เห่อ : chanel & eveandboy (Ver.บ้านนอกเข้ากรุง)

18 7

สวัสดีค่ะ

นกเองนะคะ 
วันนี้มาเห่อกันอีกแล้วนะคะ
ฉบับบ้านนอกเข้ากรุง ค่ะ 
พอดีนกเป็นเด็กต่างจังหวัด (ลำปาง)
ต้องไปทำธุระในเมืองหลวง (กรุงเทพ)
ก็เลยไปจัด เครื่องสำอางบางอย่างที่หาไม่ได้ในลำปางค่ะ :D

ที่แรกเลยยย ~

เคาเตอร์ CHANEL สยามพารากอน

CHANAL PERFECTION LUMIERE เบอร์ 10 BEIGE ราคา 2200 บาท
จะบอกว่า นกเป็นคนนึงที่ตามหารองพื้นคุมมันที่ดีที่สุด (เป็นคนหน้ามัน ขั้นสุด)
ไปอ่านเจอมา ข่าวว่าตัวนี้ดี คุมมันเยี่ยม ก็เลยเกิดกิเลสค่ะ 555

ละอีกอย่างนึงคือ เค้าบอก BA ที่ เคาเตอร์พารากอน ดี๊ดี
ก็เลยตรงไปพารากอนก่อนเลย
สรุปคือ ดีจริงๆค่ะ เข้าไปก็ต้อนรับกันเป็นอย่างดี 
นกซื้อกับ BA พี่ส้มค่ะ น่ารักมาก แนะนำสินค้าดีมากค่ะ ปลื้มมมมม :D
ปล. พี่เค้าแถม เป็น BASE มาให้ทดลองใช้ด้วยค่ะ
ละก็ได้เป็นสมาชิกเรียบร้อย เฮ้ :D

ต่อมา~
ที่สองค่ะ

นั่นก็คือ EVEANDBOY สยาม

เชื่อว่าไม่มีใครไม่รู้จักนะคะ 

นี่ก็ดูจากในเว็บเหมือนกันค่ะ
เกิดอาการ กิเลสเข้าอีกเช่นเคยยย ฮิฮิ ><

มาดูกันเลยว่าซื้ออะไรบ้าง
       1.real tech niques (เซ็ทแปรงรองพื้นและคอนซิลเลอร์ สีทอง)
        ราคา 764 บาท
       2.MELINDA Shucream (พัฟเกลี่ยรองพื้น รูปไข่)
        ราคา 89 บาท 
       3.Wet n wild (บลอนเซอร์ E70 bikini contest)
        ราคา 249 บาท
       4.Wet n wild (ลิปคัลเลอร์ E900B)
        ราคา 139 บาท

นกซื้อจากสาขาสยามนะคะ
มีของให้เลือกเยอะเลยในร้าน 
แต่ได้มาเท่านี้ค่ะ (เท่าที่จำเป็น) รึเปล่า 55

หมดละค่ะ มีเท่านี้นะคะ
รู้สึกสีจะไปในโทนๆเดียวกันหมด 55
ช่วงนี้จะชอบสีแนวนี้มาก ดูธรรมชาติดีค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่ชมผลงานนะคะ

ละวันหลังจะมาเห่อ กันใหม่นะคะ :D

nokkabuki

nokkabuki

สวัสดีค่ะ ชื่อ นก ค่ะ
จากเด็กที่เติบโตมากับร้านเครื่องสำอาง
จนซึบซับและรักสวยรักงาม ลองผิดลองถูกมาก็เยอะ เลยอย่างแบ่งปันให้ทุกคน แล้วเรามาแชร์กันนะคะ ?

FULL PROFILE