แชร์ประสบการณ์ฉีดโบท็อกซ์หน้าเรียวครั้งแรกในชีวิต

3 6

สวัสดีค่ะ วันนี้ต้องจะมาเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ส่วนตัวในการฉีดโบท็อกซ์ครั้งแรกนะคะ

รับชมในรูปแบบคลิปคลิกเลยค่าา ^_^

จริงๆต้องขอบอกก่อนว่าตอนแรกเนี่ยก็มโนไปเองว่าเออ!....หน้าเราก็ไม่ได้บานอะไรนะ แต่พอไปถ่ายงานเลยรู้สึกว่า ทำไมหน้าชั้นบานคนเดียวล่ะ??!!

ไม่ได้การละ เลยใช้เวลาศึกษาอยู่นานค่ะ เพราะตอนเด็กๆจะจัดฟัน ก็เมื่อ 7ปีที่แล้ว ไปเอ็กซ์เรย์มาก่อนจัดฟันแล้วหมอบอกว่าต้องตัดกรามทั้งอย่างเดียวเลย หน้าถึงจะเรียวลง แล้วก็เป็นการทำอะไรแบบนี้ครั้งแรกในชีวิตด้วย ก็แอบเอาตรงจุดนที่ว่าโครงหน้ามีกรามมาคิดนะว่า เอ๊ะ! ถ้าเราโครงหน้าเป็นแบบนี้แล้ว คงทำอะไรไม่ได้มั้ง แต่ต้องเป็นคนติดทานข้าวเหนียวส้มตำเอามาๆ แน่นอนล่ะค่ะ กล้ามเนื้อมัดที่ใช้สำหรับเคี้ยวมันก็ใหญ่สิคะ

ลองจับๆดูมันใหญ่กว่าทุกคนในบ้านเลยอ่ะ 5555 เลยตัดสินใจลองฉีดดูค่ะ

รูปในรีวิวนี้คือไม่ได้ผ่านการรีทัชอะไรแต่อย่างใดทั้งสิ้นนะคะ โดยบางรูปเป็นรูปที่ถ่ายเล่นๆ เลยอาจจะมีผมเผ้ารุงรังบ้าง ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะคะ ^_^

Before & Afterก่อน

และนี่คือรูปก่อนฉีดจ้าา

วันฉีดบอกเลยว่าไม่ตื่นเต้นอะไร เฉยมากกก เพราะต้องเวลาอยากทำอะไรแล้ว จะไม่ลังเล และไม่กลัวค่ะ เป็นคนที่ไม่กลัวเข็มไม่กลัวเลือดด้วยอีกอย่าง ตั้งแต่เล็กๆฉีดยาก็ไม่เคยร้องไห้ค่ะ

ไปฉีดคลินิกนึงที่ค่อนข้างดังค่ะในเน็ต ดูรีวิวเยอะ เห็นว่าน่าจะดีคนพอใจเยอะเลย บวกกับเดินทางสะดวกด้วยเลยตัดสินใจไปค่ะ ระหว่างทำความสะอาดผิว, ลบเมคอัพ, เช็ดแอลกอฮอลล์ และรอประคบให้หน้าชาก็เห็นคนก่อนหน้าฉีดเหมือนกัน เราก็นั่งมองเค้า 555

คุณหมออธิบายละเอียดมากค่ะ เอาใบนำเข้าตัวยามาให้ดู ตัวที่ต้องฉีดเป็น Neurotoxของเกาหลีค่ะ คุณหมอบอกว่าอยู่ได้นานเท่ากับของอเมริกา คุณหมอจับๆและบอกว่าเคสต้องใช้ประมาณ 40กว่ายูนิตมั้งคะ อันนี้จำไม่ค่อยได้ อิอิ ตอนฉีดหน้าข้างซ้ายของต้องไม่ค่อยชานะคะ แต่คือตอนนั้นคิดว่าขี้เกียจรอมันชาแล้ว จิ้มๆไปเลยเถอะ 555 เลยบอกคุณหมอว่าชาแล้วค่ะ 555

แต่ตอนฉีดคุณหมอบอกว่าจริงๆใช้น้อยกว่าที่คุณหมอประเมินไว้ เพราะมันติดกระดูกกราม 55 มัดด้านขวาต้องใหญ่กว่าด้านซ้าย คุณหมอเลยลงมือฉีดข้างละประมาณ 4 จุด ถ้าถามว่า เจ็บมั๊ย?? ก็เจ็บพอสะดุ้งค่ะ เวลาคุณหมอลงเข็มรู้สึกเหมือนมีปืนกลมายิงที่หน้า จึ้กๆๆ อิอิ

