เทหมดกระเป๋า สวอชลิปให้ชมค๊าาาา

29 13
สวัสดีค่าาาาาาา เม็ดนุ่นมาอีกแว้ววววว
วันนี้มาเทกระเป๋าลิปสติกในครอบครองให้ชมกันทั้งหมด 16 แท่งค่ะ (ปากแทบพังอ่ะเทอ)

- - ท๊า า า า า า า   ด า า า า า า า า - -

เช็ดน้ำลายหยดกันก่อนจร้าสาวๆ

ทั้งหมดเป็นลิปสติกที่เม็ดนุ่นใช้บ่อยบ้าง ซื้อมาเพื่อความฟินบ้าง
ซื้อมาลองบ้าง ก็ว่ากันไป ซึ่งก่อนหน้านี้ก็มีโละให้เพื่อนไปหลายแท่งเหมือนกัน
ตอนนี้เหลือสุทธิที่ใช้ได้จริงเท่านี้เลยค่ะ
(มีแท่งโปรดที่อยากอวด แต่หายไปอย่างไร้ร่องรอย พกแล้วเปลี่ยนเป๋าบ่อยๆ จนตอนนี้อยู่ไหนน๊า...ร้องไห้แพ้พ!) 
เม็ดนุ่นมีริมฝีปากที่ใหญ่เลยชอบลิปแมทท์มากเพราะมันไม่เพิ่มมิติให้บานตะไทไปกันใหญ่ 
อีกอย่างมันดูดิบๆ เท่ห์ๆ เหมือนนิสัยดีค่ะ ลิปบอกตัวตนอะไรประมาณนั้น 555
แต่มันคอนทราสกันตรงที่ ริมฝีปากเม็ดนุ่นก็แห้งมากด้วย (แง่ววว!!) 
ลิปสติกส่วนใหญ่ที่มีก็จะเน้นที่แมทท์และปกปิดสีปากเดิม หรือใกล้เคียงสีปาก
แต่เอ๊ะ..! สีนู้ดเยอะลื๊มมมม ไม่เคยรู้ตัวจนทำรีวิวนี่แหละ
ดูรูปแล้วงงอยู่พักใหญ่ ก็พวกหล่อนสีเหมือนเกิ๊นนนน 55
และด้วยความที่สีคล้ายกันมาก พวกผู้ชายก็จะงงว่า "เตงๆ สีเหมือนกันเลยทำไมต้องมีหลายแท่งอ่ะ"
หันควับและแผ่รังสี
 - - ต่างเหอะ!!!! - - 555

ในการสวอชครั้งนี้เม็ดนุ่นใช้การทาจากแท่งเลยนะคะ
สีปากเดิมของเม็ดนุ่นค่ะ

ข้อมูลเบื้องต้น 
สีผิว  :  ผิวสองสี (ที่ค่อนไปทางดำ 55)
ริมฝีปาก  :  ค่อนข้างใหญ่ แห้ง สีเข้ม ขอบชัดเจน (ไม่มีไรดีเลยแกร)
# ขออภัยสิวจมูกที่ขนาดโหดไปหน่อยนะคะ อาจรบกวนสายตานิดนึง มันใกล้จะถึงรอบพอดีแฮะๆ 

เรามาซูมดูทีละแท่งกันเล๊ยยยยยยยยย.......
พร้อมแจกคะแนนให้น้องๆ แต่ละแท่งด้วยจ้า (เต็ม 10)
* แถวบนเป็นชื่อแบรนด์และรุ่น แถวล่างชื่อสีนะคะ *

แท่งนี้เพิ่งสอยมาสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ ตอนแรกไปเดินดูพาเลทตาของแบรนด์นี้ เห็นสาวๆ จีบันรีวิวกันเยอะ
ไปๆ มาๆ สะดุดกับลิปสีม่วงนี้มากกกก คืออยากได้สีม่วงอยู่พอดี (ข้ออ้างสุดๆ) เลยจัดมาซะ
ทาแล้วดูดาร์คๆ ดี  ช๊อบบบ

