VDO How to ติดขนตาปลอมและติดสติกเกอร์ตาสองชั้น

43 15

สวัสดีค่ะ

กระทู้นี้จูนมีทั้งเทคนิคการติดขนตาของตัวเองทั้งบนและล่างแบบ VDO

และการติดสติกเกอร์ 2 ชั้น ให้ตาดูกลมโตขึ้นมาฝากค่ะ

วิธีติดขนตาปลอมทั้งบนและล่าง ที่เป็นเทคนิคในแบบจูนถนัดนะคะ

ลองดูในวีดีโอได้เลย จะมองเห็นภาพได้อย่างชัดเจน :)

การติดแบบครึ่งเดียวจะเห็นว่าหางตาฟุ้งและฟูมากขึ้น แต่ส่วนหัวตายังดูเป็นธรรมชาติ

ถ้าติด 2 คู่เต็มก็จะได้ตาที่คมกลมโตและฟูฟุ้งสุดๆ

ครั้งนี้เลือกใช้ขนตาสีน้ำตาล จะติดเดี่ยวๆก็สวย จะติดซ้อนขนตาสีดำก็ดูเป็นธรรมชาติ

ส่วนวิธีติดขนตาล่าง

จะมีทั้งแบบติดยาวทั้งแผงแบบขนตาบน และแบบติดเป็นช่อๆ

การติดแบบแผงสะดวกรวดเร็วและทำได้ง่ายสำหรับขนตาล่างแบบแกนใส

โดยให้เริ่มจากวัดขนตาแล้วตัดให้พอดีกับขอบตาล่าง

จากนั้นก็ทากาวแล้วติดจากหางตาก่อน เมื่อได้ตำแหน่งที่ต้องการแล้ว ค่อยใช้แหนบช่วยติดหัวตาค่ะ

แต่โดยส่วนตัว จูนชอบตัดเป็นช่อเล็กๆแล้วค่อยติดลงไป
เพราะลดอาการระคายเคืองขอบตา และยืดหยุ่นได้ดีกว่า

จูนว่าติดแบบช่อดูธรรมชาติกว่านะคะ

มาต่อด้วยการติดสติกเกอร์ตาสองชั้น เป็น How to แต่งหน้าโทนส้มๆนมๆที่จูนชอบแต่งเป็นประจำค่ะ

มีนางแบบมาร่วมด้วยนะ :D

เริ่มต้นด้วยรูปแบบวีดีโอก่อนนะคะ เพื่อนๆจะได้มองภาพได้อย่างชัดเจนมายิ่งขึ้น

ส่วนใครที่ไม่สะดวกดูแบบวีดีโอ จูนก็มีแบบรูปภาพมาให้ดูด้วยค่ะ แต่อาจจะไม่ละเอียดเท่าไหร่น้า

พอดีวันนั้นฝนตกเลยต้องรีบถ่ายหน่อยจ้า

Cosmetics

Eyebrow - Cosluxe slimbrow pencil - 4U2 DFY9 natual eyebrow liner - Fasio brown gel

Double eyelid tape - Choice

Eye primer - Too faced shadow Insurance

Eyeshadow - Illamasqusa #Lover(Blusher)

- Make up store Microshadow #Lingerie

- The balm #Betty-lou manizer

Eye liner - Kate super sharp

Powder liner - Canmake #Brown pencil liner - Cosluxe

Mascara - Maybelline volum’ express hypercurl cat eyes

False Lasher - Choice #MM03 , SED21

Bronzer - Nars #Laguna

Blusher - Illamasqusa #Lover

Highlighter - The balm Mary-lou manizer Color

Lip - YSL rouge volupte #30 Faubourg peach

ลงเบสเมคอัพให้สีผิวดูสม่ำเสมอและผิวหน้าเรียบเนียนขึ้น

แต่เว้นรองพื้นหรือแป้งฝุ่นที่เปลือกตาเอาไว้ก่อนนะคะ  เวลาติดสติกเกอร์จะได้อยู่ทนทั้งวันค่ะ

