Review lipstick Tomford สี pink dust

5 7
วันนี้มารีวิว  lipstick Tomford สี pink dust ค่ะ
อย่างที่เคยบอกในกระทู้ก่อนๆ ว่าเราเป็นคนที่ไม่ขาว แต่ก็ไม่คล้ำมาก ตอนแรกมองข้ามสี pink dust มากเพราะกลัวป่วย
แต่หลังๆ มานี้ด้วยความชอบลิปสติกโทนนู้ดเอามากๆ เลยเข้าไปลองทา pink dust ที่เคาเตอร์ดู (เวลาลองเครื่องสำอางค์ในเคาเตอร์ TF ต้องออกมาส่องกระจกข้างนอกนะคะ อย่าส่องกระจกที่มีดวงไฟล้อมเยอะๆ ตรงเคาเตอร์ มันเหมือนขับสีออกมาเป็นนีออนยังไงไม่รู้ ทาอะไรก็ไม่รอดเมื่อส่องกระจกนั้น)  เราลอง 2 สีคือ pink dust กับ spanish pink เขียนถูกป่าวหว่า ก็ไม่ป่วยทั้งสองสีนะ รอดอยู่ๆ แต่ด้วยความที่ไม่ค่อยมีนู้ดชมพู เลยเลือกสอย pink dust มา 

ขออภัยในความไม่ชัดของภาพนะคะ ตอนนี้มือถือเราได้เท่านี้เจงๆ

พึงพอใจกับสิ่งนี้มากค่ะ เนื้อดี เป็นนู้ดที่ติดทนและไม่เป็นคราบ เป็นลิปสติกในดวงใจเราจริงๆ ยินดีจ่ายค่าตัวเพื่อแลกกับคุณภาพและความสุขเมื่อตอนที่ทาลิปทุกครั้ง
โดยทั่วไปแล้วลิปโทนนู้ดยี่ห้ออื่นๆ มักเป็นคราบ ไม่ติดทน ระหว่างวันพินาศ

สำหรับใครที่ชอบลิปสติกสีนู้ดแต่กลัวว่าทาแล้วจะป่วย ก็เขียนตาชัดมากๆ   ใต้ตาก็ต้องอย่าให้ดำ ทาแก้มสีชัดๆ นิดนึง แล้วก็จะทาลิปนู้ดได้ไม่ป่วยค่ะ ลองดู มันต้องมีนู้ดที่ใช่ค่ะ

ตอนนี้อยากลองอีกหลายๆ อย่างเลย ทั้ง Charlotte tilbury , CPB, Givenchy ใครมีนู้ดที่ชอบ แชร์บ้างน้า

FanPu

FanPu

จู่ๆ ก็หลงรักการเมคอัพเป็นชีวิตจิตใจ และสนุกสนานไปกับมัน Make up is magic

FULL PROFILE