ไปชิมหอยหวาน หอยดี หอยนี้ที่ "เยาวราช"

12 8
สวัสดีค่าาาสาวๆ เห็นชื่อกระทู้แล้วแน่นอนค่ะว่าวันนี้จะชวนทุกโค้นนนนไป "กินหอยย" ที่เยาวราช กันมันอร่อยมากจริงๆ บอกเลย !! ว่าหอยร้านนี้เด็ดสุด พูดแล้วอย่ารอช้าเราไปเริ่มอ้าหอยตัวแรกกันเลยดีกว่าค่าาา

พิกัดอ้าหอยครั้งนี้ อยู่ที่ ซ.ผดุงด้าว หรือ ซ.เท็กซัส นั่นเองค่าาเดินเข้าซอยไปจากฝั่งเยาวราช นับ 1 2 3 4 5 ในใจก็ถึงแล้วค่ะร้านขายหอย (อย่านับเร็วนะคะ เดี๋ยวไปผิดร้าน)

ร้านนี้ไม่มีป้ายชื่อบอก แต่ขอให้เราจำว่า เป็นร้านเล็กไม่ได้ยิ่งใหญ่ขายอะไรมากมาย เหมือนร้านข้างหน้า มีโต๊ะแค่ 3 โต๊ะค่ะ ตามภาพเลย อย่าไปผิดร้านเชียว

เริ่มต้นสั่งเมนูหอย ร้านนี้มีแค่ 2 หอยค่ะ คือหอยแมงภู่กับหอยแครง ราคาจานละ 100 บาทเท่านั้นจ้าา 

ร้านมีเมนูอยู่ 2 เมนูแค่นี้ก็ดีไม่ลำบากใจ จัดมาหอยละ 1 จาน เราได้นั่งโต๊ะหน้าเคาน์เตอร์พอดิบพอดีนั่งยิ้มกับ "พ่อค้าหอย" ไปเพลินๆ คนนึงลวกคนนึงแกะแลดูชิวดีค่ะ

ฉันแอบเหลือบมองพ่อค้าหอยหลายครั้ง ฉันเชื่อว่าพ่อค้าหอยคนนี้มี "องค์" ค่ะแต่จะเป็นองค์บากหรือองค์อะไรคงต้องฟันธงกันเอาเอง ;)

องศามือองศานิ้ว จอยให้ผ่านค่ะ (เม้าส์ไปเรื่อย ~ ที่จริงมันคือมุมกล้อง)

นั่งรอไปรอมาน้ำเริ่มเดินค่ะ รู้ตัวอีกทีน้ำ(ลาย)ไหลแล้วค่ะ ก็เพราะหอยตรงหน้านี่มันช่างยั่วยวนใจเหลือเกิน เสร็จหรือยังนะ "หอยของฉัน" ><"

พร่ำเพ้อมาแสนนาน ถึงเวลา "หอยเสิร์ฟ" แล้วค่าาา หอยของฉ้านนนน ทั้งหอยแครงหอยแมงภู่ อร้ายยย ~

ลักษณะหอยน้ำดีมากค่ะ ชุ่มกำลังดี ไม่แห้งไป ..

เขียวมาเลยค่ะ หอยสวยมากกกก ได้รูปสุดๆ

เสิร์ฟมาพร้อมน้ำจิ้ม 3 รสชาติ คือ น้ำจิ้มซีฟู๊ดรสจัดจ้านสำหรับสาวสุดแซ่บ น้ำจิ้มสามรสใส่ถั่วสูตรโบราณรสกลมกล่อมสำหรับสาวแอบแซ่บ และสุดท้ายน้ำจิ้มหวานถั่วเยอะหน่อยอร่อยแน่สำหรับสาวหวานฟรุ้งฟริ้ง ... ใครชอบแบบไหนบอกเขาได้ค่ะ

สำหรับหอยแมงภู่รู้สึกว่าธรรมดา แต่ที่มากกว่าคือหอยแครงค่าาาา ฟินสุดๆ ลวกได้พอดีเป๊ะ !!!!! หอยหวาน หอยสด หอยดี จริงๆ ค่ะกินกับน้ำจิ้มซีฟู๊ดฟินนนสุดดดดดดด

นั่งรอมา 15 นาทีจิ้มไม่กี่ที่ก็หมดแล้วค่ะ คือจานละร้อยแต่หอยน้อยค่ะประมาณ 20 ตัว ตกตัวละ 5 บาท ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง แต่ที่รู้คือจานเดียวไม่พอแน่ ๆ 

ใครเป็นสาวกหอยแครงขอให้ไปลองค่ะ ร้านนี้เด็ดจริงๆ 
ถ้าไม่ดีจริงกี้จะไม่พูดเลยนะคะ เรื่อย หอย หอย เนี่ยยย รับประกันโดย กีกี้กายสายแดก 
สวัสดีค่าาา มาเร็วไปเร็ว ฟริ้ววว ~

La Kikiz

La Kikiz

"KiKi" Jeban - Daisy
Lifestyle | Travel | Tech

"Data" is the best way to know you :)

FULL PROFILE