(REVIEW) คอนแทคเลนส์ สีน้ำตาลธรรมชาติ Barbie : Dali Choco VS Dali Extra Size Brown

8 0
สวัสดีคะ มิ้นท์ นะคะ <3
วันนี้จะมารีวิว เปรียบเทียบคอนแทคเลนส์ 2 ยี่ห้อ ที่ชื่อคล้ายกัน และลายก็คล้ายกัน
แต่จะมีส่วนแตกต่างกันตรงไหนบ้าง มาดูกันเลยคะ

เริ่มที่ตัวแรกกันเลยคะ 

NEO Vision : Dali Extra Size Brown
เลนส์ตัวนี้ได้มานานแล้ว หลังจากที่ได้ดูรีวิวมามากมายว่า เป็นธรรมชาติมากๆ 
ได้ยินกิตติศัพท์มานักต่อหนัก เราเลยจัดมาลองโดยด่วน

ผู้ผลิต : NEO Vision
Diameter : 14.2 mm
B.C. (ความโค้ง) : 8.6
Water Content (ค่าอมน้ำ) : 45%
อายุการใช้งาน : 1 ปี 
ราคา : ซื้อในเว็บไซต์ เป็นโปรโมชั่น ราคาปกติอยู่ที่ 649 บาท

VS

Barbie : Dali Choco 
เป็นเลนส์ที่พึ่งซื้อมาใหม่สดๆร้อนๆเลยคะ เห้นชื่อเหมือนกันกับตัวแรก
เลยจัดลองซักหน่อยว่าชื่อก็เหมือน ลายก็คล้ายๆกัน มันจะต่างกันมั้ยนะ

ผู้ผลิต : Dueba
Diameter : 14.0 mm
B.C. (ความโค้ง) : 8.6
อายุการใช้งาน : 1 เดือน 
ราคา : 139 บาท

ทีนี้มาดูความแตกต่างของเลนส์กันดีกว่าคะ

จะสังเกตได้เลยว่าลายธรรมชาติทั้งคู่เลย แต่ Dali Choco จะออกสีเข้มมากกว่า Dali Extra Size Brown 
จะออกสีเหลืองมากกว่า และ Dali Extra Size Brown จะเลนส์ใหญ่กว่านิดหน่อย นะคะ

มาดูรูปตอนใส่กันเลยคะ

สรุปแล้วว่า
ใครที่ชอบความเป็นธรรมชาติ เล็ก ๆ > Dali Choco 
ใครที่ชอบตาหวานๆแบ๊ว แต่ยังมีความเป็นธรรมชาติอยู่ > Dali Extra Size Brown
ความสบายตา เลนส์นิ่ม > Dali Extra Size Brown

สำหรับเรา เราคิดว่าเราชอบ  Dali Extra Size Brown มากกว่าคะ เพราะใส่สบายตาดี
ใส่แล้วเหมือนไม่ได้ใส่เลย เลนส์นิ่มมาก ใส่แล้วดูเหมือนไม่ได้ใส่ แต่ดูแบ๊วขึ้นสเตปนึงคะ ตาหวานๆ 
ส่วน Dali Choco ชอบที่มีเลนส์เล็กมาก ดูเหมือนไม่ได้ใส่เลยคะ ใครที่มีตาที่ดำอยู๋แล้วใส่แล้วจะ
ธรรมชาติสุดๆ ส่วนเรื่องความสบายตา ก็ไม่ได้เคืองอะไรมากคะ แต่เลนส์จะแข็งกว่า 
Dali Extra Size Brown

ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะคะ
ขอบคุณที่เข้ามาชมด้วยจ้า :D

mauvias

mauvias

ชื่อ มิ้นท์ นะคะ : )

FULL PROFILE