ความชัดของเม็ดสี : สีชัดมาก ปาดทีเดียวจบจ้า กลบสีปากได้ชนะเลิศมาก
เนื้อสัมผัส             : ทาแล้วลื่นปรึ้ดดดดดมาก แต่ส่วนตัวมันไม่แมทท์เท่าที่อยากได้ค่ะ มีกลิ่นองุ่นหอมฟุ้งเรย
ความติดทน          : ตัวนี้ทาซ้อมๆ ยังไม่ได้ลองทาออกไปใช้ชีวิต แต่จากการลองที่แขนทั้งเปิดน้ำและลองเช็ด
                             คือถ้าไม่ใช่รีมูฟเวอร์ ก็แน่นเชียวละ
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นดีค่ะ ไม่มีตกร่อง หรือแห้งกว่าเดิม
  คะแนนเต็ม 10 ไปเลยค่ะ

ลิปสติกที่สาวไทย คลั่งไคล้และไขว่คว้าอยากจะครอบครองกันมากอีกตัว ฉันก็ต้องไม่พลาดซินะ จัดมาด้วยความที่เห็นคุณเจนี่ ผิวโกล์วๆ ทาแล้วนู๊ดเจิดมากกกก เราก็ผิวแทนๆ น่าจะรอด ..... ไม่รอดจ้า ปากลอยเชียวววววว
พี่เพลียมากพูดเลอ
ความชัดของเม็ดสี : ไม่เท่าที่คิดไว้นะคะ คงจะเพราะด้วยสีโทนอ่อน เลยปกปิดสีปากเดิมไม่เนียนเท่าไหร่ค่ะ
เนื้อสัมผัส             : เนื้อซาติน ทาแล้วลื่นปรึ้ดดดดดเช่นกัน มีกลิ่นหอมเหมือนขนม
ความติดทน          : ด้วยความที่สีลอยมากกก เลยไม่เคยใช้จริงเลยค่ะ แต่มีสีอื่นของแบรนด์นี้ ก็ติดทนประมาณนึง                                    หลังกินอาหารเติมแค่กลางปากค่ะ
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นดีค่ะ ไม่มีตกร่อง หรือแห้งกว่าเดิม
  เม็ดนุ่นให้ 9 คะแนนค่ะ ขอหักที่สีนิดนึงนะ

สีส้มที่ออกจะไปทาง Coral แล้ว ลิปแมครุ่นที่เป็นปลอกแบบนี้จะค่อนข้างมอยส์เจอร์มากๆ ส่วนตัวชอบนะคะ
แต่สีนี้จะทาบ่อยช่วงที่ผิวขาวหน่อย ไม่ค่อยเหมาะกะสาวผิวเข้มเท่าไหร่ เราว่ามันจะลอยๆ แปลก  
สีที่ทาออกมาจะดร็อปจากตัวแท่งนิดหน่อยนะคะ เป็นลิปที่ไว้ทาวันสบายๆ ค่ะ

ความชัดของเม็ดสี : อย่างที่บอกค่ะ ทาจริงจะดร๊อปจากสีที่แท่งเล็กน้อย แต่ก็ทารอบเดียวนะไม่โบก
                              เพราะมันมอยส์เจอร์มาก ไม่งั้นจะมัน วาว หนา ไม่เป๊ะนะคะ กลบสีปากเดิมกลางๆ ค่ะ
เนื้อสัมผัส             : ทาง่ายลื่นปรี้ด กลิ่นนี่เป็น Signature ของ MAC มาก
ความติดทน          : ลิปมอยส์เจอร์เนาะ มันก็ทนในระดับนึง แต่ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่พอใจค่ะ 
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นดีค่ะ ไม่มีตกร่อง หรือแห้งกว่าเดิม (แตกต่างจากแมครุ่นปกตินะ 55)
  เม็ดนุ่นให้ 8 คะแนนค่ะ

โส้มมมมมมมมส้ม.....อิแม่เอ้ย ส้มถูกใจพี่จิงๆ ส่วนตัวเราว่าสีนี้ต้องบล็อคตาเป๊ะๆ จะช่วยส่งให้ลิปงามขึ้นค่ะ
เอาจริงๆ เนื้อลิปสั้นมาก เมื่อเทียบกับขนาดปลอก แต่ก็นะ..ใช้ไม่หมดซักแท่งอยู่แล้วนิเนาะ 555

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัด ปาดทีเดียวจบ กลบสีปากเดิมได้เกือบหมดค่ะ
เนื้อสัมผัส             : เป็นสีแมทท์ที่ยังมีความชุ่มชื้นอยู่ประมาณนึง 
ความติดทน          : เลิศอยู่น๊า ติดทนในระดับที่โอเคเลย 
เม็ดนุ่นให้  9 คะแนนค่ะ

