[เห่อ] สารพัดยาทาเล็บจากร้าน Daiso สาวๆที่ชอบทาเล็บไม่ควรพลาด !

34 20

สวัสดีค่าาา เอมมาอีกแล้วววว

วันนี้เอมไม่ได้มาสอนภาษาอังกฤษค่ะ แต่จะมาปลุกกิเลสในตัวคุณก่อนเข้าวันจันทร์อืดๆ 55555

เมื่อวานก็จะไปดูหนัง แต่ดูเวลาก็ยังอีกตั้งนาน เลยเดินดุ๊กดิ๊กเข้าไปในร้าน Daiso ฆ่าเวลาซะหน่อย

เลยไปโดนเข้ากับสารพัดยาทาเล็บจากแบรนด์ที่ชื่อว่า " WINMAX (Nail Care Series) "ซึ่งมีหลายแบบหลายสไตล์ให้เลือกใช้มากๆในราคา 60 บาทเท่านั้น !!!!!

เอมว่าสาวๆที่ชอบทาเล็บไม่ควรพลาด

วันนี้จะมาเห่ออย่างเดียวนะคะเพราะว่าเล็บทากลิตเตอร์ฟรุ้งฟริ้งมาก ทาแล้วอาจจะเห็นไม่ชัด

มาดูรูปรวมกันก่อนเล้ยยย (แอบมีพวกเซตตะไบเล็บของ Daiso แถมมาด้วยอีกอัน แฮร่)

รู้สึกว่าทั้งหมดที่ร้านจะมีขายอยู่ 8 ตัวนะคะ แต่เอมเลือกซื้อ 6 ตัวนี้มา

เรียงจากซ้ายไปขวาตามภาพ

1.Gel Look | 2.Super Glossy | 3.Base Coat |4. Nail Hardener | 5.Matte Finish | 6.Cuticle Oil

ทีนี้มาดูแยกทีละตัวกันบ้าง

ตัวที่ 1 : WINMAX Gel Look 

สำหรับตัวนี้ก็จะเป็นตัว Top Coat ที่ทาทับสีทาเล็บที่เราทาลงไปอีกที 

แล้วจะให้เอฟเฟคท์วาวๆเหมือนกับเล็บเจลค่ะ เค้าเคลมว่า High Shine

แล้วก็ไม่ต้องใช้ UV ด้วยยยย สาวคลั่งเล็บเจลแบบเอมกิเลสพุ่งงงงเลยค่ะ 55555

ตัวที่ 2 : WINMAX Super Glossy 

ตัวนี้ก็เป็น Top Coat เหมือนกันค่ะ เค้าเคลมว่าจะทาให้สีเล็บดูแวววาววิ๊งวับสุดๆ

เหมาะกับสาวๆที่ชอบแต่งเล็บ ติดเพชร ติดเครื่องประดับต่างๆ ยิ่งทำให้ดูหรูไปอีกกกก

ตัวที่ 3 : Base Coatสำหรับตัวนี้เป็น Base Coat ที่เค้าเรียกว่าเป็นตัว Protective ค่ะ

เค้าบอกว่าจะช่วยให้เห็นสีเล็บธรรมชาติของเราชัดขึ้น 

หรือถ้าลงเป็นเบสก่อนทาสี่อื่นก็จะทำให้สีที่ทาทับลงไปติดทนมากขึ้นด้วยยย

ตัวที่ 4 : WINMAX Nail Hardener 

เค้าเรียกตัวนี้ว่าเป็น Stronger ก็คือตัวช่วยบำรุงเล็บให้แข็งแรงขึ้น

สาวๆคนไหนเล็บฉีกง่ายหักง่ายต้องลอง ฮี่ๆ

เป็น Nail Hardener ที่ช่วยทำให้เล็บแข็งแรงไม่เปราะหักง่าย และเป็นตัวช่วยปกป้องเล็บเช่นกัน 

ตัวที่ 5 : WINMAX Matte Finish

ตัวนี้เป็น Top Coat อีกตัวนึงค่า เค้าเคลมว่าพอทาทับสีทาเล็บของเราลงไป

ก็จะเปลี่ยนให้มันดูเป็นสีแมทด้านๆ แถมยังช่วยทำให้สีเล็บของเราไม่เห็นพวกรอยขีดข่วนได้ง่ายๆ

อู้ววว ไม่ต้องไปเสียเงินซื้อยาทาเล็บแมทแพงๆล้าวว

ตัวที่ 6 : WINMAX Cuticle Oil 

เค้าเรียกตัวนี้ว่า Moisture คือตัวช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นนั่นเอง

เป็นตัวบำรุงตรงขอบๆเล็บของเราให้อ่อนนุ่มขึ้น

ใครที่ชอบแกะเล็บจนขอบเล็บเป็นแผลแห้งแข็งๆ เอมว่าตัวนี้เป็นอีกตัวที่น่าสนใจเลยค่า

สุดท้ายก็เป็นเซทตะไบเล็บ 3 Step Nail FILE จาก Daiso เลยค่ะ

เอามาลองหน่อย จะมีเซ็ทแบบสั้น ยาวนะคะ ตัวนี้เป็นแบบยาวค่ะ จะได้จับถนัดๆ ถูกันมันส์ๆ 5555 

จะยาวประมาณคืบนึงค่ะ แต่ถ้าแบบสั้นก็ประมานครึ่งคืบค่ะ

Step 1 : สีชมพู ใช้ตะไบขอบเล็บคมๆที่ตัดใหม่ๆมา

Step 2 : สีขาว ใช้ถูบนหน้าเล็บให้มันดูเงาๆขึ้น

Step 3 : สีเทา ใช้ถูบนหน้าเล็บเช่นกัน ให้ผิวเล็บเราเรียบเนียน

หมดสิ้นแล้ววววกับการช้อป Daiso ฆ่าเวลาวันนี้ 

รวมทั้งสิ้นเป็นเงิน 420 บาทจ้าาา 

ตัว WINMAX อีก 2 ตัวที่เอมไม่ได้ซื้อมาจะเป็นตัวทาทับแล้วช่วยให้แห้งไวขึ้น 

กับอีกตัวนึงเป็นตัวหยอดยาทาเล็บที่ข้นๆหนืดๆ ให้มันเจือจางลงเอามาทาต่อได้ค่า

ใครสนใจก็ไปลองดูกันได้ที่ร้าน Daiso นะคะ ไม่แน่ใจว่ามีทุกสาขามั้ย

แต่วันนี้เอมได้มาจากสาขา Supreme Complex สามเสน อยู่เยื้องรร.ราชินีบนค่า

นอนตาหลับละค่ะคืนนี้ 55555 ฝันดีค่าาา :D

:: By เอม เอมมี่ เอมมิกา - aimmellow ::

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE