รีวิวคอนแทคเลนส์ Freshlook : Pure Hazel

เกิดอาการอยากลองใส่คอนแทคเลนส์กับเค้าบ้างค่ะ เลยไปหามาลองซะหน่อย
ก่อนซื้อลองถามความเห็นสาวๆหลายคนในจีบัน ได้ความเห็นที่หลากหลายเหลือเกิน
ขอบคุณสาวๆหลายคนสำหรับคำแนะนำนะจ๊ะ

ทีแรกคิดว่าจะต้องใส่ยากแน่ๆ เพราะไ่เคยใส่เลย แต่พอลองใส่แล้ว ก็ไม่ยากอย่างที่คิด
แต่เนืองจากเป็นแบบรายวัน ลนส์เนื้อนิ่ม ทำให้ตอนถอดค่อนข้างลำบากนิดนึง (สำหรับมือใหม่อย่างเรา)
วันนี้เป็นรีวิวฉบับมินิ ใมาใหูกันว่าออกมาสีสันเป็นยังไงนะคะ

Freshlook : Pure Hazel

อันนี้ให้ดูความแตกต่างของด้านที่ใส่ และไม่ใส่ค่ะ

ดูชัดๆอีกที ดูเป็นธรรมชาติรึเปล่าค่ะ โดยส่วนตัวชอบค่ะ คิดว่าไม่หลอกตาดี

ใส่ออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ คราวหน้าอยากลองสีเขียวกับสีฟ้าจัง

ขอบคุณที่แวะมาชมนะคะ

สวยดีคะคุณนุ่นซื้อมาเท่าไหร่คะเนี่ย

สีสวยดีค่ะ ดูมีประกายวิบวับดีค่ะ
ดูดีไปปอีกแบบ เปลี่ยนบรรยากาศเลย

สีสวยดีจัง

Freshlook : Pure Hazel สวยๆๆค่ะพี่นุ่น ไม่หลอกตาค่ะ
แต่สงสัยว่ามันมีแบบรายวันด้วยเหรอค่ะ
อยากลองมั่งแล้วเซร่ อิอิ

สวยแบบธรรมชาติมากๆๆๆๆค่ะ
สีสวยค่ะ
ตอนนี้เราก็ใส่freshlookอยู่เหมือนกาน
มือใหม่ๆๆ ^^
แต่ซื้อสี gray ค่ะ

แบบรายวันมี 5 คู่ค่ะ กล่องละ 450 บาท ค่า 
ราคานี้ซื้อราย3เดือนได้เลยค่ะ

ใส่ไม่ยากเหรอค่ะ แต่ถอดยาก....

เราเคยลองแบบรายวัน ใส่ยากๆๆๆๆมากๆ เลยไม่รู้จะถอดยากไหม
เพราะใส่ไม่ได้เลยอะค่ะ เลยทิ้งไปเลย

สีนี้สวยดีค่ะ ดูไม่หลอกตาดี

หน้าเนียนจัง อิตต๋า
ง่า ๆๆ สีตาสวยจังเลยค่ะ
อิอิอิ เปนธรรมชาติดี
5 คู่ 450.- ถือว่าโอเคนะค่ะ สำหรับราคานี้ อิอิอิ
(แอบเก็บรายละเอียด อิอิอิ)
สวยมากค่ะพี่นุ่น ดูไม่หลอกตาด้วย ^^

อยากใส่มั่งจัง ช่วงนี้หมอห้ามนุ๊กใส่คอนแทคเด็ดขาด

พักด่วน ในตาขาวมีเม็ดๆไนขึ้นไม่รู้ T^Tรออีกนานเลยอ่าา

ช่วงนี้ใส่แว่นโลดดดดเลยค่ะ
ธรรมชาติมากอ่ะพี่นุ่น สีสวยๆ

เห็นด้วยเลยว่าใส่ยากอ่ะ กว่าจะตั้งได้

พี่นุ่นตั้งหัวข้อผิดป่ะจ๊ะ
สวยจังเลยค่า ดูเป็นธรรมชาติดีจัง
แก้จากทู้ขี้เห่อเป็นรีวิวเรียบร้อยแล้วนะคะน้อง tae'arch
เผลอกดผิดอัน   ขอบใจทีแวะมาบอกนะคะ
พี่นุ่น5คู่นี่คละสีได้มั้ย

ประมาณว่าโลภอ่ะ
ประกายมากๆค่ะ
ธรรมชาติดีจังสวยๆๆๆ

อยากได้ด้วยคน ค่ะ  ของ อะไร คะพี่นุ่น 

แล้วมีแบบรายเดือนป่ะ 

สีสวยดีค่ะ

ของเฟรชลุคสีสวยดีค่ะ น่าจะทำแบบ 14.0 บ้าง ชอบเนื้อเลนส์

แบบรายวันที่ซื้อมาไม่มีคละสีค่ะ แบบรายเดือนมีค่ะ ที่ถามมาประมาณ 800 บาทค่ะ

สีสวยชัดจังเลยค่ะ
ส่วนใหญ่ซื้อมาใช้จะออกจางๆทั้งนั้น

ชอบFreshlookมากๆๆๆๆ
จขกท ใส่แล้วดูดีจังเลยอ่า
อิจฉาาาาาา
ตอนนี้ใส่สีเทาอยู่ แต่เป็นรายเดือนค่ะ
อีกอาทิตย์นึงก้อจาครบเดือนแล้ว
ว่าจะซื้อสีเขียวมาใส่ต่อ
ของเราซื้อมา 600 เอง^^
ตกลงใส่ได้กี่เดือนกันแน่อ่ะคะ

เคยไปถามที่ร้านมา บอกใส่ได้ 2 เดือน

คุณ tungoaka :
ซื้อที่ไหนคะ ถูกจัง

คุณ frangii : เมื่อวานถามคนขายร้านที่ไปซื้อเค้าบอกว่าแบบรายเดือนใส่ได้เดือนเดียวนะคะ
แต่ถ้าเลยมาแค่ 2-3 วันก็พอได้ค่ะ นานกว่านั้นไม่ควร ใส่นานถึง 2 เดือน ตาอาจจะอักเสบได้

สวยดีพี่นุ่น
กรี๊ดดดดดดดดดด อยากใส่บ้าง

สีสวยน๊าพี่นุ่น อยากได้ๆๆ ทรายว่าไม่หลอกตานะค๊า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again