ด้วยอากาศของเมืองไทยที่ร้อนบรรลัย ทำให้ลิปแท่งนี้หักระหว่างการถ่ายทำ R.I.P. นะลูก 

เพราะฉะนั้นแท่งนี้จะทาจากแปรงนะคะ สีจริงๆ ถ้าทาจากแท่ง "แซ่บมาก" (ซับน้ำตาแพ้พ!)
จะเป็นสีแดงเจือชมพูนิดๆ เกือบจะนีออน ทาแล้วหน้าไบร์ท ฟันขาว ดีค่ะ
แต่ส่วนใหญ่จะผสมกับสีนู๊ดให้ดร๊อปลงหน่อย ไม่ค่อยทาเดี่ยวๆค่ะ

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัดมาก ปาดทีเดียวจบ กลบสีปากเดิมได้ดี
เนื้อสัมผัส             : ทาง่าย แมทท์มาก ไม่มีกลิ่นเท่าไหร่
ความติดทน          : แน่นมากค่ะ แทบจะไม่ต้องเติมเลยตลอดวัน ถ้าเซทตัวแล้วดูดน้ำหลอดไม่มีคราบติดเลย ห๊ะ! 
  คะแนนเต็ม 10 ไปเลยค่ะ

แบรนด์นี่ขึ้นชื่อเรื่อง "ถูกและดี" จัดไปค่ะ! แท่งเล็กๆ จุ๊บุ๊จิ๊บิ๊มากๆ สีชมพูกำลังดี แมทท์ไม่มาก 
เม็ดนุ่นว่าเหมาะกับทุกสีผิวเลยนะคะ แต่แบบ...แท่งสั้นเกิ๊นนนน ใส่เป๋าละหายากมากกกกก

ความชัดของเม็ดสี : สีแมทท์ไม่มาก เม็ดสีชัดใช้ได้ กลบสีปากเดิมได้เกือบหมดค่ะ
เนื้อสัมผัส             : ทาง่ายค่ะ อย่างที่บอกแมทท์แต่ชุ่มชื้นกำลังดี
ความติดทน          : ติดทนใช้ได้ค่ะ เติมหลังทานข้าวนิดหน่อย

ดูหน้าซิว่าฟินนนนนนมั้ย 555 โอ๊ย...ก็สีนี้ทาแล้วหน้าผ่องเป็นยองใย(ศัพท์วินเทจมาก 555)
เป็นสีชมพูอมแดงก่ำๆ ไม่แปร๋น เหมาะกะผิวสองสีม๊วก เอาจิงๆ ไปได้กับทุกสีผิวเลยนะคะ 

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัดดีค่ะ กลบสีปากเดิมได้ดี
เนื้อสัมผัส             : นุ่มลื่นทาง่ายดีค่ะ มีกลิ่มหอมเหมือนขนมเลย
ความติดทน          : ติดทนใช้ได้ค่ะ เติมกลางปากหลังทานข้าวนิดหน่อย
  เม็ดนุ่นให้ 9.5 คะแนนค่ะ

สีนี้หลวมตัวตาม BA นางบอกว่าขายดีสุดนะคะ เราก็อ่ะถ้าขายดีสีต้องสวยชัว
ก็ตามนั้นเลยค่ะ สีชมพูอมส้ม สวยงาม ทาละผ่องเช่นกัน 
แบรนด์นี้ขึ้นชื่อเรื่องความแมทท์และเม็ดสีที่ชัดและทนทานมาก
ซึ่งก็จริง แต่..นางก็ตกร่องและแห้งมากเช่นกัน สครับปากและโบกลิปบาล์มให้เพลินก่อนปาดนะคะ
ที่สำคัญระหว่างวันควรแตะลิปมันด้วย(ถ้าเสียดายความแมท์ก็ซับออกนิดนะคะ) ไม่งั้นลอกเป็นแผ่นๆ จร้า 

