มีสูตรอาหารลดน้ำหนักหลากหลายแบบ มาฝากกันจ้า

10 20
ดีค่ะ เพื่อนๆจีบัน ?
แบบว่าตัวอ๊อบเองไม่ค่อยจะถนัดเรื่องของ How to หรือแต่งหน้าสวยๆนะคะ
แต่งได้ก็แบบธรมดา ไอเราจะมาอวดเหมือนคนเก่งๆเค้า เด๋วก็หาว่า อี๋ๆๆๆ เสร่อจิงๆ อิอิ ......

ก็เลยเอาเป็นเรื่องของความงามอย่างอื่นดีกว่าค่ะ ถนัดกว่าจ้าาาา

พอดีได้ไปอ่านเจอกระทู้เก่า สำหรับคนที่อยากลดความอ้วนเน้ออ เลยหาสูตรต่างๆมาฝาก อีกอย่างส่วนตัวอ๊อบก็เป็นคนชอบออกกำลังกายด้วย เลยสนใจเรื่องพวกนี้เป็นพิเศษนะคะ ใครที่มีปัญหา น้ำหนักขึ้นๆลงๆ (ขึ้นไว ลงไว...เหมือนอ๊อบ) ก็มีสูตรของอ๊อบเองนะคะจะมาบอกกาน จะบอกว่าเราไม่ควรอดอาหารเลยแม้แต่นิดเดียวววว เพราะนั่นแหละอันตรายยิ่งกว่าเรากินอีก

มาเริ่มกะสูตรทั่วไปกันเลยดีก่าาาาาา ?

สูตรลับไดเอต

วันที่ 1

• อาหารเช้า
    ฝรั่ง กล้วยน้ำว้า โยเกิร์ต
    เครื่องดื่ม:
    น้ำมะละกอปั่นผสมกับน้ำส้มคั้นและขิงเล็กน้อยผสมน้ำลงไปเจือจาง

• อาหารกลางวัน
    ข้าวต้มปลากับหน่อไม้ฝรั่งสีเขียว
    น้ำผลไม้
    ปั่นมะละกอครึ่งผลกับน้ำส้มคั้น 50 มิลลิกรัมและโยเกิร์ต 100 กรัม

• อาหารเย็น
    ก๋วยเตี๋ยวไก่

วันที่ 2

• อาหารเช้า
    ไข่เจียวใส่หอมซอย ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    ผลไม้:
    กล้วยน้ำว้า 1 ผล และสับปะรด 1 ชิ้น

แกงจืดวุ้นเส้น ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    น้ำมะละกอปั่นผสมน้ำส้มและขิงเล็กน้อย ผสมน้ำลงไปเจือจาง

• อาหารเย็น
    แกงเผ็ดเนื้อ ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี

วันที่ 3

• อาหารเช้า
    กล้วย มะละกอ และโยเกิร์ต
    ผลไม้:
    สับปะรด

ต้มยำกุ้ง ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    ผลไม้:
    กล้วย 1 ผล

• อาหารเย็น
    ผัดผักรวมมิตร ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี

วันที่ 4

• อาหารเช้า
    ไข่เจียวกับพริกหวาน (ไข่หนึ่งฟอง) ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    ผลไม้:
    ฝรั่งและกล้วยน้ำว้าอย่างละ 1 ผล

ข้าวต้มหมู
    น้ำมะละกอปั่นผสมน้ำส้มและขิงเล็กน้อย ผสมน้ำลงไปเจือจาง

• อาหารเย็น
    ผัดผักเปรี้ยวหวานกุ้ง ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี

วันที่ 5

• อาหารเช้า
    กล้วยน้ำว้า มะละกอ และโยเกิร์ต
    น้ำฝรั่ง 1 แก้ว

แกงจืดวุ้นเส้นใส่ผัก ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    ผลไม้:
    มะม่วง 1 ผล

• อาหารเย็น
    แกงเผ็ดไก่ ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี

วันที่ 6

• อาหารเช้า
    ไข่เจียวกับมะเขือเทศ ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    ผลไม้:
    สับปะรด ฝรั่ง

ข้าวต้มกุ้ง
    น้ำมะม่วงปั่นผสมกับน้ำส้มคั้นและขิงเล็กน้อย ผสมน้ำลงไปเจือจาง

• อาหารเย็น
    ก๋วยเตี๋ยวผัดซีอิ๋ว

วันที่ 7

• อาหารเช้า
    สับปะรด กล้วยน้ำว้า และโยเกิร์ต
    น้ำมะม่วงปั่นผสมกับน้ำส้มคั้นและขิงเล็กน้อย ผสมน้ำลงไปเจือจาง

แกงป่าไก่ ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี
    น้ำสับปะรดปั่น

• อาหารเย็น
    ผัดผักใส่เต้าหู้ ข้าวซ้อมมือ 1 ทัพพี

???

