How To : Wanna Be ทราย ศรุตา

47 21
สวัสดีค่ะ ท่านผู้ชมทุกท่านค๊าาา
วันนี้พีชมีฮาวทู มานำเสนอ 
เป็นการแต่งหน้าตามตัวละคร ที่ขึ้นชื่อว่าแซ่ปที่สุด ณ ตอนนี้ทั้งหน้า ผม การแต่งตัว คงไม่มีใครเกิน  "ทราย ศรุตา" คนนี้อีกแล้ว

พีชได้ดู MV ใครจะรู้ เพลงประกอบละครเรื่องนี้ เจอหลายลุคแบบกรี๊ดอ่ะ ชอบอ่ะ

เลยมาจัดฮาวทูให้ชมกัน อาจจะไม่เหมือนเท่าไหร่ แต่อยากทำมากกก

เริ่มกันที่ผิวหน้ากันก่อนเลย
ไพรเมอร์เพื่อหน้าเรียบไร้รูขุมน
ลงรองพื้นให้ทั้วหน้า
ลงคอนซีลเลอร์ สีสว่างกว่าผิวหน้า เพื่อเป็นไฮไลท์ ใต้ตา สันจมูกและมุมปาก
ลงแป้งฝุ่นค่ะ

จริงๆเรื่องนี้ พี่ชมพู่แต่งตาไม่ได้อลังการมาก 
  • พีชลง eyeshadow base  ไว้
  • แล้วลงเบสแบบกริตเตอร์ 
  • ลงอายแชวโดว์สีแชมเปญ ออกมุกๆหน่อย 
  • คัดเบ้าด้วยสีน่ำตาลเข้ม
  • เขียนขอบตาบนและขอบตาล่างด้วยอายไลน์เนอร์แบบดินสอ เบลนให้เบาลงด้วยแปรง  **พีชพลาดเล็กน้อย คือแต่งเข้มไป อันนี้ต้องขออภัยแฟนคลับ คือจริงๆไม่ต้องเขียนขอบตาล่างก็ได้ ลงอายแชวโดว์สีน้ำตาลเข้มช่วงขอบหางขอบตาล่างก็พอ 
  • เขียนคิ้ว คิ้วชมแน่นอยู่แล้ว เลยจัดแน่นไปเลย
  • ปัดมาสคาร่าขนตาล่าง ติดขนตาปลอม

ปัดแก้มและลงบรอนเซอร์

วันนี้พีชมาด้วยปากสองสีค่ะ 
- ชมพูเข้ม  Wet n Wild Lipstick สี Smokin hot pink
- สีพีช  Wet n wild  สี  Just Peachy

หมดแล้วววว
แหะๆ พอลองเอามาเคียง ยอมรับว่าเราดับเลย 5555  
แต่ชอบชมพู่มากกกกกกกก ด้อทแคร์ค่าาา สนองความอยากแต่ง

วันนี้ลาไปดูละครก่อน 
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูกันนะคะ 

lookpeach

lookpeach

Wonder Peach I love cosmetic ^^ ชื่อ พีชค่ะ ชอบเครื่องสำอางค์ ชอบแต่งหน้า ชอบmake up เป็นชีวิตจิตใจ ^^ ตอนนี้กำลังบ้าการออกกำลังกายอยู่ เราจะต้องสวยท้้งหน้าตา ร่างกายและจิตใจ ใครชื่นชอบผลงานพีช ติดตามต่อได้ในเพจนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE