Review ''Make Up For Ever'' ไม่หนา ไม่วอก ไม่ลอกระหว่างวัน

33 22

สวัสดีค่ะ สาวๆ Jeban 

วันนี้เราจะมารีวิว Make Up For Ever สวยใสได้ทุกวัน

พอดีอาทิตย์ที่แล้วได้มีโอกาศไปเที่ยวสิงคโปร์มาค่ะ แต่ดันลืมแป้งไปด้วย!!!!
ไม่ได้เลยค่ะ ปัญหาระดับชาติมาก เพราะผิวหน้าตัวเองไม่ได้เนียนใสแบบชาวบ้านเค้า ต้องคอยเติมแป้งอยู่ตลอดเวลา
พอดีมีเพื่อนฝากซื้อเครื่องสำอางด้วย เลยแวะไปที่ Sephora กะจะซื้อแป้งให้ตัวเองแค่ตลับเดียวพอ แต่เพลินไปหน่อย :)
ส่วน benefit dandelion เพื่อนฝากซื้อ เห็นสีสวยดี เลยสอยมาด้วย แค่สี่ตัวนี้ สามารถแต่ง Everyday look ได้เลยค่ะ

ไปเริ่มกันเลยดีกว่า

ตัวแรกเป็น HD High definition primer 

ในขวดจะเป็นสีม่วง แต่พอบีบออกมาเกลี่ยๆดู สีจะออกฟ้าอมเขียวอ่อนๆ เหมือนเบสเขียวเลยค่ะ
ใช้ปกปิดรอยแดงได้เลย ตัวนี้ดีมากๆ หน้าเนียน เครื่องสำอางติดทนตั้งแต่เช้ายันค่ำ ไม่ไหล ไม่ย้อย 

ตัวที่ 2 เป็น HD High defiืnition foundation 

ประทับใจรองพื้นตัวนี้มากค่ะ บางเบา แต่ปกปิดได้ดีมาก
ตอนลองที่เค้าเตอร์ แอบลังเล เพราะกลัวเอาไม่อยู่
เพราะบีเอเค้าก็เล่นเช็ดหน้าดิฉันออกจนหมด รอยแดงจากสิวเต็มหน้า อับอายมาก
หลังจากที่บีเอทาไพรเมอร์ให้แล้วตามด้วยเจ้ารองพื้นตัวนี้เลยค่ะ
สีนี้จะออก Medium ค่ะ เหมาะสำหรับสาวๆสีผิวปานกลาง 
สี N125

บีเอแนะนำให้ใช้แปรงเกลี่ย หน้าจะดูเนียนและโกลวมากยิ่งขึ้น ข้อนี้สาวๆ Jeban คงพอจะรู้
ด้านซ้ายคือผิวปกติ ส่วนด้านขวาหลังจากที่เกลี่ยรองพื้นเสร็จ
จะเห็นได้ว่าสีผิวใกล้เคียงกันมาก แต่จะไม่ค่อยเห็นเส้นเลือดเขียวๆเลยค่ะ 

ตัวที่ 3 เป็น Brightening Powder Foundation SPF 30/PA++

เป็นแบบ Recharge/Refill สี 35 ส่วนแพ็กเกตซื้อแยกต่างหากค่ะ

เราชอบ Packaging ค่ะ ดูเรียบๆ สวยดี 

เป็นแป้งผสมรองพื้น แต่ไม่หนาเลยยยย ทาแรกๆจะรู้สึกหน้าขาวๆหน่อยนึง
ประมาณ 5-10 นาที มันจะซึมเข้ากับผิว ดูสว่างและมีออร่า ไม่เป็นคราบระหว่างวันด้วยค่ะ
วันไหนมีอีเว้นกลางคืนต่อ ไม่ได้กลับบ้านไปแต่งหน้าใหม่ เติมเจ้าตัวนี้เลยค่ะ เอาอยู่ชัวร์!

ตัวสุดท้ายค่ะ ฺBenefit dande lion

น้องน้อยของเรา รักเจ้าตัวนี้มาก สีออกชมพูพีช 
เวลาปัดแล้วรู้สึกเหมือนหน้ามีเลือดสาด เอ้ยย เลือดฝาด
คือสีจะกลืนเข้ากันกับแป้งและผิวหน้าเราได้ดีมากๆค่ะ ชอบๆ

หมดแล้วค่าาาาาา วันนั้นเลยให้พี่บีเอจัดเต็มให้เลยค่ะ ลุยทั้งวันยันค่ำ 
ตกดึกก็เติมหน้าเติมปากนิดหน่อยไปชิวต่อ ดีตรงนี้

พอหอมปากหอมคอค่ะ ไม่กล้าซื้อเยอะ กลัวไม่มีตังค์กลับบ้าน 55555
แล้วจะมาใหม่นะคะ สวัสดีค่ะ ^_____^

สรุป แค่มีสี่ตัวนี้ก็สามารถแต่งได้ทุกวัน ทุกโอกาส
ส่วนปาก ตา คิ้ว ก็จัดเต็มตามแต่ละอีเว้นเลยค่ะ

หวังว่า รีวิว นี้จะเป็นประโยชน์ให้กับสาวๆที่กำลังมองหาเซตรองพื้นดีๆนะคะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก หากมีข้อผิดพลาดหรือบกพร่องประการใด
ต้องขออภัยด้วยนะคะ

Nuthida

Nuthida

FULL PROFILE