ลดความอ้วนแบบดารานางแบบฮอลลีวูด 

ดารานางแบบฮอลลีวูด เค้าสวยผอมได้ทันใจเหมือนสั่งได้เลยใช่มั้ยคะ นั่นเพราะเค้ามีสูตรดีค่ะ เราเลยเอามาฝากทุกๆ ด้วยค่ะ สูตรนี้ใช้เวลาเพียงแค่ 7 วันเท่านั้นเองค่ะ แต่ก็จะทำนานว่านั้นก็ไม่ว่าอะไรนะคะ 

• กินแฮมต้ม 2 แผ่นในมื้อเช้าตลอด 7 วัน

• มื้อกลางวันกินผลไม้สดบ้าง สลัดผลไม้บ้างในบางวัน

• กินซุปผักโขม 1-2 ถ้วย ในมื้อเย็นตลอด 7 วัน

???

สูตรนางแบบไทย

ดูสูตรลดน้ำหนักจาเมืองนอกมาก็มากแล้ว ลองดู สูตรที่นางแบบไทยเค้าใช้กัน บ้างนะคะ เช่นเดียวกันใช้เวลา 7 วันค่ะ 

• มื้อเช้า กินแอปเปิ้ลเขียว 1 ผล ตลอดทั้ง 7 วัน ถ้าไม่ชอบก้อาจกินแอปเปิ้ลเขียวให้กินส้มหรือ ฝรั่งหรือ มะละกอหรือสับปะรดแทนได้ แต่ห้ามกินผลไม้หวานจัดเช่น เงาะ ละมุด มังคุด น้อยหน่า องุ่นค่ะ
  • มื้อกลางวัน กินเกาเหลาใส่ผักเยอะๆ สลับกับส้มตำและปลาดุกย่างตลอด 7 วัน อาจเปลี่ยนปลาย่างเป็นปลานึ่งตัวเล็กๆ 1 ตัวกินกับผักนึ่งก็ได้ค่ะ
  • มื้อเย็น กินซุปผักหรือแกงจืดสลับกับสลัดผักใส่ไข่ต้มหั่นเป็นแว่นๆ สลับกับแฮมต้ม 2 แผ่นทั้ง 7 วันค่ะ

???

สูตรผอมทันใจ

อันนี้เค้าว่ามาอย่างนี้นะคะ ไม่รู้ว่าจะผอมได้ทันใจจริงๆ รึเปล่า แต่ถ้าหากประเภทหนัก 100 กิโลจะมาผอมเหลือ 40 กิโลภายใน 7 วันก็คงเป็นไปไม่ได้นะคะ แบบนั้นอันตรายเกินไปค่ะ เอาเป็นว่าลดได้ตามสภาพร่างกายของแต่ละคนละนะคะ สูตรนี้ก็ใช้เวลา 7 วันเช่นกันค่ะ 

• มื้อเช้า กินไข่ต้ม 1 ฟอง เป็น 4 วันติดกัน อีก 3 วันที่เหลือกิน กล้วย 1 ผล
  • มื้อกลางวัน กินส้มตำกับตับปิ้ง 1-2 ไม้ บางวันอาจเปลี่ยนเป็นส้มตำกับซุบหน่อไม้แทนได้ค่ะ ถ้าไม่ชอบท้องถิ่นมากก็เปลี่ยนมาทานสลัดผักสดกับทูน่าแทน กินอย่างนี้ 4 วันค่ะ อีก 3 วันที่เเหลือให้กินก๋วยเตี่ยวไก่
  • มื้อเย็น กินผักนึ่งกับน้ำพริก ไม่กินข้าวนะคะ บางวันอาจมีปลานึ่งตัวเล็กๆ 1 ตัว กินอย่านี้ตลอด 7 วันถ้าไม่ชอบน้ำพริกให้กินแกงจืดผักเยอะและใส่เห็ดฟางค่ะ

???

