เมื่อมีภาระกิจ ซื้อให้ครบ 25000 แลกส่วนลด 25% ใน 2 ชั่วโมง

11 14
เมื่อวันที่ 17 ตุลาคม ที่ผ่านมา เป็นวันโปรโมชั่นบัตรเคแบ๊งค์ ช๊อปที่เซ็นทรัล
ออนท๊อปได้สูงสุด 25% สำหรับยอดซื้อ 25000 บาทขึ้นไป
แทบกรี๊ดค่ะ มีของที่อยากได้อยู่หลายรายการ และ 1 ในนั้นคือชุดสกินแคร์ของ Origins
และดี้อยู่เชียงใหม่ค่ะมีเคาท์เตอร์อยู่ที่เดียวที่เซ็นทรัลเฟสติวอลเท่านั้น ดังนั้นจะต้องไปวันที่ 17 ให้ได้
แล้วปรกติดี้ก็ไม่ได้มีปัญหาเรื่องเวลาเท่าไหร่ เพราะทำงานที่บ้าน
แต่วันที่ 17 ตุลานี้กลับมีคิวแน่นทั้งวัน T.T
ทำให้มีเวลาไปช๊อปได้แค่ 2 ชั่วโมงเท่านั้นช่วง เที่ยง-บ่าย 2 จึงต้องมีการลิสต์และคำนวณไว้ล่วงหน้า

ไปถึงห้างตอน 11 โมงกว่าๆ อันดับแรกหาอะไรทานก่อนค่ะ (แป่ว) การช๊อปปิ้งต้องการพลังงานค่ะ ฮ่าๆ
ที่เซ็นทรัลเฟสติวอลเชียงใหม่มีร้านอาหารที่ชื่อว่า หวานละมุน ทั้งอาหารและขนมอร่อยมาก ก่อนช๊อปจัดเมี้ยงก๋วยเตี๋ยวและลาเต้เพิ่มพลัง (นอกเรื่องสุด เลี้ยวกลับด่วน)

เมื่อท้องอิ่มแล้วก็พุ่งตัวไปที่ Beauty Hall  เคาท์เตอร์แรกคือ Origins วันนี้เราไม่มีเวลามาแอ๊บแบ๊วเมียงมอง เขิลอาย หรือเล่นตัวใดๆ ไปถึงก็บอกความต้องการเลย อยากได้ชุด Make A Different ค่ะ แต่ ba จาวเหนือตามสไตล์ต๋อนยอน บริการดีสุดอะไรสุด ยิ้มคุยกับเรา เคยใช้หรือยัง สภาพผิวหน้าเป็นยังไง เดี๋ยวลองให้ดูนะคะ นั่งก่อนค่ะ เราก็เกรงใจ แหม บริการดีสุด ก็ปล่อยให้ ba ทำงาน แล้ว ba ก็บอกว่า วันนี้สามารถใช้ The 1 Card 40 แต้มแลกส่วนลด 10% ได้นะคะ ในใจคือ ตายแล้ว ที่ลิสต์มานั้นมันรวนแน่เพราะราคามันจะหายไป 10% (ส่วนลดจากการออนท๊อปไมล์เลจจากบัตรเครดิต ดูยอดรวมหลังหักส่วนลดของห้าง) แต่ต้องตั้งสติไว้จัดของตามลิสต์ให้เสร็จก่อน กรี๊ดดด

