ลิปสติกที่พอจะมีใช้อยู่ ณ ขณะนี้จ้า

9 5

ไม่มีรีวิวสีให้ดูนะคะ

อันแรก : ลิปสติก Lip smacker coca-cola ไม่มีสี ทาแล้วปากชุ่มชื้นตลอดเวลาแถมมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ของกลิ่นฟรุ๊ตตี้และผลไม้

อันที่ 2 : Revlon Just Bitten Kissable Balm Stain สี Smitten (สีชมพู No.030) กับ สี Romantic (สีแดง No.045) ชอบมากๆสำหรับลิปสติกตัวนี้ สีสดชัด ปากชุ่มชื้นมาก

อันที่ 3 : Blistex spf 15 Herbal Answer ตัวนี้ ไม่มีสี ทำให้ปากชุ่มชื้น ไม่ค่อยชอบกลิ่นเท่าไหร่ค่ะ

อันที่ 4 : BSC Charming Glossy Lips ตัวนี้ใช้ทาทับสีแดงเริสมากค่ะ ปากจะดูเยิ้มๆ วาวๆ แต่มันเหนียวมาก เวลาที่ผมปลิวไปติดที่ปากนี่ติดแบบออกยากเลย แถมเป็นรอยลิปเส้นๆมาเลยจ้า

อันที่ 5 : Maybelline Colorshow สีส้มอ่อน No.308 Orange Icon และ สีแดง No.205 Red Siren สีสวยชัด ชุ่มชื้น แต่ติดไม่ค่อยทนเท่าไหร่

อันที่ 6 : BSC Precious Daimond Miracle Lip Color No.N2 สีออกชมพูนู้ด เนื้อเนียน สีหวาน สีชัด มีกลิ่นหอมอ่อนๆ

อันที่ 7 : Chanel Rouge Allure No.96 Excentrique สีส้มสวย สีชัด เนื้อเนียน แต่ติดไม่ค่อยทน

อันที่ 8 : Maybelline Lip Polish No.POP6 สีแดง สีชัดสวย แต่เหนียวไปหน่อยค่ะ

อันที่ 9 : Revlon Super Lustrous เนื้อครีม No.125 Nude Velvet เนื้อเนียนสวย ติดทนพอสมควรค่ะ

อันนี้เป็นความคิดเห็นของเรานะ

เพื่อนๆมีความคิดเห็นยังไง ติชม แนะนำได้นะคะ

พอดีเราทำรีวิวเป็นครั้งแรก

ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

Bye Bye

See You Again

sawhapam

sawhapam

สวัสดีค่ะ (ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ)

ชื่อเล่น (ปุ๊กกี้)

ชื่อผู้ใช้ใน jeban --> sawhapam อ่านว่า "สวาปาม"

เราขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านที่รังสรรค์ผลงานดี ๆ ออกมาให้ติชม ขอขอบคุณที่นำเสนอทริคความสวยความงาม สุขภาพและอื่น ๆ แบ่งปันประสบการณ์ให้อ่านกันมากมายนะคะ

*_*…............*_*
และขอขอบคุณ (บ้านจีบัน) ที่สร้างเพจ chic chic แบบนี้ขึ้นมา และมีของรางวัลมาให้ร่วมลุ้นสนุกสนานกันอยู่เรื่อย ๆ ค่ะ

รักมาก ♡♡♡ จะแว่บ ๆ เข้ามาอ่านเข้ามาดูเพจนี้อยู่เรื่อยๆนะคะ

"Make up is Magic!"

FULL PROFILE