HOW TO : กำจัดเล็บเหลือง ง่ายจะตายนะยูวววว

28 15
สวัสดีค่าาาาาาาาาาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวจีบันทุกคนนนนน

วันนี้มิลค์มีฮาวทูเล็กๆน้อยมาฝากกันนะคะ
เริ่มจากว่ามิลค์เองเนี่ยเป็นคนชอบทาเล็บค่ะ เรียกได้ว่าไม่พักเลยก็ว่าได้
พอทามากๆ เล็บก็เหลืองค่ะ ก็ไม่อยากตัดเล็บออก อยากจะไว้เล็บ
จะให้เปลือยเล็บ เพื่อนก็ทักว่าเล็บเหลืองเว่อออออออออออ
ก็ไม่มั่นใจค่ะ เลยทาทับๆๆๆๆๆมาตลอด แล้วชอบมาสีเข้มๆซะด้วย

วันนี้เลยวิธีนำคราบเหลืองๆออก อาจจะไม่ได้เป็นวิธีที่แปลกใหม่นะคะ
แต่เผื่อจะเป็นความรู้ไม่มากก็น้อยสำหรับคนที่ไม่เคยรู้ค่ะ

อาจจะมีข้อผิดพลาดบ้าง ขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ

ก่อนอื่นต้องเตรียมอุปกรณ์ที่จะต้องใช้นะคะ
เริ่มกันด้วยอุปกรณ์ชิ้นแรก
-ที่แซะเล็บ-
(หาได้ตามร้านขายอุปกรณ์เสริมสวยทั่วไปค่ะ)

-น้ำยาล้างเล็บ และ ฝาหรือถ้วยพลาสติก-

มาเริ่มกันเลยค่ะ !!

เทน้ำยาล้างเล็บลงในฝาพลาสติกพอประมาณ (เทเยอะมันเปลืองงง~)

นี่คือสภาพเล็บอันเน่าหนอนของมิลค์เองค่ะ
(เเสงอาจจะดูเข้มๆไปนิด แสงใกล้ไกลมันต่างกันน่ะค่ะ)

จุ่มที่แซะเล็บลงในน้ำยาล้างเล็บ

เอาน้ำยามามาแตะๆใส่ที่หน้าเล็บของเราค่ะ

เกลี่ยๆให้ท่วมหน้าเล็บและขูดเบาๆ
(ย้ำนะคะว่าเบาๆ ให้มันยุ่ยๆออกมา)

ขูดไปสักระยะ มันจะเป็นขุยๆแบบนี้ค่ะ

*ดูภาพไม่เข้าใจลองทำตามในคลิปนะคะ*

พอขูดเสร็จจะเป็นแบบนี้ค่ะ
คราบเหลืองหายไปแล้ววววววววววววว

มาเปรียบเทียบกันหน่อยยย

ครบทั้ง 5 นิ้วเป็นไงบ้างคะ
ดูสะอาดหน้ามองกว่าเดิม ดีกว่าเหลืองๆก่อนหน้านี้

สำหรับบางคนอาจจะลองเอาตะไบมาตะไบแทนการใช้ที่แซะเล็บขูดเบาๆนะ
แต่ส่วนตัวว่าตะไบเล็บมันเพลินอ่ะค่ะ แปปๆ ตะไบจนหน้าเล็บบาง
อยู่ไม่นานเล็บไม่ฉีดก็อ่อนแอเหลือเกินน

ยังไงก็ติชมกันได้นะคะ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นนะคะ
จบแล้วค่ะ เจอกันใหม่ฮาวทูหน้านะค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล.รูปที่แสงไม่เท่ากันเพราะถ่ายมุมก้มเงยบ้าง
รูปที่ไม่โฟกัสต้องขออถัยจริงๆค่ะ พอดีถ่ายเองมันไม่ถนัด

Devarin.p

Devarin.p

สวัสดีค่ะ ชื่อมิลค์นะคะ
แค่ผู้หญิงธรรมดาคนนึงที่ชอบแต่งหน้าค่ะ :)

:: Facebook:: https://www.facebook.com/STARchoi103

::Instagram::
Devarin.p

FULL PROFILE