Review :: CLIO GELPRESSO WATERPROOF PASTEL UPPER LINER แต่งตาสีพาสเทล สุดเก๋

37 14

PASTEL เป็นอะไรที่ อั้มรู้สึกชอบมานานแล้ว พอดีบังเอิญไปเจอ ไลเนอร์ ตัวใหม่ของ CLIO ที่ร้าน Eve and Boy สยามสแควร์ ก็เลยลองเล่นดู ปรากฏว่า ตกหลุมรักแบรนด์นี้ไปโดยไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ ขอบอกก่อนเลยว่า อั้มไม่เคยสัมผัส หรือ ได้ทดลองอะไรของแบรนด์ CLIO มาก่อนเลย แต่วันนั้นเห็นสีสวย และลดราคา ก็ลองเล่น ๆ ดูก็ลองอยู่หลายแบรนด์นะคะ ในร้านมีหลายแบรนด์มาก ๆ แต่ไม่มีแบรนด์ไหนทำแบบ พาสเทล เลยค่ะ อั้มเลยสอยมาเล่นทั้งหมด 2 แท่ง ปกติเห็นมีทั้งหมด 6 สีนะคะ แต่ที่ร้านเห็นมี 3 สีค่ะ เป็นโทน เขียว , ม่วง , ชมพู ค่ะ แต่สีที่แบรนด์ทำมาทั้งหมดจะเรียกเรียงดังนี้

1 Keep Calm 
2 R.O.C.K 
3 Mint Ade 
4 Peace One Day 
5 The Groupies 
6 Pink Stud 

ชื่อภาษาไทย :: คลิโอ เจลเพรสโซ วอเตอร์พรูฟ พาสเทล อัพเปอร์ ลายเนอร์

ชื่อภาษาอังกฤษ :: CLIO GELPRESSO WATERPROOF PASTEL UPPER LINER

คุณสมบัติ :: เป็นเจลลายเนอร์ สูตรกันน้ำ สีพาสเทล 

แพคเกจ :: มาในกล่องกระดาษสีขาว เขียนรายละเอียดผลิตภัณฑ์รอบ ๆ กล่อง โดยกล่องบรรจุภัณฑ์จะมีการเน้นสีที่บริเวณตัวหนังสือ และ ด้านบนฝาปิด-เปิด เป็นสีเดียวกับผลิตภัณฑ์ ส่วนตัวผลิตภัณฑ์ จะเป็นด้ามดินสอ สีขาว ใช้ตัวอักษรสีเทา เน้นสีบริเวณส่วนท้าย ของด้ามดินสอ และส่วนท้ายของด้าม สามารถถอดออกมา เป็น กบเหลา ได้อีกด้วย เพื่อให้ปลายแหลมตลอดเวลา สามารถตวัดหางได้โฉบเฉี่ยวยิ่งขึ้น

เนื้อ Clio Gelpresso Waterproof  Pastel Upper Liner :: เขียนง่าย เนื้อนุ่ม ไม่แข็ง ควบคุมเส้นได้ง่าย ให้สีสม่ำเสมอชัดเจน และค่อนข้างติดทน 

วิธีใช้ :: ใช้ตกแต่ง วาด บริเวณขอบตา ตามสไตล์ของแต่ละบุคคล ใช้งานได้หลากหลายไม่ซ้ำใคร

ขนาด :: 0.5 กรัม

ราคา :: ปกติ 439 บาท

ทางแบรนด์เคลมว่า สูตรกันน้ำ ก็ต้องลองกันสักหน่อย

1. อั้มเขียนคำว่า CLIO ลงบนท้องแขน 

2. เปิดน้ำออกจากก๊อกน้ำ ความแรงระดับสุด โดยให้ลงโดนคำที่เขียนโดยตรง เปิดแช่ไว้ 2 นาที โดยประมาณ

3.  หลังจากเปิดทิ้งไว้ 2 นาที ไม่มีลบเลือน หรือ หลุด จางหายเลยค่ะ

4. ใช้ทิชชู่ซับ

5. ซับด้วยทิชชู่แล้ว ก็ยังเหมือนเดิมไม่ลบเลือน ลองใช้ทิชชู่ถู เบา ๆ ก็ไม่ออกค่ะ

6. ลองใช้ทิชชู่ ถูแรง ๆ หลาย ๆ รอบ สรุปก็มีออกไปบ้าง บางส่วน

สรุปการกันน้ำ :: อั้มให้ผ่านค่ะ คุณได้ไปต่อ โดยไม่มีเงื่อนไข ใด ๆ เลย เพราะน้ำที่ผ่าน และ โดน ไม่ทำให้ผลิตภัณฑ์จางหาย หรือ ลบเลือน ไหลย้อย เยิ้ม คือ โดนแล้วก็ยังเหมือนเดิม ดังนั้น ณ จุด ๆ นี้ 10/10 ลองเขียนกับตา ก็อยู่ได้ทั้งวันเลยค่ะ ไม่ไหล ไม่แพนด้า ขนาดตามัน ๆ นะเนี่ย ก็ปลื้มสิค่ะ นางต้องหมดแน่ๆ เพราะตอนนี้รักนาง เขียนทุกวันเลยอ่ะ บ้าเห่อสุด ๆ

รายละเอียดการแต่งตาเพิ่มเติมเอามาให้ชมกันเก๋ ๆ นะคะ

การแต่งตา ด้วยเบอร์ 3 , 4

การแต่งตาอีกรูปแบบหนึ่ง ง่าย ๆ แต่เก๋มาก ๆ ใช้สีม่วง  เบอร์ 4

อันนี้เป็นการแต่งตาหลายๆ  รูปแบบ โดยใช้ผลิตภัณฑ์ของ CLIO

การแต่งตาด้วยสีทั้ง 6 สี

เป็นไงค่ะ ชอบไหมค่ะ ถ้าชอบอยากเปลี่ยนลุค การแต่งตาให้สวยเก๋ แนวพาสเทล

หรือใครชื่นชอบ แนวพาสเทล อยู่แล้ว ก็ไม่ควรพลาด ด้วยประการทั้งปวงค่ะ

Aumbellezza

Aumbellezza

ชื่อ "อั้ม" นะคะ เรียกในวงการ Aum Bellezza
♥ ชอบการทดลอง นู่น นี่ นั่น ไปเรื่อย ๆ ♗
♥ ชอบการแต่งหน้า
♥ ชอบเรื่องความสวย ความงาม ツ
♥ ชอบท่องเที่ยว ชอบกิน
♥ ชอบแชร์ สิ่งต่าง ๆ รอบตัว ที่คิดว่ามีประโยชน์กับตัวเองและคนอื่น

ฝากติดตาม พูดคุย แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และ เรื่องราวดี ๆ ที่มีประโยชน์กันได้ที่

♔ Facebook ♔
- http://www.facebook.com/aumbellezza
♔ Instagram ♔
- aum_bellezza
♔ Contact me ♔
- aumbellezza@gmail.com

FULL PROFILE