รองพื้นที่เราชอบมากที่สุดในตอนนี้ กรี๊ด..... รีวิว THREE Flawless Ethereal Fluid Foundation

9 8
  สวัสดี ซาวีดัดค่ะทุกคน ไม่เจอกันน๊านคิดถึงจังเล้ย เอ้ยเอ้ย เอย อุ่ต่ะ! หายไปนานดูรั่วขึ้นเยอะเลยนะเรา ^^

วันนี้บิวจะมารีวิว รองพื้นที่ได้มาสักพักแล้วค่ะ แล้วรู้สึกว่าช่วงนี้หยิบเจ้าตัวนี้มาใช้บ่อยขึ้น ใจจริงพยายามบอกตัวเองว่าใบหน้าของอิฉันเนี่ยจะต้องคู่กับของถูกและดีสิ แต่ทำไมนะ ทำไม? ถึงกล้าซื้อรองพื้นตัวนี้มาใช้ เฮ้ยถึงราคามันจะแรงแต่มันก็คุ้มนะคะคุณ เอาเป็นว่ากระทู้นี้ยาวนิดนึง อ่านกันไปเพลินๆก่อนนะฮ้าฟว์ (คือที่ยาวเนี่ยสาระ20%ที่เหลือเพ้อเจ้อทั้งนั้น เอ๊ย บิวเห็นว่าไม่ค่อยเห็นใครรีวิวเจ้าตัวนี้ก็เลยละเอียดนิดนึง หรอ???)

THREE Flawless Ethereal Fluid Foundation
ชื่อยาวไป ถามว่าจำได้ไหม?.........ก็ไม่นะ อิอิ

เรามาดูแพคเกจจิ้งกันคร่าวๆก่อนนะคะ คำเตือน! โปรดเก็บกล่องไว้เพราะมันเป็นสิ่งเดียวที่หลงเหลือตัวอักษรไทยไว้ให้เราได้ทราบข้อมูล จริงๆนะ อ่ะอ่ะ......อะ ไม่เชื่อก็มาดูกันเลย เดี๋ยวจะหาว่าบิวหลอก

โอ้ว คุณพระ !! เห็นไหม บอกแล้วถ้าทิ้งกล่องไปเราแทบจะไม่ทราบข้อมูลอะไรเลยนะ เพราะตัวผลิตภัณฑ์แทบจะไม่มีภาษาอังกฤษให้เราได้พอถูๆไถๆทราบข้อมูลเลย// ฉลากผลิตภัณฑ์สำคัญมากนะคะ สำหรับคนที่แพ้ง่ายจะได้ทราบว่าส่วนประกอบมีตัวไหนที่เราเคยแพ้บ้างจะได้ไม่เสียทั้งเงินและของ หรือจะเป็นวันผลิตที่จะบอกอายุของผลิตภัณฑ์ ดูมีสาระขึ้นมาแล้ว อิอิ

เรามาดูการลองรองพื้นบนข้อมือกันดีกว่าค่ะ เปรียบเสมือน เพื่อนๆพี่ๆไปลองที่เคาวน์เตอร์เองเลย มาดูกันเลย!

ได้โปรดอย่าวิจารณ์ขนแขนของหนู เขาว่ากันว่ามันเซ็กซี่นะคะคุณ กรี๊ด......

กดรองพื้นแล้วก็ต้องเกลี่ย เห็นทักษะการเกลี่ยแล้ว นี่มันศิลปะชัดๆ ....(ระดับเด็กอนุบาลสินะ)

ชวิ้งๆ ++ เกลี่ยเสร็จแล้วแทบจะไม่เห็นความแตกต่าง ลองที่ข้อมือจะไปเห็นชัดอะไร ต้องมาลองกับที่หน้าสิคะ ถึงจะเห็นผล มาทุกคนเตรียมพร้อมกับหน้าของอิฉันยังคะ มานับไปด้วยกัน 1 2 3 ฟิ้ว~~

รูปนี้ขอนิยามว่า หน้าสด+แสงสวย+กล้องแห่งมายา
  ตัวที่จะมารีวิวหลักๆเลยก็คือรองพื้นแต่พี่บีเอใจดีหยิบไพรเมอร์สูตร glowมาให้ลอง ที่จริงเราเอ่ยปากขอเองแหละ ก็แหมลองพื้นราคาเกือบสองพัน จะไม่มีของแถมให้ลูกค้าหน่อยเรอะ แต่บีเอที่เจอน่ารักจริงๆ อิอิ (แซะคืองานของเรา) ฮูเล่ ก็เลยจะเอามาลองเล่นด้วย บิวจะรีวิวเป็นครึ่งหน้ารองพื้นอย่างเดียว อีกครึ่งหน้าทาไพรเมอร์+รองพื้น

บิวจะทารองพื้นที่ครึ่งหน้าข้างขวาของรูป หรือแก้ข้างซ้ายของบิว งงไหม บิวเริ่มงง.....

รองพื้นตัวนี้บิวใช้เบอร์ 204 เป็นอันเดอร์โทนผิวสีเหลืองนะคะ ถ้าเทียบกับของ mac อยู่ระหว่าง nc30-35 ค่ะ
  แล้วก็เกลี่ยๆ เกลี่ยๆ เกลี่ยๆ ออกมาเป็นรูปด้านขวา เปรียบเทียบกับรูปบนด้านขวาดูนะคะ ว่าจะเห็นการเปลี่ยนแปลงว่าสีผิวดูสม่ำเสมอขึ้น แอบกระซิบว่ารูปที่ถ่ายออกมาผลลัพธ์ไม่เห็นชัดเท่าลองกับตัวเองนะจ๊ะ จะบอกให้
  แล้วอีกข้างบิวก็จะลงตัวไพรเมอร์สูตร glow บีเอบอกว่าสูตรนี้เหมาะสำหรับคนที่หน้าไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก ตัวนี้จะช่วยกระจายแสงให้กับหน้าเรา ทำให้ดูมีน้ำมีนวลขึ้นมา// บีบมาเยอะไปเสียดายของ TT

ลงไพรเมอร์เสร็จแล้ว บิวว่ารูปขวาเพื่อนๆจะสังเกตได้ชัดนะคะว่าข้างที่ลงไพรเมอร์ดูglowกว่าข้างที่ลงรองพื้นอย่างเดียว เนื้อของไพรเมอร์ไม่ค่อยต่างจากเนื้อของรองพื้นเท่าไหร่แต่รู้สึกว่าจะเหนอะกว่านิดหน่อย บีเอบอกว่า "ตัวนี้ไม่มีซิลิโคนนะคะไม่อุดตันรูขุมขน แต่จะช่วยในเรื่องกระจายแสง"

ลงเสร็จแล้วเปรียบเทียบกันให้ดูไปเลย ข้างที่ลงไพรเมอร์+รองพื้น และ ข้างที่ลงรองพื้นอย่างเดียว ชอบแบบไหนกันคะ?
  อันนี้เป็นรูปก่อนลงและหลังลง อยากจะโทษตัวเองที่มาถ่ายตอนเย็น แสงหมด แต่เอาเป็นว่าที่สังเกตได้ชัดเจนคือปรับให้สีผิวดูสม่ำเสมอขึ้นจากก่อนลงบิวมีปัญหาช่วงบริเวณหน้าผากสีจะเข้มกว่าบริเวณอื่น แต่พอลงแล้วค่อยๆเกลี่ยสีผิวจะดูสม่ำเสมอขึ้น เดี๋ยวมาดูรีวิวแบบที่ดูมีแก่นสารกันบ้างนะคะ ^^

คุณสมบัติของผลิตภัณฑ์ : THREE flawless etheral fluid foundation รองพื้นชนิดน้ำที่มีส่วนผสมของ โบทานิคอลออยล์ ซึ่งสกัดมาจากธรรมชาติถึง 80 % ตอบโจทย์คนที่ต้องการหารองพื้นที่ช่วยบำรุงผิวไปในตัว ยังให้สารกันแดดมาที่ 36 PA +++ ตามคำให้การของบีเอบอกว่า "รองพื้นของเราเนื้อบางเบา เกลี่ยง่าย กลืนไปกับผิวของเราจึงดูเป็นธรรมชาติ เนื้อบางเบา สำหรับใครที่ต้องการการปกปิดที่มากขึ้นก็สามารถลงทับโดยไม่ได้ให้ความรู้สึกที่หนา " เฉดสีของรองพื้นจะไม่ได้ต่างกันมากนัก (ตอนแรกลังเล 205 กับ 204) ด้วยปริมาณ 30 ml. ราคา 1950 บาท

ใช้แล้วเป็นไง คุ้มไหม ?
:  บอก สภาพผิวของบิวก่อนนะคะ เป็นคนผิวแห้ง ขาดน้ำ รูขุมขนกว้าง สีผิวไม่สม่ำเสมอ ไม่ได้มีปัญหาเรื่องสิวหรือรอยอะไรมาก ปัญหาจากผิวด้านในมากกว่า สีผิวอยู่ในช่วง nc30-35 (ใช้คอนซีเลอร์ของแมค nc30) อืม ใช้แล้วคุ้มไหม อันนี้.......ตอบยากแฮะ คือถ้าตัดเรื่องราคาแล้วถามคุณภาพบิวบอกเลยว่าบิวชอบรองพื้นตัวนี้มาก แต่เราก็กัดฟันซื้อมาเพราะชอบรองพื้นตัวนี้จริงๆ(บวกกับบริการของบีเอ) เอาเป็นว่าใครมีกำลังทรัพย์ตัวนี้ก็ไม่เลวทีเดียวค่ะ รองพื้นตัวนี้บิวว่าคนหน้าแห้งน่าจะชอบนะคะ เพราะใช้แล้วไม่เป็นขุยอาจจะมีส่วนผสมของออยล์จากธรรมชาติ คนหน้ามันบิวว่าก็ใช้ได้นะคือตัวรองพื้นไม่ได้มันวาวขนาดคนหน้ามันใช้ไม่ได้อาจจะแก้ที่ไพรเมอร์หรือแป้งแทน ติดทนไหม สำหรับบิวออกไปเจอแดดบ้าง หรือเดินเหงื่อออกบ้างก็อยู่ในช่วง 5 ชั่วโมง ไม่เกินนี้นะ แต่ถ้าใครทำงานออฟฟิศก็น่าจะทนนานกว่านี้ก็ต้องลองกันต่อไป

*บิวได้มาในราคา 1755 บาท เอาคะแนน the1cardแลกส่วนลด

สุดท้ายด้วยรูป เบลอๆมารักแถบ อุ้ยอุ่ยอุ่ย เสี่ยวมากค่ะคุณ !
ติชม สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ บิวจะเข้ามาตอบนะคะ

สวัสดีค่ะ : )

qhubbie

qhubbie

FULL PROFILE