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัดมาก ปาดทีเดียวรู้เรื่องเลย กลบสีปากเดิมได้ดีค่ะ
เนื้อสัมผัส             : แมทท์มากๆ สะใจ แต่ๆๆๆ...เนื้อแอบหนักๆ และทายากค่ะ ฝืดดดดดด....
                             ส่วนตัวเม็ดนุ่นจะใช้แปรงลงบางๆให้เข้าร่องปากก่อนแล้วค่อยทาจากแท่งอีกครั้งค่ะ
ความติดทน          : ติดทนมากค่ะ หลังทานข้าวกลางปากจางลงนิดหน่อย ถ้าไม่วอรี่ก็ใช้ชีวิตต่อได้เลย
สภาพปากหลังทา  : ที่สุดของความแห้ง ตกร่องระหว่างวัน ถ้าไม่เติมลิปมันระหว่างวันลอกเป็นแผ่นเบยอ๊า
  เม็ดนุ่นให้ 7.5 คะแนนค่ะ (รักสีนาง แต่นางแห้งผากละเกิน)

เม็ดนุ่นก็เป็นอีกคนที่ตกเป็นเหยื่อการตลาดค่ะคู๊นนนนนนนนน
ก็ดูแพคเกจซิน่ารักจะตาย กับ Collection ที่ Limited มากๆ ของ MAC เค้าตะเกียกตะกายไขว่คว่าจนได้มา
แต่ซื้อแค่ Betty Bright เพราะอีกสีเป็นส้มนู๊ดๆ คาดว่าไม่น่ารอดหลังจากเจ็บกะ Cosmopop มาแล้ว 555
ดูจากแท่งกะว่า สี Coral แจ่มแมวแน่นอน แต่พอทาเป็นสีชมพูที่หวานและอ่อนโยน ขัดกะบุคลิกส่วนตัวมากคร่า
สีนี้เหมาะกับผิวขาวนะคะ สองสีอย่างอิขั้นปากลอยเด่นเป็นสง่าไปอ่ะ 

ความชัดของเม็ดสี : ชัดกลางๆ ค่ะ ทาสัก 2-3 รอบจะได้สีตามรูปนะคะ (แต่ด้วยความที่สีปากเดิมของเม็ดนุ่นเข้ม
                              ถ้าใครปากสีอ่อนรอบเดียวก็รอดค่ะ)
เนื้อสัมผัส             : ทาง่ายปานกลางค่ะ ไม่ถึงกะลื่นปรื้ดแต่ก็ไม่ฝืดเกินไป 
ความติดทน          : ติดทนใช้ได้ค่ะ เติมหลังทานข้าวนิดหน่อย
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นกลางๆ ค่ะ มีตกร่องนิดหน่อย หลังทาระยะนึงปากจะค่อนข้างแห้งและลอกค่ะ

ถูกและดี คือใช่อ่ะ แท่งนี้ได้มาพร้อมกับสีม่วงเลยค่ะ เห็นสีแดงน้ำตาลก่ำๆ แบบนี้ละอดใจมะหวายยย หยิบมาแบบลืมตัว
ถึงชื่อจะบอกว่าแมทท์ แต่มีมอยส์เจอร์อยู่กลางแท่ง มันจะแมทท์ได้ยังไงสอดไส้กันขนาดนั้น อย่ามาหลอกฉันนะ! 
แต่ก็ซื้อมา เพราะอยากรู้ คิดว่าทาออกมาคงจะกลอสๆ หน่อย ไว้ทาใสๆ ละกัน ไม่คาดหวังความแมทท์เลย
แต่เดี๋ยวก่อน.....พอเซทตัวมันแมทท์จริงๆค่ะคุณ!!!!! เฮ้ย คือเป็นแมทท์ที่ปากชุ่มชื้นดีชะมัด เบาสบายปากมาก
ตอนนี้นางเลยกลายเป็นลูกรักไปโดยปริยาย ที่สำคัญราคาถูกเวร่อ!
(ตอนถ่ายรูปนางยังไม่เซทตัวดี จะเห็นความวาวหน่อยนะคะ แต่พอเซทแล้วจะแมทท์กว่านี้จร้า)

ความชัดของเม็ดสี : ทาตอนแรกสีจะชัดกลางๆ แต่พอเซทตัวแล้วโอเคเลย กลบสีปากเดิมได้ปานกลางค่ะ
เนื้อสัมผัส             : เป็นสีแมทท์ที่ยังคงชุ่มชื้น ทาลื่นดี
ความติดทน          : เลิศอยู่น๊า ติดทนในระดับที่โอเคเลย 
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นดีมากค่ะ ไม่มีตกร่อง หรือแห้งกว่าเดิม
เม็ดนุ่นให้  9.5 คะแนนค่ะ 

