ประสบการณ์การเปลี่ยนตัวเองครับ 110 โลลดเหลือ 65 ภายใน 2 เดือน

12 10
ก่อนเริ่มขอบอกก่อนนะครับ ว่าผมเป็น ผู้ชายแท้ๆ มิใช่ เก้งกวางแต่อย่างใด 
การเปลี่ยนตัวเองของผม มันเริ่มมาจากผมไปชอบผู้หญิงคนนึง
แล้วแบบสภาพ ไอ้อ้วน 100 โล ผิวดำๆ  ใครจะเอาครับ
ผมเป็นคนที่ไม่เคยดูแลตัวเองมาทั้งชีวิตครับ เนื่องจากกลุ่มเพื่อนของผม มีทั้งเก้งและกวาง นางเลยแนะนำหลายๆอย่างครับ
สารภาพว่าแอบมา สูบ ความรู้ อ่านรีวีว จาก เว็บนี้ เยอะมาก 

อย่างแรกเลยครับ ล่อ น้ำหนักกับหุ่นมันก่อนเลย 
เริ่มออกกำลังกายอย่างจริงจังครับ เน้น cardio เป็นหลัก เล่นแบบสายโหด วันละ 2-3 ชม วิ่ง 6.5-8.0 1ช.ม และปั่นฟิกเกียร์วันละ 2 ช.ม  ควบคุมอาหารและแคลลอรี่ครับวันนึงจะไม่ให้เกิน 800 แคล กิน Clean&Lean และเล่นฟิตเนส ไปในตัวด้วย อาหารที่กินส่วนมากจะเป็นยำครับ เพื่อ six pack เราทำได้ - -+ สู้โว้ย

ผิว 
ต้องขอขอบคุณกระทู้นี้ก่อนเลยครับ มาอ่านริวีวเยอะมากๆ เพราะไม่กล้าซื้อครีมมาใช้มั่วๆ เนื่องจากผมมีเวลาจำกัดครับ ต้องละเอียดและวางแผนให้ดีก่อน  จะทากันแดด SPF +++ และตามด้วย โลชั้นครับ และที่สำคัญ เสื้อแขนยาว ฮูด ต้องมีติดตัวตลอดกาลครับ เนื่องจากผมเป็น Biker ไปไหนมาไหนจะไม่พึ่ง BTS ปอ รถสาย อะไรทั้งนั้น แต่จะพึ่ง Big bike คู่ใจ อย่างเดียว ตามด้วยหมวกแก๊ป ไม่ว่าจะออกไปไหนก็ตาม ติดตัวตลอด 

หน้า
เริ่มใช้ น้ำแร่ฉีดและเช็ดด้วยโทนเนอร์แล้วลงเซรั่มครับ และตามด้วย กันแดด SPF 50 PA+++ อย่าให้แดดมาทำร้ายผิวหน้าอันหยาบกร้านของข้า ฮ่าๆๆๆ  ก่อนนอน จะมาร์กหน้าทุกวันครับ แล้ว ค่อยตามด้วย night cream ระหว่างวัน เนื่องจากเพื่อนผมมีทั้งเก้งและกวางพวกนางจะคอยอัดน้ำแร่และซับมันให้ตลอดครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า อยากให้ ควาย กลายเป็นคน ( โดดDrop-Kickมัน ) 

ผม 
สำหรับตัวข้าพเจ้าแล้ว ไอ้ แค่ ผม บนหัวนิแหละปัญหาใหญ่ เพราะมันเป็นรังนกมาตลอด ตัดจบครับ ไว้ยาวแล้วยุ่งยาก ตัดสั่นมันซะเลย สระผมนวดผมทุกๆ 2-3 วัน  

ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรมากครับ แต่ ต้องขอขอบคุณ รีวิว ประสบการณ์ จากเว็บนี้ ที่คอยเป็น องค์และความรู้และกำลังใจจากหลายๆกระทู้ ที่ผมมาแอบอ่านแล้วมีแรงฮึด และทำให้ผมรู้ว่า เออ โลกของผู้หญิงกว่าจะสวยนิมันไม่ง่ายมันต้องแลกมากับอะไรหลายๆอย่าง 555+ 

ส่วนเรื่องความรักที่ผมเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเธอ ตอนนี้ กำลัง คบหาดูใจกันแล้วครับ แต่นางบอกให้กลับไปมีพุงจะๆได้เหมือนหมีน่ากอด -////- ( จับโยนลงทะเลให้ไอ้หลามแด๊กซะดีไหม )  - -* 

ขอบคุณ ทุก รีวิว และ การ แชร์ประสบการณ์ ที่ ทำให้ผมมีกำลังใจในการเปลี่ยนแปลงตัวเอง 

nekibank309

nekibank309

FULL PROFILE