Halloween nails

10 6

สวัสดีค่ะทุกคน เทศกาลฮาโลวีนใกล้มาถึงแล้วนะคะ

น่าเสียดายที่ประเทศเราไม่ได้มีการฉลองเทศกาลนี้ 555555

แต่ไม่เป็นไรค่ะ เรามาสร้างสีสันให้เล็บเราดีกว่า

ไปดูอุปกรณ์กันเลยค่ะ

อุปกรณ์

Anna Sui Base Coat

Seche Vite Top Coat 

Digital Color Cream L13

Skin Food VI 408

Skin Food OR 311

BK 02

Revlon Red 680

O.P.I Alpine Snow

O.P.I  Rose Of Light

Nail art brush

ขั้นแรกทาเบสโค้ดให้ทั่วทุกเล็บค่ะ

จากนั้นมาเริ่มกันที่นิ้วชี้ค่ะ 

นำสีดำมาทาเป็นครึ่งวงกลมที่ปลายเล็บค่ะ

จากนั้นใช้พู่กันหรือไม้จิ้มฟันแตะสีดำแล้ววาดเป็นหูแหลมๆ 

นำสีขาวมาจุดเป็นตาก่อน แล้วก็ลงสีเหลืองทับอีกที

ทำแบบนี้จะช่วยให้สีเหลืองเด่นออกมาค่ะ

รอให้แห้งแล้วใช้สีดำลากตรงกลางตาเป็นเส้นยาวๆ

ต่อจากนั้นใช้พู่กันจุ่มสีขาวมาลากเป็นปากค่ะ

ใช้สีดำมาขีดเป็นเส้นๆเพื่อทำเป็นฟัน

นิ้วโป้งกันบ้างค่ะ

ทาสีขาวประมาณ 3/4 ของเล็บค่ะ 

จากนั้นใช้สีแดงมาขีดๆเป็นตา 

และนำมาลากเป็นปาก 

จากนั้นใช้พู่กันมาลากสีแดงที่เป็นปากให้เลอะๆออกมาค่ะ

มาต่อกันที่นิ้วนางเลย 

ทาสีส้มให้ทั่วค่ะ จากนั้นใช้สีดำมาวาดตาเป็นสามเหลี่ยม 

แล้วก็ใช้สีดำมาลากเป็นเส้นหยักๆเป็นปากค่ะ

ส่วนนิ้วกลางและก้อย

ทาสีม่วงแล้วทากลิตเตอร์ทับตรงบริเวณโคนค่ะ

รอทุกอย่างแห้งดีก็ทาท็อปโค้ดทับค่ะ

เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว ขั้นตอนอาจจะเยอะไปหน่อย

ลองนำไปปรับใช้ให้เข้ากับตัวเองดูนะคะ

เข้าไปดูวีดีโอการทำได้เลย อย่าลืมกด Like แล้วก็ Subscribe นะคะ

ถ้าใครมีข้อสงสัยสามารถดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่บล็อกนะคะ ลิ้งค์ไว้ที่หน้า my page ค่าาาา

ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE