HOW TO : มาแต่งหน้ารับปริญญาให้แซบเวอร์กันเถอะ!

55 52

ฤดูกาลรับปริญญามาถึง สาวๆมาแปลงโฉมลูกเป็ดสุดขี้เหร่ให้เป้นนางฟ้ากันเถอะ!

ครื่องสำอางที่ใช้ตามนี้นะคะ เราเน้นโทนผิวแทนๆค่ะ เพราะผิวจริงเราเองก้ค่อนข้างคล้ำ

ลงคอนซีลเลอร์ แล้วลงรองพื้นครั้งที่ 1 แล้วก็ลงครั้งที่ 2 จ้าาา สิวเยอะ สิวแยะ สิวสารพัดสิว --' ปกปิดๆๆๆ

ลงแป้งเค้กตบซ้ายตบขวาตบมันเข้าไป 5555 ตามด้วยแป้งฝุ่น ไฮไลท์โหนกแก้ม เฉดดิ้งด้านข้างหน้าผาก ใต้โหนกแก้มแล้วก็คาง ปัดแก้มด้วยสองสีผสมกันด้านบนจ้าาา อายแชโดว์ลงไพร์เมอร์ก่อนตามด้วยสีน้ำตาลทองของเมบัลลีน แล้วก้สีน้ำตามเข้มของ sleek ตามด้วยสีดำตรงปลายหางตาของ naked 2 เขียนคิ้วด้วยสีนำตาลเข้ม ติดขนตา2 ชั้นไปโลดดดดด

มาทำจมูกโด่งกันเถอะ เอาอายแชโชว์สีน้ำตาลไลท์ข้างจมูก 2 ข้าง

ใช้ 2 สีนี้ผสมกันค่ะ
เสร็จแล้วนะะะะ
....
.........
.............

ผ่านไป 5 ชม.ค่ะ

ขอบคุณ @arada_belle ที่นางมาละเลงศิลปะอันสวยงามบนใบหน้าให้อิชั้นค่ะ

palmykrongkan

palmykrongkan

FULL PROFILE