VDO How To : แต่งหน้าผิวฉ่ำ Glowing Skin Makeup Look

45 10

สวัสดีค่าาาทุกคนนน ลุคนี้แต่งง่ายมากๆ สำหรับใครที่อยากไปงานกลางคืน แต่เบื่อลุคเดิมๆ กับ smokey eye สีเข้ม หรือปากแดง

วันนี้เมย์นำเสนอลุคนี้เลยค่ะ เน้นผิวฉ่ำโกลว์ โชว์ผิวในงานปาร์ตี้ ใช้ตาเป็นจุดเด่นด้วยวิ้งที่หัวตา ให้ดูมีลูกเล่นและโดดเด่น

งานนี้ใช้เทคนิคการทำผิวให้ฉ่ำด้วยการเตรียมผิวให้พร้อม โดยการลงครีมบำรุงก่อนแต่งหน้าทุกครั้ง

และใช้ไฮไลท์ปัดตรงจุดรับแสงบนใบหน้า เพื่อให้ผิวเงา วาว และทำให้หน้าดูมีมิติด้วย

ช่วงนี้ผิวหน้าเมย์แย่มากๆ สิวเต็มเลย แต่ใครว่ามีสิวแล้วจะแต่งหน้าให้เหมือนผิวสุขภาพดี ฉ่ำวาวไม่ได้

มาดูกันจ้า ว่าเมย์มีวิธีอย่างไร ^^ อยากจะบอกว่า Before - After นี่นรกกับสวรรค์ชัดๆ 555

กดดูแบบ HD เลยนะจ๊ะ เพื่อความคมชัด :)

https://www.youtube.com/watch?v=lD6dfIK_7Vg

Tips & Tricks

สำหรับสาวที่มีผิวพัง แต่อยากสร้างผิวฉ่ำสุขภาพดีแบบเมย์ เรามีวิธีหลอกลวงค่ะ ฮิฮิ

ปกติเวลาที่เราเป็นสิว ทายาหมอ แต้มสิว ผิวเราจะแห้งลอก

เวลาแต่งหน้าจะดูหนากว่าปกติ เพราะผิวมันแห้ง ยิ่งโบกรองพื้นหรือแป้งเยอะๆ เพื่อปกปิด จะยิ่งดูหนาเตอะ

เมย์แนะนำเทคนิคง่ายๆ เลยจ้า

1. บำรุงผิวให้ชุ่มชื้นเสมอเป็นประจำทุกวัน แต่ทุกครั้งก่อนแต่งหน้า แนะนำให้มาร์กหน้าด้วย mask sheet ก่อนแต่ง 15-20 นาที

2. ก่อนลงรองพื้น ... ฉีดน้ำแร่ ทิชชู่ซับหมาดๆ >> ใช้ครีมบำรุงที่ช่วยเติมน้ำให้ผิว เนื้อบางเบา ลงบางๆ ค่ะ

จะช่วยให้ผิวเราชุ่มชื้น เวลาลงครีมรองพื้นจะเกลี่ยง่ายขึ้นเยอะ

***พวกเจลเติมน้ำให้ผิว ควรลงบางๆ ไม่งั้นอาจทำให้เมคอัพเป็นคราบได้นะคะ***

3. รองพื้นควรใช้แบบเนื้อบางเบา เพื่อให้ผิวโดยรวมทั้งหน้าไม่หนา ส่วนรอยต่างๆ ใช้คอนซีลเลอร์ปกปิดเป็นจุดๆเอา

4. ลงแป้งฝุ่นเท่านั้น และลงบางๆ พอให้รองพื้นเซ็ทตัวก็พอ

การใช้แป้งผสมรองพื้นหลังรองพื้น จะทำให้หน้ายิ่งหนาาาาาาาา ดูไม่เป็นผิว

5. ใช้บลัชออนเนื้อครีม จะทำให้แก้มมีสีออกมาจากผิวจริงๆ ธรรมชาติกว่าปัดแบบฝุ่น และติดทนด้วย

6.หลังจากแต่งหน้าเสร็จ ใช้แป้งไฮไลท์สีใกล้เคียงผิว ปัดตามจุดรับแสง

หน้าผาก สันจมูก หน้าแก้ม กระจับปาก คาง จะทำให้ผิวดูโกล์วขึ้น ดูสุขภาพดี ฉ่ำน้ำ

บ๊ายบาย ผิวแห้งเสียไปได้เลยจ้าาาา

ยังไงก็ลองแต่งตามกันดูนะคะ หลังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนน้าาา ^^

Me.Melissa

Me.Melissa

สวัสดีค่ะ เมย์ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักชาวจีบันทุกคนเลยคะ ^^ ชอบแต่งหน้าตัวเองและคนอื่น 55 และชอบของสวยงามทุกอย่างบนโลกนี้ มีความสุขที่เห็นตัวเองและคนอื่นๆ ดูดี :p และอยากทำให้คนอื่นดูดีด้วยเหมือนกัน
อยากรู้จักพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่รักสวยรักงามเหมือนกัน ^^
https://www.facebook.com/MeMelissaMakeupLover

FULL PROFILE