Review เครื่องสำอางค์ Makeup Mekka ของนอร์เวย์ค่ะ

10 3

สวัสดีค่ะ ช่อขอมารีวิวเครื่องสำอางค์แบรนด์ใหม่จากประเทศนอร์เวย์ค่ะ ซึ่งมีชื่อว่า Makeup Mekka นอกเรื่องนิดนึง คือว่าช่ออยู่ที่นอร์เวย์น่ะคะ เลยลองสั่งซื้อมาค่ะ แล้วตอนที่ช่อสั่งซื้อ ก็เป็นช่วงโปรโมชั่น ราคาล่อใจมากเลย อยู่ช่วงเปิดตัวอ่ะเนอะ รู้สึกว่าเพิ่งเปิดตัวปีนี้ด้วยนะค่ะ ถ้าใครอยากยลโฉม ก็วาร์ปไปที่ https://www.makeupmekka.no/ ได้เลยค่ะ

เอาละมาดูของกันเลยค่ะ

อันนี้คือหน้าตาภายในแพ็กเกตค่ะ

ช่อจัดการออกมาจัดเรียงให้เห็นกันง่ายๆนะค่ะ

รายการที่ช่อได้นะค่ะ ก็มี

1. ลิปสติก 15 สี จากราคา 1185 Kr เหลือ 299 Kr

2. ลิปกลอส 3 สี จากราคา 237 Kr เหลือ 50 Kr

3.ไพรเมอร์ ราคา 99 Kr

4. Mineral Sapphire Loose Powder จากราคา 129 Kr เหลือ 50 Kr

5. เซ็ท Ready for Bed ประกอบไปด้วย

5.1 Makeup Remover 49 Kr

5.2 ทิชชู่เปียก 29 Kr

5.3 Lip Balm 49 Kr

5.4 Nail Conditioner 29 Kr

เซ็ทนี้ช่อซื้อมาในราคา 50 Kr

6. แปรงแต่งหน้า 14 ชิ้น จากราคา 1356 Kr เหลือ 399 Kr

7. Lip Balm 49 Kr ช่อได้ฟรีค่ะ

ทั้งหมด  947 Kr 

เรามาดูที่แปรงกันก่อนเลยค่ะ ว่ามีแปรงอะไรบ้าง

Pro Large Powder Brush 131

Pro Blush Brush 401

Pro Blush Brush 401

หมายเหตุ จริงๆแล้วช่อต้องได้ Pro Mineral Brush 151 แต่ช่อแปรงซ้ำกันมา 1 อัน ซึ่งเกิดจากความผิดพลาดจากทางผู้ส่ง ด้วยความที่ช่อขี้เกียจที่จะต้องเขียนเมลล์ส่งไป และต้องส่งของกลับ และกว่าเค้าจะส่งอันที่ถูกมาให้ ช่อก็เลยปล่อยเลยตามเลยค่ะ อ่อลืมบอกว่า ช่อรอ 3 วันได้ของค่ะ

Pro Duo Fibre Brush 101

Pro Foundation Brush 111

Pro Cream Blush/Cream highlighter Brush 422

Pro Shadow Brush 222

Pro Concealer Brush 121

Pro Pencil Brush 205

Pro Shadow Shader Brush 212

Pro Blending Brush 201

Pro Lip Brush 261

Pro Angled Brow Brush 245

Pro Small Angled Brush 235

Premium Organic Lip Balm SPF15 Raspberry

Nourishing Avocado Nail & Cuticle Oil

Nourishing Aloe Makeup Remover

ช่ออยากบอกว่า ตัวนี้หอมมากๆเลยค่ะ

Cleansing Cloths with Aloe vera

3 Pcs Glossy Nudes for Lips

เรียงจากซ้ายไปขวานะค่ะ มีสี Rock Candy, Innocent, Dream Girl

เนื่องจากช่อไม่ใช่คนผิวขาว สีที่ได้เห็นจากไม่ชัดนะค่ะ แต่อยากบอกว่า กลิ่นหอมมากค่ะ เนื้อของกลอสค่อนข้างหนืดค่ะ ทาแล้วชุ่มชื่นดี

Mineral Sapphire Loose Powder

Eyeshadow Manet ( Primer )

ช่อลองทดสอบดูแล้วนะค่ะ ด้านบนคือยังไม่ได้ลงไพรมเมอร์ค่ะ ด้านล่างคือตัวที่ลงไพรมเมอร์แล้ว

เห็นความต่างมั้ยค่ะ? 

ช่อว่าสีที่ได้ออกมาดูสดดีค่ะ

มาถึงลิปสติก 15 เฉดสีกันบ้างนะค่ะ

ช่อขอเรียงแถวละ 3 สีนะค่ะ เรียงจากซ้ายไปขวาค่ะ

1. Forever 18, Bride to be, City X

2. Wonderful, Youngblood, S Honey

3. Fashionista, Wild at Heart, Marilyn

4. Most Wanted Nude, Back Seat, Undercover

5. Mouth Mousse, Girl Next Door, Beach girl

เป็นยังไงกันบ้างค่ะสาวๆ หวังว่าทุกคนจะชอบกระทู้นี้นะค่ะ ผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ แล้วพบกันใหม่ค่ะ 

PipololiChorsumilka

( https://pipololichorsumilka.blogspot.no )

FULL PROFILE