REVIEW>>NARS Audacious lipstick ลิปสติกเนื้อเนียนนุ่ม สีสวยแน่น บำรุงปากด้วย เริ่ด! รีวิว 4 เฉดสี

18 2
สวัสดีค่ะทุกคน บล็อคนี้จ๊ะจ๋าขออัพเดตลิปสติกใหม่ของ NARS ที่ทำออกมาเพื่อฉลองครบรอบ 20 ปีที่ก่อตั้งแบรนด์เครื่องสำอางนาร์สมา

ในงานมีคุณเจน เป็นผู้แนะนำการแต่งหน้าในแบบของนาร์ส และแนะนำลิปสติกใหม่ที่เป็นไฮไลท์ของงานนี้เลยค่ะ
และมีคุณโมเมมาเป็นพิธีกรด้วย ภายในงานก็จะมีบิวตี้บล็อคเกอร์ประมาณ 10 กว่าคนได้ลองเล่นเครื่องสำอางของนาร์สอย่างจุใจ เล่นของใหม่ก่อนใครด้วย แปรงแต่งหน้าที่ยังไม่วางขายก็เริ่ด

โต๊ะจ๊ะจ๋านั่งกัน 4 คน สบายๆ 

ซ้าย : NARS Audacious lipstick #MICHIYO สีชมพูแซ่บๆ 
ขวา : NARS Audacious lipstick #LANA สีแดงอมส้ม สีนี้คุณเจนเลือกให้ค่ะ บอกว่าเข้ากันมาก

มีของติดไม้ติดมือมาเยอะเลย ลิปสติก 4 แท่ง และยาทาเล็บอีก 1 ขวด

NARS Audacious lipstick 
ปริมาณ 4.2 กรัม

แท่งลิปสติกเป็นสี่เหลี่ยมแม่เหล็ก แต่งตาจากแพ็คเกจโดยทั่วไปของนาร์สนิดนึง ปกติจะเป็นแบบยางๆ อันนี้ไม่เลอะเทอะง่ายค่ะ น้ำหนักอาจจะหนักกว่าหน่อย แต่มันเหมือนมีของเล่นเพิ่มขึ้นอ่ะ
เอาไปตั้งใกล้ๆกันก็ดูดเข้าหา สนุกดี 55555

ลิปสติกรุ่นนี้มีถึง 40 เฉดสี ไปลองเล่นที่เคาน์เตอร์กันนะคะ สีสวยทั้งนั้นเลย คืออยากจะเป็นเจ้าของทั้งหมด อิอิ

NARS Audacious lipstick #CARMEN
ลิปสติกสีแดงสด แอบส้มเบาๆนิดนึง ทาแล้วเกิดเลยค่ะ หน้าดูสว่างขึ้นเหมือนมีหลอดไฟในตัว

NARS Audacious lipstick #NATALIE
ลิปสติกสีชมพูอมส้มเบาๆ เป็นโทนสีที่สาวๆหลายๆคนหมายปองแน่นอน
สีดูสุภาพแต่แอบแฝงด้วยความซุกซน

NARS Audacious lipstick #VIVIEN
ลิปสติกสีแดงอมม่วง โทนสีนี้จ๊ะจ๋าไม่เคยทามาก่อนเลยค่ะ และเพิ่งจะมีลิปสีแบบนี้แท่งแรกเลย
ได้ลุคที่ดูลึกลับ แอบเซ็กซ๊่ น่าค้นหาในแบบผู้ใหญ่ๆหน่อย

NARS Audacious lipstick #ANITA
ลิปสีนู้ดอมชมพู สีนี้ใกล้เคียงกับสีปากจริงของจ๊ะจ๋ามากค่ะ คือทาออกมาแล้วแทบไม่แตกต่าง
แต่ได้สีที่ชัดเจนขึ้น เป็นสีสุภาพอีกสีที่เหมาะสำหรับสาวๆที่ไม่แต่งหน้าเยอะ ไม่กล้าฟาดปากสีจี๊ดๆ

จ๊ะจ๋าเป็นคนที่ปากค่อนข้างแห้ง เคยมีแบบว่าตื่นนอนแล้วเลือดติดอยู่ที่ปากเลย บรื๋ออออ
ลิป NARS Audacious เหมาะสำหรับสาวๆทุกคนเลยจ้าาา ปากแห้งไม่แห้งก็ใช้ได้
เนื้อลิปเนียนนุ่มมาก บางเบาจนคิดว่าสีคงจะไม่ชัดแน่ๆ ไม่ติดนานหรอก
พอใช้แล้วมันเริ่ดมากค่ะ สีแน่นสุดๆ (แนะนำให้ใช้ลิปทาปากเลย ไม่ต้องใช้แปรง) ติดทนด้วย
ได้ลุคที่ดูสุขภาพดี ไม่แมท ไม่มันวาว ไม่เป็นคราบขาว

คุณเจนให้ทริคเล็กน้อยสำหรับการเลือกลิปสติก เราไม่จำเป็นต้องห่วงว่าทาสีไหนแล้วจะเหมาะกับเรา สีนี้ฉันทาได้ไหม เราสามารถทาได้ทุกสีค่ะ การเลือกลิปสติกทาปากในแต่ละวันสามารถบอกได้ด้วยว่าเรากำลังอยู่ในอารมณ์แบบไหน ซึ่งจ๊ะจ๋าก็เป็นค่ะ เปลี่ยนสีลิปสติกทุกวันเลย 
ไปหาสีที่ใช่กับตัวคุณดูค่ะ ลองเล่นได้ที่เคาน์เตอร์นาร์สนะคะ

kittyjaja

kittyjaja

จ๊ะจ๋าค่ะ ชอบอัพเดตเรื่องความสวยความงาม แต่แอบไปหนักไปทางเรื่องอาหารการกินนิดนุง สวยและอร่อย 55555

Follow me on Instagram >> kittyjaja

FULL PROFILE