สูตรลดน้ำหนักด่วนแบบจีน

เรามีสูตรลดน้ำหนักแบบดาราฮอลีวูดกันมาแล้ว วันนี้เราก็ขอเสนอ สูตรลดน้ำหนักแบบด่วนของจีน กันบ้างนะคะลองดูนะคะ อาจจะไม่โหดเท่าของฮอลีวูดก็ได้ค่ะ 

• กินข้าวต้ม 1 ถ้วยทั้งมื้อเช้าและกลางวันตลอด 7 วัน
  • กินแกงจืดฟักใส่กุ้งแห้ง 1 ถ้วย สลับกับกินต้มจับฉ่ายในมื้อเย็นตลอด 7 วัน

สูตรนี้น่าจะทำได้ง่ายนะคะ เพราะได้ทานข้าวกันตั้ง 2 มื้อ แต่ก็ต้องระวังหน่อยนะคะ อย่าทานข้าวเยอะเกินไปค่ะ

หมายเหตุ

มื้อเช้าทานข้าวต้ม ในสูตรไม่ได้บอกว่าทานกับอะไร เข้าใจว่าน่าจะทานข้าวต้มเปล่าๆ แต่ก็น่าจะหากับข้าวเบาๆ มาทานด้วยได้นะคะ เช่น ปลากรอบ ไข่ต้ม ยำกุ้งแห้ง ยำผักดอง เป็นต้นค่ะ เลือกกับที่ไม่มีไขมันนะคะ

???

ลดหุ่น 7 วันโปรแกรมที่ 1 สูตรยอดนิยม

เรามีโปรแกรมลดน้ำหนักมาให้คุณ เป็นโปรแกรม 7 วันค่ะ โดยที่เรามี 3 โปรแกรมมาให้เลือกค่ะ ลองเลือกดูนะคะว่าโปรแกรมไหนจะเหมาะกับคุณมากที่สุดค่ะ 

วันที่ 1

• เช้า: ไข่ต้ม 1 ฟอง

• กลางวัน: ก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม

• เย็น: ทูน่า 1 จานเล็ก (1 กระป๋องทูน่าในน้ำเกลือ) บีบมะนาว และใส่พริกไทยให้มากๆ

• ของว่าง: ผลไม้ โยเกิร์ต

• ออกกำลังกาย: เดินเร็ว 35 นาที

วันที่ 2

• เช้า: ไข่ต้ม 1 ฟอง

• กลางวัน: ก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม

• เย็น: ทูน่า 1 จานเล็ก (1 กระป๋องทูน่าในน้ำเกลือ) บีบมะนาว และใส่พริกไทยให้มากๆ

• ของว่าง: ถั่วลิสง 2 ช้อนโต๊ะ

• ออกกำลังกาย: เต้นแอโรบิก 45 นาที

วันที่ 3

• เช้า: แฮมต้ม 2 แผ่น

• กลางวัน: ข้าวราดผัดผัก

• เย็น: น้ำพริกกับผักลวก (ไม่มีข้าว)

• ของว่าง: เมล็ดทานตะวัน 2-3 ช้อนโต๊ะ

• ออกกำลังกาย: กายบริหาร 20-30 นาที (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 4

• เช้า: แฮมต้ม 2 แผ่น

• กลางวัน: ข้าวราดแกง

• เย็น: น้ำพริกกับผักสด

• ของว่าง: ข้าวโพดต้ม 1 ฝัก

• ออกกำลังกาย: เต้นแอโรบิก 60 นาที

วันที่ 5

• กลางวัน: เกาเหลาลูกชิ้น ใส่ผักเยอะๆ

• เย็น: ซุบผักหรือต้มจับฉ่าย

• ของว่าง: ผลไม้ โยเกิร์ต

• ออกกำลังกาย: กระโดดเชือก 20 นาที (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 6

• กลางวัน:  เกาเหลาลูกชิ้น ใส่ผักเยอะๆ

• เย็น: ซุบผักหรือต้มจับฉ่าย

• ของว่าง:  ขนมปังโฮลวีตทาแยมผลไม้

• ออกกำลังกาย: กายบริหาร 20-30 นาที

วันที่ 7

• เช้า: โจ๊ก 1 ถ้วย

• กลางวัน: สลัดผักหรือส้มตำหรือซุบหน่อไม้

• เย็น: ปลานึ่ง ผักลอกจิ้มน้ำพริก

• ของว่าง: กล้วย 1 ผล

• ออกกำลังกาย: กายบริหาร 20-30 นาที (ชั่งน้ำหนัก)

???

