[Review] Update my skincare routine หน้าใสไร้สิว

14 4
Update My Skincare Routine

เนื่องจากช่วงนี้เราเปลี่ยน skincare นิดหน่อย แล้วได้ผลดีเลยเอามา update ให้ดูกันนะคะ

Plante system aknorm cleansing & purifying micellar water จาก All About You

ตัวนี้เป็นคลีนซิ่งเช็ดทำความสะอาดผิวหน้าสำหรับผิวมันค่ะ มีคุณสมบัติชะลอการทำงานของต่อมไขมัน ต้านแบคทีเรีย ช่วยพื้นฟู และปรับสภาพสีผิว เราใช้ตัวนี้ตอนเย็น เพื่อล้างทำความสะอาดเครื่องสำอางค์ และครีมกันแดดที่เป็นสาเหตุสำคัญของการเกิดสิวค่ะ
Review ขวดนี้เป็นขวดที่ 2 แล้วค่ะ ใช้ดีมาก ถูกกับเรามากค่ะ ปกติถ้าเราใช้คลีนซิ่งของยี่ห้ออื่นแล้วไม่ล้างโฟมตามทันทีสิวจะขึ้นค่ะ ยิ่งแถมคางนิเต็มเลย แต่ใช้ตัวนี้ไม่เป็นค่ะ เช็ดทิ้งไว้แล้วมาล้างโฟมทีหลังก็ไม่เป็นไรค่ะ

LANCOME BI-FACIL 

ยังคงเป็นลูกรักค่ะสำหรับ eye makeup remover สำหรับเครื่องสำอางค์กันน้ำ ขวดที่ 3 แล้วค่ะ ล้างเครื่องสำอางค์กันน้ำได้หมดจด สิวไม่ขึ้น Happy 

Plante system AKNORM cleaning gel จาก All about you

ตัวนี้เป็นเจลล้างหน้าสำหรับผิวมัน ช่วยกระชับรูขุมขน ควบคุมความมัน ให้ความชุ่มชื้น เราเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ได้ระยะนึงแล้วค่ะ ล้างหน้าเช้า-เย็น 
Review หลังจากใช้ตัวนี้มาระยะนึงหน้าดีขึ้นค่ะ รูขุมขนกระชับขึ้น หน้าเรียบขึ้น และสิวเสี้ยนสิวอุดตันลดลง 

PLANTE SYSTEM EYE CONTOUR GEL ANTI-DARK CIRCLES จาก All About You

ตัวนี้เป็น eye gel ช่วยลดรอยคล้ำใต้ดวงตาค่ะ ให้ความชุมชื้น ฟื้นฟูความยืดหยุ่น และสีผิวของดวงตา
Review เราใช้ตัวนี้มาซักพักก็รู้สึกว่ารอยคล้ำใต้ตาดีขึ้นค่ะ แต่ทั้งนี้ต้องควบคู่กับการพักผ่อนให้เพียงพอนะคะ

Mad Hippie Vitamin C Serum จาก All About You

เซรั่มวิตามินซี ตัวนี้ได้ Best beauty product จากอเมริกา และบล็อกเกอร์ทั้งไทยและเทศรีวิวว่าดีมากค่ะ เลยไม่รอช้าไปซื้อมาลองใช้ค่ะ คุณสมบัติหลักๆของตัวนี้คือช่วยให้หน้ากระจ่างใส ปรับสภาพผิวให้เนียนเสมอกัน ลดเลือนริ้วรอย ต้านเชื้อแบคทีเรีย และฆ่าเชื้อโรค
Review หลังจากเราใช้ได้ 1 สัปดาห์ก็เริ่มเห็นผลแล้วค่ะ หน้าเราใสขึ้น ขาวขึ้น รอยแผลเป็น รอยแดงจากสิวจางลง และหายไป(เย๊) คุณแม่เราก็ซื้อตัวนี้ไปใช้ค่ะ หลักจากใช้ได้ 1-2 สัปดาห์ คุณแม่บอกว่าพวกฝ้ากระจุดด่างดำจางลง คุณแม่ชอบตัวนี้มาก ตัวนี้เราแนะนำเลยค่ะ ต้องลองๆ
ปล. กลิ่นตัวนี้หอมมากค่ะ