จากนั้นก็เขียนคิ้วให้เรียบร้อยค่ะ

มาติดสติกเกอร์ตาสองชั้นกันนะคะ

ก่อนติดให้ใช้คอตตอนบัดเช็ดทำความสะอาดเปลือกตาอีกรอบ ให้ความมันของเปลือกตาออกให้หมด

เทคนิคในการติดให้ดูเนียนคือ

"ติดช่วงหัวตาให้พอดีกับรอยพับเดิม แล้วดันสติกเกอร์ให้สูงขึ้นกว่ารอยพับช่วงหางตา"

วิธีนี้จะช่วยให้มองไม่ค่อยเห็นสติกเกอร์เวลาลืมตา ทำให้ดูเนียนมากๆค่ะ

*ถ้าครั้งแรกที่ติดไม่ได้ตำแหน่งที่ต้องการ ให้ลอกสติกเกอร์อันเดิมทิ้งไป จากนั้นก็ติดอันใหม่เลยนะคะ

กาวของสติกเกอร์อันเดิมจะเสื่อมคุณภาพ ไม่สามารถนำมาติดใหม่ได้จ้า

วิธีการแต่งตา

1. ทาไพรเมอร์โดยใช้วิธีกดเบาๆให้ทั่วเปลือกตา

2. ทาอายชาโดว์สีส้มเนื้อแมท เพื่อช่วยลดความวาวของสติกเกอร์

3. ทาอายชาโดว์สีส้มผสมชิมเมอร์ทับเล็กน้อยให้ตาดูสดใส

4. ระบายสีอายชาโดว์สีน้ำตาลที่หางตาให้ดูมีมิติ

5. กรีดอายไลเนอร์ให้ชิดขอบตา

6. ระบายสีน้ำตาลเข้มที่ขอบตา เพื่อให้อายไลเนอร์ดูฟุ้งขึ้น และตาดูไม่บวมด้วยค่ะ

7.  ดัดขนตาและปัดมาสคาร่า จากนั้นติดขนตาปลอมให้ตาดูโตขึ้น

8. ระบายหัวตาด้วยชิมเมอร์สีสว่าง และระบายหางตาด้วยสีน้ำตาลเนื้อแมท

9. ปัดขนตาและติดขนตาล่างให้ดูกลมกลืน บาลานซ์กับขนตาบน

เสร็จแบ๊ว

ดวงตาก่อนแต่งและหลังแต่งค่ะ

ตาดูโตและสดใสขึ้นนะ ^^

จากนั้นก็มาสร้างโครงหน้า ปัดแก้มและทาปาก ให้ได้เมคอัพที่สวยสมบูณณ์แบบอย่างเป็นธรรมชาติ

Before - After กันนิดนึง

เวลาหลับตาก็ยังมองเห็นสติกเกอร์อยู่นะคะ บอกเลยว่ายังไงก็หลีกเลี่ยงไม่ได้หรอกค่ะ

แต่การทาอายชาโดว์เนื้อแมทลงไปก่อน จะช่วยอำพรางให้เห็นน้อยลง ไม่ได้ชัดจนน่าเกลียดนั่นเองจ้า

อย่างที่บอก เวลาลืมตาจะดูเนียนเป็นธรรมชาติมากเลย ^^

ขอบคุณน้องปุ๊กปิ๊ก นางแบบหน้าหวานที่มาเป็นนางแบบให้พี่จูนในครั้งนี้ด้วยนะคะ

หวังว่าบล็อคนี้จะมีประโยชน์ให้กับเพื่อนๆพี่น้องชาวจีบันได้บ้างนะคะ

ขอบคุณที่ติดตามกันค่ะ

Jelly Fat Fish

JellyJune

JellyJune

June JellyJune
ชื่อจูนนะคะ ^^
แว๊บไปแว็บมา แต่ก็คิดถึงบ้านจีบันเสมอ
ขอบคุณที่แวะเข้ามาทักทายกันค่าาา

FULL PROFILE