ลดหุ่น 7 วันโปรแกรมที่ 2 สูตรเข้มข้น

สูตรนี้เป็นสูตรล้างพิษแบบประยุกต์และยังทำให้น้ำหนักลดลงได้อย่างรวดเร็วด้วยค่ะ ซึ่งสูตรทำซุปผักต่างๆ สามารถดูได้จากสูตรล้างพิษที่เราเคยให้ไว้นะคะ 

วันที่ 1

• เช้า: น้ำแอปเปิ้ลปั่นสดไม่ใส่น้ำตาล

• กลางวัน: ซุปผัก

• เย็น: ซุปผัก
    ถ้าหิว แอปเปิ้ลเขียว 1 ผล

วันที่ 2

• เช้า: น้ำแอปเปิ้ลปั่นสดไม่ใส่น้ำตาล

• กลางวัน: ผักสด น้ำสลัดใส คลุกน้ำมันมะกอกและบีบมะนาวเท่านั้นค่ะ

• เย็น: ผักสด น้ำสลัดใส คลุกน้ำมันมะกอกและบีบมะนาวเท่านั้นค่ะ
    ถ้าหิว แอปเปิ้ลเขียว 1 ผล (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 3

• เช้า: น้ำองุ่นแดงบีบหรือคั้น

• กลางวัน: ผักต้มหรือนึ่ง (แครอท ผักโขม บร็อกโคลี)

• เย็น: มันฝรั่งต้ม หรือซุปหอมใหญ่ใส่มันฝรั่ง
    ถ้าหิว โยเกิร์ต

วันที่ 4

• เช้า: น้ำองุ่นแดงบีบหรือคั้น

• กลางวัน: มันฝรั่งต้ม หรือไข่ต้ม 2 ฟอง

• เย็น: โจ๊กใส่ไข่ 1 ถ้วย
    ถ้าหิว กล้วย 1 ผล

วันที่ 5

• เช้า: น้ำมะละกอปั่น

• กลางวัน: ซุปผักรวมกับขนมปังโฮลวีต 1 แผ่น

ถ้าหิว กล้วย 1 ผล (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 6

• กลางวัน: ซุปผักรวมกับขนมปังโฮลวีต 1 แผ่น

ถ้าหิว กล้วย 1 ผล (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 7

• กลางวัน: สลัดผักสดกับแฮมหรือเนื้อไก่ฉีก

• เย็น: ซุปผักรวม
    ถ้าหิว โยเกิร์ต

???

ลดหุ่น 7 วันโปรแกรมที่ 3 สูตรดั้งเดิม

สูตรนี้เป็นสูตรสำหรับคนที่ต้องการเดินสายกลางค่ะ ไม่ควบคุมอาหารจนโหย แต่เน้นการเผาผลาญพลังงานค่ะ 

วันที่ 1

• กลางวัน: ก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม

• เย็น: ซุปผัก

• ออกกำลังกาย:  เดิน 30 นาที
    ของว่างระหว่างมื้อ กินผลไม้หรือกล้วย 1 ผลทุกวัน

วันที่ 2

• กลางวัน: ข้าวราดแกง 1 จาน

• เย็น: ผลไม้รวม 1 จาน

• ออกกำลังกาย: วิ้งจ๊อกกิ้ง 40 นาที

วันที่ 3

• เช้า: ไข่ต้ม 2 ฟอง

• กลางวัน: ซุปผักรวม

• ออกกำลังกาย: พัก (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 4

• เช้า: โยเกิร์ต 1 ถ้วย

• กลางวัน: ข้าวราดแกง 1 จาน

• เย็น: ปลานึ่งกับน้ำพริกผักลวก

• ออกกำลังกาย: เต้นแอโรบิก 60 นาที

วันที่ 5

• เช้า: โยเกิร์ต 1 ถ้วย

• กลางวัน: เกาเหลาลูกชิ้นใส่ผักเยอะๆ 1 ถ้วย

• เย็น: ข้าวต้มปลา 1 ถ้วย

• ออกกำลังกาย: ว่ายน้ำ 60 นาที (ชั่งน้ำหนัก)

วันที่ 6

• เช้า: ไข่ต้ม 2 ฟอง

• กลางวัน: ซุปผักรวม

• ออกกำลังกาย: พัก

วันที่ 7

• เช้า: โยเกิร์ต 1 ถ้วย

• กลางวัน: ก๋วยเตี๋ยว 1 ชาม

• เย็น: สลัดผักสด

• ออกกำลังกาย: พัก (ชั่งน้ำหนัก)

???