BALM BALM LITTLE MIRACLE ROSEHIP SERUM จาก All About You

ตัวนี้เป็นเซรั่มที่สกัดจากพืชพรรณหลายชนิดค่ะ ช่วยเรื่องการสมานแผล ลดเลือนริ้วรอย และกระชับผิวหนัา ถึงตัวนี้จะเป็นน้ำมัน แต่ก็ไม่ทำให้หน้ามัน และไม่ก่อให้เกิดสิว เราเป็นคนที่มีหลุดสิวตรงแก้มค่อนข้างเยอะ และลึกค่ะ พี่ที่ All About You เลยแนะนำให้ใช้ตัวนี้
Review ใช้แล้วหน้าไม่มันค่ะ สิวไม่ขึ้นด้วย แล้วก็หอมมาก ผลหลังจากใช้มาได้ 1-2 สัปดาห์ หลุมสิวที่ตื้นๆ หลุมสิวที่พึ่งเกิดขึ้นใหม่ และรอยแผลเป็นจากสิว ดีขึ้น และหายไปค่ะ ส่วนหลุมที่ลึกๆ และเป็นมานาน ดีขึ้นค่ะ แต่เราคิดว่าคงต้องใช้เวลานาน และอาจจะต้องใช้เลเซอร์ช่วยถึงจะหายไปหมด

White Rose Water ของ Alteya Organics จาก All About You

ตัวนี้เป็นลูกรักอีกตัวนึงของเราค่ะ ใช้ดีมากกกกก ตัวนี้จะช่วยเรื่องให้ความชุ่มชื้น กระชับรูขุมขน ขจัดสารพิษ ป้องกันสิวรักษาสมดุลประมาณนี้ 
 เราใช้ตัวนี้สเปรย์ทั่วหน้าหลังล้างหน้าค่ะ ใช้แทนโทนเนอร์เลย
Review หลังจากใช้รูขุมขนกระชับขึ้นอย่างเห็นได้ชัด สิวเสี้ยนสิวอุดตันลดลง 

La Clarée Regulating Face Mask จาก All About You

ยังคงเป็นมาร์คที่ใช้อย่างต่อเนื่องค่ะ มาร์คตัวนี้สำหรับผิวมัน มีสารต่อต้านอนุมูลอิสระ ช่วยควบคุมการผลิตความมัน ดูดซับสิ่งสกปรก สารพิษออกจากผิวหนัง และซ่อมแซมบำรุงผิวให้ผิวแข็งแรง เราใช้ตัวนี้อาทิตย์ละ 1-2 ครั้งหลังล้างหน้าค่ะ
Review เราชอบความรู้สึกหลังมาร์คหน้ามากเลย พอล้างออกหน้าจะใสเลย 
 และจะทำให้สิวเสี้ยนสิวอุดตันที่มีอยู่หยุดออกมาได้ง่ายขึ้น ทำให้สิวเสี้ยนสิวอุดตันบนใบหน้าลดลงค่ะ

ก็จบการรีวิว Update My Skin Care Routine แต่เพียงเท่านี้นะคะ อย่าลืมว่า Skin care เป็นเรื่องเฉพาะตัวของแต่ละคน เราเพียงแต่มาแนะนำผลิตภัณฑ์ที่เราใช้แล้วดี ใช้แล้วใช่สำหรับตัวเรา หากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วย ขอให้ทุกคนมีสุขภาพผิวที่ดีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

nutjaa_ty

nutjaa_ty

Organic
Cosmatic
Skin Care
Shopping
Clothes

FULL PROFILE