ในเมื่อกล้ามเนื้อมันเล็กกว่าที่คุณหมอประเมินไว้ คุณหมอก็สังเกตุว่าแก้มต้องย้อยนิดนึง เลยลิฟแก้มเพิ่มด้วยค่ะ เพิ่มเงินหน่อยนึง หลังจากการลิฟแก้มเห็นทันทีเลยว่าแก้มมันหายห้อยอ่ะ คุณหมอเอากระจกมาให้เปรียบเทียบกับข้างที่ยังไม่ได้ลิฟ บอกเลยว่า กรี๊ดด 555 จากนั้นก็เป็นอันเสร็จค่ะ

นี่คือรูปหลังจากฉีดมาแล้ว 1วันค่ะ เป็นผลจากการลิฟ  เวลายิ้มมากๆแล้วแก้มไม่ออกมากเหมือนเดิมค่ะ

เปรียบเทียบ นี่คือแก้มก่อนฉีดเลยค่ะ จะเห็นว่าแก้มด้านขวามือของเรา มาเต็มม!!

ข้อควรปฏิบัติ-คุณหมอบอกว่าห้ามนอนราบหลังจากฉีดเป็นเวลา 4ชม. อย่าให้โดนความร้อนเช่นพวกห้องอบเซาว์น่าอะไรแบบนี้เพราะมันจะเผาผลาญเร็ว และอีกครั้งต้องPanicไปอีกแล้ว เพราะเคยเช็คกับเครื่องที่ขึ้นไปยืนแล้วบอกระบบของร่างกายว่าทำงานเป็นยังไง ซึ่งไม่รู้ว่าเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน แต่มันระบุว่าระบบเผาผลาญเราเต็มสตรีมค่ะ เลยกลัวว่ามันจะเผาผลาญเร็วมั๊ย อาทิตย์นั้นคือพยายามให้ผมโดนความร้อนน้อยที่สุด อาบน้ำเย็น

เวลานอน 3วันแรกก็ให้นอนหงายค่ะ พยายามอย่านอนตะแคงจะดีที่สุด แต่คุณหมอบอกถ้าเผลอนอนก็ไม่เป็นอะไรนะ วันแรกรู้สึกชิวมากทำไมไม่รู้สึกอะไรเลยล่ะ แต่ความชิวนั้นหมดไปเมื่อวันที่ 2 หน้าบวมค่าา เอาอีกแล้ววิตกจริตคิดว่าหน้าเบี้ยวค่ะทีนี้ 5555 ผ่านไปสักอาทิตย์ ระหว่างนั้นก็ทำไมวันนี้หน้าเบี้ยวซ้าย ทำไมวันนี้หน้าเบี้ยวขวาแล้วล่ะ 5555555 พินิจพิเคราะห์ดูไปๆมาๆถึงเริ่มคิดได้ค่ะว่านี่แหละมันคือการบวม

อาทิตย์ที่สองอาการเมื่อยกรามก็บังเกิดค่ะ เคี้ยวอะไรเหนียวๆหน่อยก็จะรู้สึกเหมือนตรงกรามมันเมื่อยๆค้างๆอ่ะค่ะประมาณนั้น แต่ก็ไม่ได้มาก อาการนี้หายเมื่อประมาณอาทิตย์ที่ 3 พออาทิตย์ที่ 4จะเริ่มรู้สึกว่ามันเริ่มเข้าที่เข้าทางเห็นผล ลองกัดฟันดูเหมือนกล้ามเนื้อมัดนั้นยุบไปแล้วประมาณ 75%ค่ะ

นี่คือรูปล่าสุดเลย 1เดือนเต็มๆจ้าา

แบบเปิดผมค่ะ

ปล่อยผม ทัดหู

โดยรวมแล้วพอใจค่ะ รู้สึกเวลาทัดผมเปิดหูแล้วหน้ามันไม่ได้บานเหมือนเก่า รู้สึกหน้ายาวขึ้นนิดนึง ชอบหน้าตัวเองขึ้นมาบ้างค่ะ อิอิ

ใครที่สนใจอยู่ก็ลองศึกษาข้อมูลดีๆนะคะ ศึกษาแพทย์ที่จะไปทำด้วยให้ละเอียดค่ะ เพราะสารเหล่านี้สุดท้ายมันก็อยู่ในหน้าเรานะคะ

เพราะฉะนั้นต้องแนะนำว่าให้ศึกษาให้รอบคอบก่อนจะตัดสินใจทำค่า ^_^

หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่กำลังสนใจจะฉีดอยู่นะคะ  ยังไงก็มาแวะทักทายกับต้องได้นะคะ หรือถ้าใครอยากถามเกี่ยวกับประสบการณ์การฉีดโบท็อกซ์ก็ยินดีนะคะ จะพยายามตอบเท่าที่ทราบค่า ^_^ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยมาณ ที่นี้ด้วยนะคะ สวัสดีค่ะ ^^

Maquiyarse

Maquiyarse

The Beauty Stories of an Ordinary Girl
ฝากติดตามแฟนเพจด้วยนะคะ รีวิวสบายๆค่ะ ^_^ http://www.facebook.com/maquiyarse

FULL PROFILE