม่เละกันแล้วจ้า

"สาวเจน" มาในลุคผีสาวไฮโซชุดดำเปิดไหล่พ่วงเพชรเม็ดเท่าหน้ามาด้วย อันนี้ไม่รู้จะสะพรึงหน้าหรือสะพรึงเพชรกันดี ส่วน "จ๊ะจ๋า" เมมเบอร์สาวสวยของเราก็ออกมาในลุคผีสวยต้องมนต์สะกด ใครมองเธอเป็นอันต้องนิ่งทุกราย เพราะหน้าที่จัดว่าเป็นผีสวย พร้อมผมที่มาลายใหญ่มากกินพื้นที่ไม่เกือบครึ่งช็อป มองแล้วต้องนิ่งแล้วตั้งสติกันก่อนค่ะทุกคน และคนสุดท้ายในเซ็ตนี้ "สาวพลอย" เมมเบอร์หน้าหวาน มาในลุคผีสโนว์ไวท์ สวยครึ่งอีกครึ่งเป็นผี หึ่มมม !!

และตบท้ายกันด้วยสองสาวสุดแซ่บ ลายทางขวางขึ้นขวางลงสองคนนี้ "สาว" ริช ด้านซ้ายของภาพแบบว่าทรงผมแซ่บเว่อร์เปรี้ยวมากแต่ที่เปรี้ยวกว่าเห็นต้องเป็นคิ้วของเธอเพราะแค่มองก็รู้สึกพิศวงแล้วค่ะ !! มาถึงนางสุดท้ายจากทั้ง 5 นางคือ "อุ๊บอิฟ" ผีสาวไร้คิ้วของเรา ไม่ต้องเดาค่ะว่าคิ้วนางไปไหน กลายเป็นขนตาไปหมดแล้วจ้าาาา เอ๊ะๆ อะไรทิ่มหัวนางค่ะ หรือนี่จะเป็น "ผีทิ่มหัว" อุ๊บส์ ~

เสร็จเรียบร้อยไปทั้ง 5 คน หันไปมองสาวริช เกือบแยกไม่ออกว่าอันไหนคนอันไหนมาสคอร์ตของ illamasqua เธอต้องได้แรงบันดาลใจมากจากหุ่นโชว์ข้างหลังแน่ๆ

แอบให้ดูหน้าทีมงานจีบัน พูดเลยว่าฉันสู้ เรื่องความน่ากลัว ขอให้บอกพวกฉัน 4 คน นี่ฉันเหมือนไม่ได้แต่งอะไรเลยนะ

ก่อนที่จะไปแดนซ์กันเราต้องหาอะไรให้เหล่าผีสาวกินกันก่อน งานนี้พูดเลยว่าจุดธูปบอกพวกนางไม่อิ่มนะคะ ต้องจริงจัง !! พุ่งไปที่ร้าน Hide & Seek Peek A Boo ที่ชั้น 1 Groove at CTW กันเลยจ้าา ร้านนี้บรรยากาศให้มากกกก ทั้งเด็กเสิร์ฟทั้งกัปตันผีทั้งนั้น .. ฮาโลวีนปีหน้าขอให้ไปลอง !!

อ้ามมมมมมมม ~ หม้อแม่นาคกับสเต็กเลือดสาดนี่อร่อยนะ

นั่งเม้าท์ไปกินไปก็ถึงเวลาที่ต้องเคลื่อนทัพกันแล้วหละค่ะ ได้เวลาเคลื่อนพลผีสักทีไปกันเลย Sofitel So Bangkok ก่อนขึ้นไปปาร์ตี้เก๋ๆ บน Roof Top ขอเช็คชุดเช็คหน้ากันอีกที

คิดว่าพวกเราน่าจะพร้อมกันแล้วค่ะ ...

บรรยากาศปาร์ตี้บน Roof Top ของ Sofitel So ในงาน So Halloween Party จะสนุก มันส์ และสวยงามขนาดไหนไปชมกันค่าาา

ปาร์ตี้บน Roof Top ของ Sofitel So นี่แบบให้อารมณ์เก๋ๆ ชิคๆ มากค่ะรู้สึกสวยขึ้นกว่าเดิมอีก 19 เท่าทั้งคนที่มางาน ทั้งวิวที่มองเห็นกรุงเทพยามค่ำคืน โอ้ยยฟินนนน ฝรั่งทั้งน้านนนนนน ดีงามมมมม ปีหน้าฉันจะฝึกฟุตฟิตฟอไฟ ไปให้แน่นฟลอร์กว่านี้เผื่อจะมีอะไรติดไม้ติดมือมาบ้าง

งานฮัลโลวีนปีนี้ก็จบไปแล้วขอบอกว่าสนุกมากๆ ขอบคุณ illamasqua สำหรับใบหน้าพร้อมกับทรงผมสวยสุดสะพรึง และ Sofitel So Bangkok ที่จัดปาร์ตี้มันส์ๆ ชิคๆ แบบนี้

และที่สำคัญขาดไม่ได้ต้องขอขอบคุณสาวจีบันทั้ง 5 ที่มาสุดเหวี่ยงกับเราตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืน ส่วนสาวจีบันคนอื่นๆ ที่พลาดงานนี้ไปไม่ต้องเสียใจค่ะ รับรองว่าเรามีงานแบบนี้มาให้ได้ร่วมสนุกกันอีกแน่นอน

ฮัลโลวีนปีนี้ลาไปก่อน สวัสดีค่าา แบร่ ~

La Kikiz

La Kikiz

"KiKi" Jeban - Daisy
Lifestyle | Travel | Tech

"Data" is the best way to know you :)

FULL PROFILE