เคล็ดไม่ลับการรักษาฝ้าและกระ จากหัวไชเท้า

1 217

สวัสดีค่ะ ชาวจีบันทุกท่าน

วันนี้มีเคล็ดไม่ลับนำมาบอกต่อค่ะ (ฟังมาจากรายการวิทยุจ้า)
การรักษาฝ้า และกระ จากหัวไชเท้า
วัตถุดิบมี
1. หัวไชเท้า
2. มะนาว

ขั้นตอนมีดังนี้จ้า

นำหัวไชเท้าไปล้างน้ำและปอกเปลือกให้สะอาด แล้วนำมาปั่นจนละเอียด
จากนั้นนำหัวไชเท้าที่เราปั่นเรียบร้อยแล้ว มาผสมกันกับน้ำมะนาว
พอได้ทีแล้ว ก็นำมาพอกที่หน้าที่ล้างเรียบร้อยแล้ว เว้นบริเวณ ตากับปากนะจ๊ะ
ทิ้งไว้ประมาณ 15 นาที แล้วก็ล้างออกด้วยน้ำสะอาด ....ก็เป็นอันเสร็จ

เพื่อนๆ คนใหนนำเคล็ดไม่ลับนี้ไปลองแล้ว หรือใครที่เคยลองนำไปใช้แล้ว
ผลเป็นไง อย่าลืมรายงานผลด้วยนะคะ
ส่วนตัวยังไม่ได้ลองค่ะ เพราะว่าพึ่งฟังเคล็ดไม่ลับนี้มาเมื่อเช้า....

ขอให้ชาวจีบัน มีความสุขในทุกๆวัน จ้า

Piggy's Bum

Piggy's Bum

Born to be beautiful girl"""wow
ยินดีที่ได้รู้จักชาว Jeban ทุกท่านคะ

FULL PROFILE