HalloWeen Makeup = Sugar Skull

3 0
วัน Halloween จะถึงอยู่แล้ว จะต้องไปปาร์ตี้กะเพื่อนๆ แต่จะแต่งเป็นอะไรดี ใครยังนึกไม่ออก ลองแต่เป็น Sugar skull girl ดูสิคะ เราไม่เน้นความสยอง เอาแฟนซีสนุกๆแล้วกันเนอะ

อุปกรณ์ใช้เท่าที่มีค่ะ

1.รูปแรกคือหน้าเปลือยค่ะ ลงครีมบำรุงทั่วไปค่ะ
2.ไม่มี คสอ ที่เป็นสีแต่งน้ำได้ พอดีมี บีบี ที่ขาวมากๆเลยนำมาใช้แทนค่ะ
3. ลงรองพื้นที่มีสีขาวกว่าผิวเราทับลงไปอีกทีค่ะ
4.ตามด้วยแป้งฝุ่นค่ะ (แค่นี้ก็หลอนแล้วนะ)

5.ใช้ดินสอสีดำหรือเทาก็ได้ร่างวงกลมบริเวณรอบตา(ให้คิ้วอยู่ในวงกลม)
6.ลงทีน้ำเงินให้ทั่ว
7.สโมกกี้สีดำลงไปค่ะ
8.ใช้แปรงหัวแบนๆจุ่มน้ำแล้วแตะสีม่วงอมชมพูแท็บๆรอบวงกลมใ้ห้เป็นกลีบดอกไม้ วิธีนี้จะได้กลีบดอกที่เท่ากันค่ะ แล้วใช้สีส้มเน้นกลีบดอกอีกทีค่ะ

9.ใช้แปรงหัวเล็กๆจุ่มน้ำ และสีเขียวอ่อนทาเน้นตรงวงกลม
10.ใช้ดินสอสีดำระบายบริเวณปลายจมูก ตามภาพค่ะ
11.ใช้ดินสอสีเทาร่างลวดลาย อันนี้ไม่มีลายตายตัวค่ะ ออกแบบ วาดตามใจเลยค่ะ แล้วค่อยเน้นลายด้วย อายไลเนอร์สีดำอีกรอบค่ะ แล้วใครจะใช้สีอื่นลงทับ ตกแต่งตามใจเลยค่ะ
12. ลากเส้นดำยาวมาถึงปากตามรูปค่ะ

พร้อมออกไปหลอนแล้วค่ะ

หวังว่า Sugar Skull  จะถูกใจเพื่อนๆนะคะ ออกตัวก่อนว่ากิ๊กไม่ถนัดแนวแฟนซีเลย แต่สัญญาว่าจะพยายามค่ะ
สนุกสนานวัน Halloween จ้า
ไปละ บายๆ

NISIM

NISIM

FULL PROFILE