*[Help Me]* เป็นตุ่มอย่างงี้ต้องรักษายังไงหรอคะ??

0 4

มีตุ่มคล้ายเป็นสิวอุดตันขนากใหญ่ขึ้นที่จมูกค่ะ สองเม็ดแรกขึ้นมาเกินปี ไม่ได้ทายาอะไรเลย

ต่อมามันเริ่มขึ้นเพิ่มขึ้นค่ะ เราคิดว่ามันอาจจะอุดตันเพราะเป็นตุ่มไม่มีหัว เลยเริ่มใช้ยาสิวของพวกตัว spot ของ Murad, drying lotion ของ Mario Badescu แล้วก็ตัว Origin Spot Remover Anti Blemish Treatment Gel
ลองสามตัวนี้อีกเกือบปี แต่ก็ไม่มีเม็ดไหนยุบลง หรือดูเปลี่ยนแปลงไปเลยแม้แต่นิดเดียว (เรามีแต่กล้องมือถือ หากดูไม่ชัดขออภัยจริงๆนะคะ >/|<)

ที่แย่กว่านั้นคือมันเพิ่มขึ้นอีกค่ะ ตอนนี้มีขึ้นบริเวณรอบๆปากแล้ว อีกสามสี่เม็ด

อยากทราบว่ามันใช่สิวรึเปล่าคะ?
เราควรจะรักษาด้วยวิธีไหน?

แล้วเลเซอร์ที่รักษาได้มีมั้ยคะ และต้องใช้เวลานานเท่าไหร่?

ขอโทษที่ถามเยอะนะคะ เราอยากรู้เพราะอยู่เมืองนอก และกำลังจะเดินทางกลับไทย
หากต้องทำอะไรมากกว่าการทาครีมจะได้วางแผนไว้ล่วงหน้า

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ

Alcea

Alcea

สวัสดีค่ะ ชอบซื้อคสอ.เป็นที่สุด ชอบใช้รึเปล่าอีกเรื่องนึง - -"

FULL PROFILE