ตั้งสติค่ะไปที่ละเคาท์เตอร์ ไปแต่ละทีคุณ ba ก็จะทำหน้าที่อย่างดี แนะนำโปรโมชั่น อยากจะบอกว่าเราสกิปเลยได้มั๊ยคระ พรี่รีบบบ แต่ก็เกรงใจได้แต่ยิ้มแล้วค่ะ ค่ะ พวกเมคอัพเมื่อเลือกสีถูกใจได้ ก็จะบอกประโยคเดิมๆ เดี๋ยวจะรวมคิดเงินกับของเคาท์เตอร์อื่นนะคะ เดี๋ยวเลือกครบแล้วให้มาเรียกใช่มั๊ยคะ แล้วถ้าเห็นในลิสต์ตอนแรกว่าจะไม่เอา ครีมไลเนอ์ของ bobbi brown แล้ว ที่ขีดๆฆ่าในลิสต์ แต่เมื่อประสบปัญหาลด 10% เลยเอาก็ได้ ที่ NARS พอเลือกของเสร็จแล้ว คุณ ba ก็จิ้มๆเครื่องคิดเลขแล้วบอกว่า คุณพี่คะขาดอีก สี่ร้อยกว่าบาทจะได้กระเป๋าเครื่องสำอางค์ใบนี้นะคะ แหม่ เห็นแก่ของแถม เลยจัดครีมมี่คอนซีลเลอร์มาอีกอัน เป็นของที่ใช้อยู่แล้ว และชอบด้วยเลยเอาอันนี้แหละ และมีอีกอย่างที่ได้มานอกเหนือจากลิสต์คือ Origins Cooling Eyes อันนี้น้อง ba นำเหนอเลยรับมาด้วย คิดว่าเลือกเกินลิสต์มาเท่านี้แล้วมันน่าจะพอแล้วนะ เลยตบเท้าไปเช็คเอาท์ ไปตามทุกท่านจากเคาท์เตอร์ (เหมือนกำลังเล่นเกมอะไรสักอย่างอยู่ มันแอบเหนื่อยนะเดินวนรอบเลย)

พอคิดเงิน ตี๊ด ตี๊ด ตี๊ด รวมยอดออกมาปุ๊ป 23xxx แคชเชียร์ก็บอกว่า ซื้อให้ครบ 25000 ไหมคะจะออนท๊อปได้ 25% คือออไม่ต้องบอกก็รู้ ฮือออ ที่นิ่งไปนี่อิฉันประมวลผลอยู่ค่ะ กรี๊ด ขาดอีกพันกว่าๆ ดูนาฬิกา เหลือเวลาอีก 20 นาทีจะบ่าย 2 เงยหน้ามาเจอเคาท์เตอร์ชูอุเอมุระ นึกได้ว่าอยากได้ที่ดัดขนตาอยู่เหมือนกัน ก็พุ่งตัวเข้าไปเลยค่ะ เอามาตี๊ด ว๊ายย แค่ 6 ร้อยกว่าบาทเอง ยังขาดอีก เหลือบไปทางซ้ายเจอเคาท์เตอร์ BSC นึกได้ คุณแม่บ้านบอกว่าชอบแป้ง BSC เลยจัดมาชุดนึงได้มาอีก 1200 ในที่สุดก็ถึงเป้า! ทันเวลาฉิวเฉียด

รวมของ 21 ชิ้น ยอดรวมราคาจริงคือ 28330 เมื่อหักส่วนลด 10% คือ 25497 บาท แลกไมล์เลจเท่าราคาสินค้าแล้วออนท๊อป 25% เหลือยอดค่าเสียหายที่จ่ายไปคือ 19122.75 บาท แล้วยังได้ คูปองแทนเงินสดมาอีก 1400 บาท ปิดจบคุ้มแสนคุ้มปลื้มปริ่มค่ะ

หน้าตาทุกสิ่งที่ไปตำมา กำลังทยอยลองใช้ ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาจนถึงตอนนี้ แทบไม่มีสาระอะไรเลย มาเล่าด้วยความอัดอั้นค่ะ เพราะแอบหนีเพื่อนไปซื้อ ฮ่าๆๆ ความลับสุดยอดเลยน้าา เพราะยกเลิกนัดเพื่อนไปซื้อ แหลเพื่อนว่าติดธุระสำคัญ ไปกรี๊ดในเฟสบุ๊คก็ไม่ได้เดี๋ยวเพื่อนเห็น เลยต้องมาลงที่นี่ ฮ่าๆๆ

ใบแดงๆ ที่ได้แถมมา ส่วนใบขาวกับคลีนเซอร์ขวดน้อยนั้นเป็นของขวัญวันเกิด (พกการ์ดที่ส่งมาไปแลกด้วย) สีทาเล็บก็ได้แถมมา อิอิ

กองรวมๆกันแล้วดีงาม ชอบฟิลลิ่งตอนเอาของมาแกะดูละเกินนน

didy82

didy82

FULL PROFILE