(Video+mini skincare&how to) แต่งหน้าเกาหลีโชว์ผิวสวยราคาสบายกระเป๋า^^

74 35

สวัสดีค่าาสาวๆชาวจีบัน
วันนี้อัพกระทู้ดึกเลย เปิดเทอมแล้วเรียนหนักมาก
วันนี้ลิลลี่กลับมาในลุคสดใสสไตล์เกาหลี
ซึ่งแต่งออกมาก็ไม่ค่อยเหมือน

แต่ลิลลี่ยึดแรงบันดาลใจมาจากนางแบบสไตล์นันดา Park sora นั่นเอง
ที่ทาตาเบาๆสีออกส้มๆทองๆหางตกๆปากสีแซ่บ
แล้วก็มีแถมสกินแคร์ที่ลิลลี่ใช้อยู่ในปัจจุบันด้วยค่ะ
คลิปนี้ลิลลี่เลือกใช้ของที่ไม่แพง ราคาสบายกระเป๋า 
ทุกคนสามารถใช้เป็นไกด์ไลน์ในการช๊อปของถูกและดีได้ค่ะ
เชิญชมกันเลยย
*อย่าลืมกดsubscribe channel เค้าด้วยน้า

ลิลลี่ทำสแนปฮาวทูมาลงกระทู้แบบคร่าวๆ
สำหรับสาวๆที่ไม่สะดวกดูคลิปค่ะ
แต่ขั้นตอนและอุปกรณ์อย่างละเอียดมีให้ชมในคลิปนะคะ

Mini Skincare routine

1.เช็ดToner:Etude house wonder poreบนผิวหน้าด้วยสำลี

2.ทาครีมบำรุงที่ให้ความชุ่มชื้น และช่วยให้ผิวกระจ่างใสขึ้น
ที่ลิลลี่ชอบตัวนี้เพราะทำให้ผิวเรียบเนียน
ให้ความชุ่มชื้นแต่ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่มค่ะ
 Szep skincomplete

3.Garnier Light Brightening Eye roll-on
+Anessa perfect UV sunscreen spf50 PA+++
(Shiseido)

*เคยรีวิว2ตัวนี้ในกระทู้สกินแคร์รีวิวแล้วจ้า*

MY KOREAN MAKE UP LOOK

ถ้าใครมีปัญหากับรองพื้นที่เข้ม
หรืออยากปรับสีรองพื้นโทนออกเหลืองให้ดูอมชมพู
ให้เลือกใช้ตัวเบสที่มีสีชมพู
จะช่วยปรับให้รองพื้นที่เข้ม อ่อนลงและทำให้ผิวดูกระจ่างใสยิ่งขึ้น
จะได้ดูวาววิบวับแบบสาวเกาหลีค่ะ อิอิ
:Candy doll Liquid Foundation+Beautelush babyface dd cream#pink

ลุคนี้เราอยากได้การปกปิดที่ดูเป็นธรรมชาติ
เลยใช้รองพื้นที่มีการปกปิดดีมากดบริเวณใต้ตา และจุดด่างดำ รอยสิวต่างๆ
แทนคอนซีลเลอร์จ้า
:Beautelush babyface dd cream #01

ใช้ครีมบลัชสีส้มอมชมพู เพื่อความติดทนและดูกลืนกับผิว
 ลิลลี่เลือกใช้ของ
Topshop:Cream blush in Head Over Heels

ใช้แป้งผสมรองพื้นปัดให้ทั่วใบหน้า
Utip: Magic sweetie press powder 01
ชอบมากกไม่เป็นคราบเบย ของถูกและดีมีในโลก

ช่วงนี้นอนน้อยตาบวม ติดตา2ชั้นโลดค่า

เขียนคิ้วด้วยดินสอโดยพยามเติมฐานคิ้วให้เต็ม
จะได้ดูโก่งน้อยลง เอาแปรงเกลี่ย
ปัดมาสคาร่าเปลี่ยนสีคิ้วเลยยจ้า
*ในคลิปมีใช้บรอนเซอร์เติมขนคิ้วให้เต็มด้วยค่ะ*
Etude house:Drawing eye brow 03
Cathy Dolls:eyebrow cara #milk chocolate

Catrice made to stay highlighter pen

คัดเบ้าด้วยบลัชออนสีส้ม
Etude:my blooming Cheek#OR202

Heavy rotation perfect long lasting Pencil eyeliner 24H
เขียนอายไลน์เนอร์แบบดินสอชิดขอบโคนขนตาและเขียนให้หางตก

KATE goldish eyes

1.ใช้สีที่2ทาให้ทั่วเปลือกตา
2.ใช้สีที่1กับแปรงเล็กๆทาขอบตาล่าง หัวตา
และไฮไลท์บริเวณสันจมุก
3.ใช้แปรงอายไลน์เนอร์จุ่มสีที่3มาเซตตามรอยอายไลน์เนอร์ดินสอ

เลือกขนตาปลอมแบบช่อเล็กๆแวมขนตาประมาณ3-4ช่อ
เพื่อให้ดูมีขนตาเยอะขึ้น แต่ยังดูเป็นธรรมชาติ

จัดกรอบหน้าดดยใช้บรอนเซอร์เนื้อแม็ท
บริเวณกรอบหน้า และสันจมูก
NYC Smoothskin Bronzing face powder

ปัดแก้ม โดยเน้นบริเวณหน้าแก้ม
ด้วยบลัชออนแบบมีชิมเมอร์

ใช้ลิปสติกโทนสีส้มเพื่อให้ใบหน้าดูสดใส
1.ทาMaybeline MAT3 บริเวณในปาก
2.ผสมด้วยMistine joobs เบอร์6แล้วทาให้ทั่วปาก

Finished Look!!!

ขอบคุณที่ติดตามจนจบนะค้าา
ขอบคุณทุกๆความเห็น ทุกๆไลค์ ทุกๆกำลังใจนะคะ
จะพยายามพัฒนาคลิปและกระทู้ให้ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
ตอนนี้ลิลลี่ทำเพจFacebook แล้ว ฝากกดไลค์กันด้วยนะคะ

แวะมาทักทายพูดคุยกันได้ที่

FB Page:Dear My melady
Instagram/Twitter:lilyylilyyy
Please subscribe my channel :Lily Nawiya

lilyylilyyy

lilyylilyyy

Instagram:lilyylilyyy
Fanpage:Dear my melady
fb:lily nawiya
YouTube:Lily nawiya

FULL PROFILE