How to: การโบกหน้า(ลงรองพื้น)สำหรับสาวผิวเข้ม ให้เนียนกริ๊บบบบ กริบ!! สไตล์ Namiizz Nam

29 44
​​

มาอีกแล้วค่าาาา !! How to: การลงรองพื้นสำหรับสาวผิวเข้ม ลงยังไงให้เนียนกริ๊บบบบ กริบ!! สไตล์ Namiizz Nam

ก่อนอื่น น้ำต้องขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่นะคะที่ติดตามการทำ How to สอนแต่งหน้าสำหรับสาวผิวคล้ำให้ดูสวยสะดิ้งในคลิปที่แล้วนะคะ

วันนี้น้ำมาทำ How to เรื่องที่มีเพื่อนๆ ถามกันเข้ามาเยอะที่สุดนะคะ นั่นก็คือการโบกหน้า (ลงรองพื้น) สำหรับสาวผิวเข้ม ที่มีปัญหารอยดำจากสิว รอยคล้ำใต้ตา
หน้าหมองคล้ำ นั่นเอง
ปล.ต้องขอออกตัวนิสนึงนะคะว่าน้ำไม่ได้เป็น Makeup Artist มืออาชีพ และเครื่องสำอางค์ที่ใช้ เน้นใช้ของดี ราคาสบายกระเป๋า ให้เหมาะกับสาวผิวเข้มอย่างเราค่าาา 

สำหรับการลงรองพื้นสำหรับสาวผิวเข้ม น้ำได้ทำเป็นคลิปไว้ให้ดูเพื่อความสะดวกของเพื่อนๆทุกคนตามลิ้งค์ด้านล่างนะคะ  

อุปกรณ์ที่ใช้ในการโบกหน้าของน้ำนะคะ มีตามนี้เลย

1.Revlon เบอร์330 สีNatural Tan+ เบสสีเขียวของ Theface Shop 

2.คอนซิลเลอร์แบบแท่งของ Giffarine เบอร์ FS34 

3.คอนซิลเลอร์ของ Revlon เบอร์5 Medium deep 

4.แป้งฝุ่นของ Covermark สี Y3 

5.แป้ง MAC Studio Fix เบอร์ 42 

6.แป้ง Camella เบอร์3 

แน่นปะล๊ะ ให้ทายยยยย 5555555555

หากมีตรงไหนที่ผิดพลาดประการใด น้ำต้องขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะคะ
ไว้เจอกันใหม่ใน HOW TO หน้านะค๊าาาาาาาาาา จุ๊บๆ
สาวๆผิวเข้มมาสวยสะดิ้งงงงงงงงง กันเถอะค่า^^

Namiizznam

Namiizznam

สวัสดีค่ะ น้ำ หรือ Namiizznam นะคะ เป็นสาวผิวเข้มที่ชอบแต่งหน้ามากๆ ถึงเราจะไม่ขาว แต่เราก็สวยไหนแบบของเรา น้ำเชื่อว่าผิวเข้มก็สวยได้สวยๆมั่นๆอย่าได้แคร์ค่า >0<

เป็นกำลังใจให้สาวผิวเข้มทุกคน ^^

FULL PROFILE