REVIEW : เครื่องสำอาง Too Cool For School แพคเกจโดดเด่นกับลูกเล่นสุดเซอร์ไพรส์

17 3
Too Cool For School
แพคเกจโดดเด่นกับลูกเล่นสุดเซอร์ไพรส์

สวัสดีค่าาาา กลับมาคราวนี้มีเครื่องสำอางมาอวดด้วย^^
แพคเกจมุ้งมิ้งมาก น่ารัก ลูกเล่นเก๋เว่อร์ แบรนด์นี้ คือ Too Cool For School
เป็นผลิตภัณฑ์ความงามจากประเทศเกาหลี ปัจจุบันมีสาขาทั้งในประเทศเกาหลี ญี่ปุ่น ฮ่องกง ไต้หวัน สิงคโปร์ มาเลเซีย ฟิลิปปินส์ ไทย
และตอนนี้ทางแบรนด์ก็กำลังขยายตัวไปยัง ยุโรป และอเมริกาด้วยค่ะ
พูดพร่ำมาก็เยอะ ไปดูกันไหมค่ะว่าเค้ามีอะไรน่าสนใจบ้าง ไปค่ะๆ ไปชมพร้อมๆกันเลยจ้า

.................................................................................................

ITEM
1. Glam Rock Urban Chic Eyebrow Pencil
2. Dinoplatz Cushy Blusher
3. Hot Girl Lip Sticker

.................................................................................................

ITEM 1
Glam Rock Urban Chic Eyebrow Pencil
เป็นดินสอเขียนคิ้วปลายตัด อีกด้านจะเป็นแปรงสำหรับไว้แปรงคิ้วค่ะ
เท่าที่รู้จะมี 2 สี
No.1 : Natural Brown   >   No.2 : Light Brown
แท่งที่สวอช No.1 : Natural Brown ค่ะ

ราคา 550.-

ด้านปลายตัด

ด้านแปรงปัดคิ้ว

สวอชสี

ITEM 2
Dinoplatz Cushy Blusher
บลัชเชอร์เนื้อน้ำ ให้การแต่งแก้มดูเป็นธรรมชาติใสๆ เหมือนว่าเป็นสีแก้มที่ได้มาตั้งแต่เกิด
เอาซี๊!!!! ใสๆอะแกร
มีทั้งหมด 3 สี
No.1 : Beach Break   >   No.2 : Surf's up   >   No.3 : Lava Martini
แท่งที่สวอช No.3 : Lava Martini ค่ะ

ราคา 820.-

มาเริ่มกันที่ด้านหน้ากล่อง แค่นี้ก็น่ารักแล้ว เหมือนจะดูธรรมดาแต่ไม่ธรรมดานะจ๊ะ

ต๊ะเอ๋!!! หน้ากล่องเปิดได้ด้วย น่าร๊ากกก แกะแล้วต้องเก็บกล่องต่ออะ

ด้านในกล่องจะมีพัฟเล็กๆ ที่เอาไว้สำหรับเปลี่ยนตรงด้านบนด้วยค่ะ

เปิดออกมาจะเป็นแบบนี้ค่ะ 

บีบๆ กดๆ ตรงหลอด จะมีจุดๆสีชมพู

กดๆ จะค่อยๆซึมออกมาทีละนิดค่ะ

แล้วใช้ตรงพัฟกดๆได้เลยจ้า
ผลที่ออกมาจะเหมือนเป็นน้ำใสๆสีชมพู เบาบางมากๆ ทาแล้วให้ความเป็นธรรมชาติดีค่ะ

ITEM 3
Hot Girl Lip Sticker
ลิปสติกขนาดพกพาเนื้อแมท คือแท่งจะเล็กกว่าลิปสติกไซต์ปกติ พกง่ายดีค่ะ
สีเข้ม คมชัดมีส่วนผสมของ Jojoba Oil ด้วย
ทำให้ทาแล้วรู้สึกชุ่มชื้นยาวนานขึ้น กว่าลิปสติกเนื้อแมททั่วไป
มีทั้งหมด 6 สี
No.1 : Blossom Pink   >   No.2 : Hawaiian Flower    >   No.3 : Lady Salmon
No.4 : Tangering  >   No.5 : Real Red    >   No.6 : Sunday Rose

แท่งที่สวอช No.3 : Lady Salmon ค่ะ

ราคา 480.-

สีที่สวอช

ฝนแค่มาแนะนำว่ามีผลิตภัณฑ์แบบนี้อยู่บนโลกใบนี้ด้วย^^
ใครสนใจต้องลองเองนะคะ เรื่องแบบนี้อย่าเชื่อถ้าไม่ได้ลองเอง
อย่าอยู่ดีๆดูเสร็จแล้วพุ่งตัวไป คิดถึงด้วยว่ากลางเดือน - สิ้นเดือนจะกินอะไร 555 ขำๆนะคะ 
หวังว่าการทำ REVIEW ครั้งนี้จะมีประโยชน์
สำหรับคนที่หลงใหลและคลั่งไคล้แบรนด์จากเกาหลี
ลองไปดูนะคะที่ Shop นะคะ ครั้งหน้าจะมีอะไรมารีวิวรอติดตามเค้าด้วยน๊าาา
ขอบคุณพื้นที่สวยๆงามๆ ที่ให้เราได้มาแชร์กันนะจ๊ะ

Rainyseasons

Rainyseasons

เรนนี่ซีซั่น:) #เรนนี่คนมีของ
มนุษย์เงินเดือน I สาวออฟฟิศ I สกินแคร์ผิวแห้ง-ผิวผสม I แต่งหน้า I ของถูกและดีของแพงก็มีปะปนกันไป I สาวออฟฟิศวัย 30 ใช้ชีวิตเร่งรีบทุกวัน ดูแลตัวเองยังไง?

FULL PROFILE