สูตรอาหารลดน้ำหนัก สลัดผลไม้

สูตรอาหารนี้ซึ่งจะมีทั้งหมด 7 สูตรด้วยกันนะคะ สามารถนำมาใช้กับโปรแกรมลดน้ำหนัก 7 วันได้ค่ะ

นำชมพู่ ฝรั่ง แอปเปิ้ล สับปะรด มาหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ พอคำ ใส่ชามแล้วราดด้วยโยเกิร์ตรสใดก็ได้ที่ชอบค่ะ กินเป็นอาหารเช้าหรือเย็นก็ได้ค่ะ กินซัก 1 ชามใหญ่ๆ ก็ไม่อ้วนค่ะ

???

สูตรอาหารลดน้ำหนัก สลัดทูน่าประยุกต์

สลัดทูน่านี้เป็นอาหารลดน้ำหนักที่มีประโยชน์ทีเดียวค่ะ อร่อยแถมยังแคลอรี่ต่ำอีกด้วยนะคะ น่าจะช่วยให้ลดน้ำหนักได้อย่างมีความสุขมากขึ้นนะคะ

เทปลาทูน่ากระป๋อง (เอาชนิดในน้ำเกลือนะคะ อย่าเอาที่อยู่ในน้ำมัน) ใส่จาน บีบมะนาว 1 ผล โรยพริกไทยมากๆ จากนั้นซอยแตงกวาและผักกาดแก้วกับหอมใหญ่ลงไป โดยไม่ใส่น้ำสลัด (ใส่ผักได้เยอะเท่าที่ต้องการ)

ทานเป็นอาหารกลางวันหรือเย็นได้เลยค่ะ

???

สูตรลดน้ำหนักของสมเด็จพระเทพฯ

**ก่อนรับประทานอาหารควรดื่มน้ำก่อน 2 แก้ว**

วันที่ 1

• มื้อเช้า: น้ำผลไม้หรือโยเกิร์ต

• มื้อกลางวัน: ไข่ต้มสองฟอง

• มื้อเย็น: สลัดผัก

วันที่ 2

• มื้อเช้า: น้ำผลไม้หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม

• มื้อกลางวัน: ไข่ต้มสองฟอง

• มื้อเย็น: โยเกิร์ต

วันที่ 3

• มื้อเช้า: โยเกิร์ตหรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม

• มื้อกลางวัน: เกาเหลาลูกชิ้นหมู

• มื้อเย็น: สับปะรด 1 ชิ้น

วันที่ 4

• มื้อเช้า: ขนมปัง 1 แผ่น น้ำผลไม้หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม

• มื้อกลางวัน: สลัดผักและไก่ย่าง 1 ชิ้น

• มื้อเย็น: โยเกิร์ต

วันที่ 5

• มื้อเช้า: น้ำผลไม้หรือกาแฟไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่ครีม

• มื้อกลางวัน: ส้มตำและไก่ย่าง 1 ชิ้น

• มื้อเย็น: สลัดผัก

วันที่ 6

• มื้อกลางวัน: ปลานึ่งหรือปลาเผา

• มื้อเย็น: นมสด

วันที่ 7

• มื้อเช้า: ข้าวสวย 1 ทัพพี และหมูย่าง 1 ชิ้น หรือ ข้าวสวย 1 ทัพพี และไข่ต้ม 1 ลูก

• มื้อกลางวัน: เกาเหลาลูกชิ้นหมู

• มื้อเย็น: สับปะรด 1 ชิ้น

วันที่ 8

• มื้อเช้า, มื้อกลางวัน, มื้อเย็น: ให้รับประทานอะไรก็ได้ตามใจชอบ แต่ถ้าอยากลดน้ำหนักต่อให้เริ่มทำตั้งแต่วันแรก

???

สูตรของอ๊อบเองค่ะ 

สูตรนี้ดัดแปลงมาจากสูตรต่างๆที่กล่าวข้างต้น ง่ายๆ อ๊อบไม่อดนะคะ เพราะตอนนี้อ๊อบเรียนปริญญาโทอยู่ต่างประเทศ เจอทั้งรายงาน นอนก็ดึก อ่านหนังสือ แล้วยังอากาศหนาวอีก ไม่กินคงอยู่ไม่ได้นะคะ เอาหล่ะมาเริ่มกันเลยยย

สูตรนี้เหมาะกับเพื่อนๆที่มีน้ำหนักตัวไม่มาก หรือเพิ่มขึ้นมาไม่เกิน ห้า กิโล ก็น่าจะเวิคค่ะ คือ...

