SWATCHES : ลิปสติกสีแดง 8 เฉดสีราคาสบายกระเป๋า สำหรับ Fall/Winter นี้ค่า

28 11
สวัสดีค่ะ
วันนี้ แจมจะมาสวอชสี ลิปสติกให้ดูกัน เป็นเฉดแดงๆ จะไว้ใจได้กา
คือเรื่องของเรื่องอ่ะนะ นี่มันก็ Fall/Winter แล้วใช่มะ Halloween กำลังมาอีกไม่ช้า
ด้วยประการฉะนี้ ลิปสติกสีแดง คือสิ่งที่ควรมี แล้วจะให้ซื้อแพงๆ เราก็ไม่ค่อยได้ใช้ใช่ม๊า
วันนี้เลยมานำเสนอ ลิปสติกสีแดง ราคาถูก คือซื้อได้ คือโอเค มาให้ดูกันนะค่ะ

วิดีโอสั้นๆ เผื่อใครอยากดูว่าเราทายังไง เนื้อ Texture เป็นไงค่ะ
ทั้งหมดมี 8 แท่งค่ะ ไปดูกันน

1. Victoria’s Secret POUT Lip Stain # All Night Long
อันนี้แจมซื้อตอนอยู่เมกานะคะ ไม่รู้ในไทยเท่าไร แต่ที่นู่นซื้อ สอง แถม สอง ตกอันละ 5 เหรียญ ราวๆ 150  กว่าบาทเองค่ะ เนื้อเหมือนกลอส แต่เค้าเคลมว่าเป็นลิปสเตน สีมันดูหม่นหมอง แต่ทาออกมาแล้วน่ารักมากนะค่ะ ไม่เข้มเลย สเตนจริง ชุ่มชื่นจริงค่ะ

2. Etude House Dear Darling Tint # 01
ทิ้นท์ที่ทุกคนก็ต้องรู้จัก จริงๆมันไม่เหมาะจะเอาไปทาเป็นลิปสติกทั้งปากหรอกค่ะ แต่ว่าเอาไว้ทาก่อนลงลิปจริงก็โอเคเลย ข้อดีคือถูกเว่อๆ 80 บาทขึ้นไป เว็บหิ้วเพียบ ราคาในช็อบก็ไม่ได้แพงเกินไป ที่สำคัญ หวานและอร่อย ฮ่าๆๆ

3. Maybelline New York Lip Polish # GLAM6
ตัวนี้เล็งมานานมาก แต่ไม่มีโอกาสได้ซื้อสักที พอดีที่ Watson เซนจูรี่ อนุสาวรีย์ลดราคาเหลือ 150 บาท มันก็ต้องสอยมั้ยยังไง? เอามาแล้วก็ไม่ผิดหวังค่า แดงออกไปทางม่วงมากกว่า ก่ำๆ เนื้อวาวๆ ชุ่มชื้นมาก สีสวยมาก และ จูบไม่หลุดค่ะ ก๊ากกกกกก

4. Etude House Rosy Tint Lips # 8
อันนี้คือลูกรัก รักเหมือนลูก เนื้อแมทนะค่ะ สีสวย สีดี ติดทน ประมาณ 270 บาทค่ะ ราคานี้ซื้อที่เกาหลีค่ะ ทำเป็น Ombre ก็งามเงิบ ทาทั้งปากก็แมทดี ชอบๆๆๆๆๆๆ

5. CEZANNE Lipstick #402
จริงๆ อันนี้ของฝาก แต่ไม่ค่อยชอบเท่าไร ที่ไทยอยู่ราวๆ 280 บาท ประเด็นคือมันเป็นเนื้อแบบครีมชุ่มชื่นมาก คือด้วยอะไรก็แล้วแต่ เนื้อมันลื่นมากๆค่ะ

6. Revlon Lipstick #650 Mulled Wine
รู้ๆกันว่า ซื้อช่วงโปร +1 บาทก็จะถูกหน่อยค่ะ ราคา 150-180 บาท แล้วแต่ช่วงเลย คือมันดี เนื้อครีมลัสเทียสอะไรสักอย่าง สีเริ่ด แดงเข้มแบบเข้มมาก เหมาะกะลุค แม่มด กินเลือด อะไรเทือกๆนี้น่ะค่ะ

7. KLEANCOLOR Lip Liner # Black Cherry :
อันนี้จำไม่ได้ว่าซื้อที่ไหน แต่ราคาไม่เกิด ร้อยแน่นอนค่ะ ประมาณ 50-70 บาท ลิปไลเนอร์แบบสีม่วงช้ำเลือดช้ำหนองเลยค่ะ คือดี คือชอบ คือถูก คือทน

8. Wet n Wild Lipstick # Cherry Bomb
สีนี้คือลูกรักอีกตัว ใช้คู่กันกับอันบน ละมันจะ Perfetto ค่ะ แจมซื้อที่เมกาค่ะ 1$ ประมาณ 30 กว่าบาท ที่ไทยเท่าไรไม่ทราบได้ แต่ว่า ไม่แพงมาก คือก็ยังซื้อได้ ลิปรุ่นนี้รู้ๆกันเนอะ ว่าสีแน่น สีสวยแบบ เฟร่ออออออ แมทมากถึงมากที่สุด ทายากนิดนึงนะค่ะ แต่ยอม ฮ่าๆๆๆ

โนแฟลช กับ แฟลช นะคะเรียงกันไปเลย 1-8

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กันนะค่ะ วันนี้ไปล๊าววววววว

THANK YOU KA

^__________________^

ลบลิ้งค์โดยแอดมินค่ะ
รบกวนใ่ส่รายละเอียดที่หน้า my page แทนนะคะ

LadyJam

LadyJam

It's Jamazing / MAKEUP / FASHION / TRAVEL / EAT

FULL PROFILE