ตื่นเช้ามา
ก็กินเครื่องดื่มธัญญาพืช (เนสวิต้า)+ ขนมปังโฮลวีท จะปิ้งหรือไม่ก็ได้ 1 แผ่น ห้ามทาแยมอะไรเลยนะคะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนติดที่ต้องมีรสชาติหวานๆ ก็ให้ลองเปลี่ยนมาเป็น ขนมปังลูกเกดก็ได้ สลับกันไป อย่ากินทุกวันะคะ

พอตอนเที่ยง 
ถ้ามีเรียนที่มหาลัยก็จะทำข้าวกล่องไปกินตลอดค่ะ เพราะข้าวที่นี่ถ้าซื้อ นอกจากจะแพงแล้ว ยังเยอะแยะมากมาย มโหฬารตระกาลตา -''- เลยทำใส่กล่องไปกินเอง ก็จะเป็นข้าวตักไปประมาณ ทัพพีครึ่งค่ะ แล้วกับข้าวส่วนใหญ่จะเป็นผัดผักและไข่ดาว ก็ดัดแปลงกันไป แต่พยายามเลี่ยงแกงที่เป็นกะทิเท่านั้นเองค่ะ

พอมื้อเย็น
โยเกิร์ต+apple พอกินมื้อเย็นเสร็จ ก็เว้นไว้สัก ชม. แล้วไปเข้าฟิตเนส วิ่งตลอดไม่หยุด 30 นาทีค่ะ คือถ้าอ๊อบหยุดจะทำให้ขี้เกียจก็เลยไม่หยุดเองนะคะ อิอิ ทำอย่างนี้ 1 อาทิตย์ ลดมาสองถึงสามโลค่ะ นี่คือแบบเคร่งครัดนะคะ พอเราทำไปได้สักพักเราก็จะไม่หิวบ่อยด้วย

อ๊อบมีความรู้สึกว่า พอเราออกกำลังกายเสร็จ มันจะไม่อยากกินอาหารไปเอง เนื่องจากเหนื่อย มันก็อยากอาบน้ำ นอนให้สบายมากกว่า หรือออ ถ้าต้องการลดอย่างเร่งด่วนจิงๆ อันนี้อ๊อบกินติดต่อกัน สองอาทิตย์เลยค่ะ คืองด แป้ง แล้วกินแต่ผักต้ม ส่วนตัวเป็นคนชอบกินผัก เลยไม่เบื่อค่ะ อ๊อบกินกะหล่ำปลี้ต้ม หรือ ผักบุ้งนะคะ อาจจะใส่คนอร์ หรือน้ำจิ้มสุกี้ แต่ว่าไม่ได้ซดน้ำนะคะ กินผักได้เยอะเท่าที่ต้องการเลยค่ะ ช่วยได้เยอะมากเลยนะ ... คือตอนนั้นอยากลดแบบจิงจัง แล้วก็ลงมาเกือบ ห้าโล ระหว่างนั้น ออกกำลังกายไปด้วยค่ะ

???

สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่า การลดน้ำหนักที่ได้ผลดีที่สุด คือ กินให้เป็นเวลา งดของจุกจิก และออกกำลังกาย เราไม่จำเป็นต้องผอมอย่างนางแบบปลิวลม เพราะนั่นคืองานของเค้า หุ่นของคนเราไม่ได้ออกมาให้มีมาตรฐานว่าคนผอมต้องไซด์เท่าไหร่ บางคนลดให้ตาย แต่เป็นคนที่มีเนื้อ ก็ไม่สามารถผอมได้เท่านางแบบจนแก้มตอบ เอาเป็นว่ามีสัดส่วนที่เหมาะสมดีที่สุด หรืออีกอย่างคือ ลดเฉพาะส่วนก็เวิคนะคะ

แบบว่ายาวววววววววววววววมากมายย แต่คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆได้ ขอเป็นกำลังใจให้สาวๆทุกคนมีหุ่น และสุขภาพที่ดีกันถ้วนหน้าค่ะ

Obby

Obby

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบันทุกคน ยินดีที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกค่ะ

FULL PROFILE