สีชมพูกลีบกุหลาบ (เค้าว่ากันมาแบบนั้นนะ) เป็นอีกแท่งที่เรียกว่าสีกันตายของเม็ดนุ่นเลยค่ะ 
บาง เบา เนียน ...คือแบบ มันเลิศอ่ะ เรารู้สึกว่าสีนี้เนื้อจะนุ่มๆ กว่าสีส้มหน่อยนะคะ
และแทบแยกสีไม่ออกระหว่าง 4U2 แท่งเมื่อกี้ 555

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัด ปาดทีเดียวจบ กลบสีปากเดิมได้ดี
เนื้อสัมผัส             : เป็นสีแมทท์ที่ยังมีความชุ่มชื้นอยู่ประมาณนึง 

เป็นอีกสีนึงที่เลิฟมากๆ ชมพูนู๊ดที่ดูสุขภาพดี กลบสีปากเดิมได้มิดชิดจริงๆ ทำให้ได้ปากใหม่ที่สีสวยกว่าเดิม 555
เม็ดนุ่นทาบ่อยที่สุดค่ะ (ไม่นับอีกแท่งที่ยังหาไม่เจอนะคะ แง้....)
แต่ส่วนใหญ่จะใช้ลิปสีแดงเติมด้านในริมฝีปากให้ดูสดใสกระชากวัยขึ้นอีกนี้ดส์....

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัด ปาดทีเดียวจบ กลบสีปากเดิมได้เกือบมิด
เนื้อสัมผัส             : เป็นลิปเนื้อซาติน ชุ่มชื้นดี ทาง่ายมาก มีกลิ่นออริจินัลที่ดมแล้วรู้ว่าของบ็อบบี้เลยค่ะ
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นดีค่ะ ไม่ค่อยตกร่อง แห้งกว่าเดิมนิดหน่อยค่ะ

สีชมพูนู๊ด คือถ้านู๊ดอีกนิดป่วยแน่ แหมแบรนด์นี้เค้าไม่ได้มีดีแค่พาเลทตาอันเลืองชื่ออย่างเดียวนะจ๊ะ
ลิปเค้าทำออกมาได้ดีเชียวละตัว เราชอบแพคเกจเค้านะ สวย หรู แข็งแรง ผิวคล้ำไม่เหมาะอย่างยิ่งจร้า ถ้าผิวขาวทาสีนี้จะสวยเลอค่ามาก ส่วนผิวสองสีก็พอกล้อมแกล้มไปได้นะ 

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัด ปาดทีเดียวจบ กลบสีปากเดิมได้กริบ
เนื้อสัมผัส             : เนื้อซาติน ชุ่มชื้นดีค่ะ ทาง่าย ที่ประทบใจคือทาแล้วนอกจากจะกลบสีปากแล้ว
                             นางยังปิดปากที่แห้งแตกลอกได้ดีด้วยล่ะ
เม็ดนุ่นให้คะแนนเต็ม 10 ไปเลยค่ะ

สีชมพูนมอันโด่งดังของ YSL สีนี้จะอ่อนกว่าแท่งบนประมาณ 2 สเต็ปนะคะ คือพอทาปุ๊ปรู้สึกอยากแอดมิทอ่ะ 555 
สีนี้แนะนำสำหรับคนผิวขาวอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่เชื่อก็ดูเม็ดนุ่นซิปากลอยยยยยย.....
แท่งนี้ฝากหิ้วนะคะ ตอนดูรูปในเว็ปและชื่อสี ไม่คิดว่าจะนมขนาดนี้ 
และนางละลายง่ายมากนะ เม็ดนุ่นคิดว่าด้วยปลอกของนางที่ดูดความร้อนได้ดี
จึงทำให้ลิปเละเทะเร็วมาก มันแพงอ่ะ เสียดายนะ 

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัด ปาดทีเดียวจบ แต่แนะนำให้ใช้แปรงทาจะกริบกว่าทาจากแท่งค่ะ กลบสีปากเดิมได้ดี
เนื้อสัมผัส             : เนื้อหนาและหนัก (หรือจะเป็นเพราะลิปละลายนะ) 
ความติดทน          : เติมบ่อยมากกกกก
สภาพปากหลังทา  : ชุ่มชื้นดีค่ะ แต่ตกร่อง และแห้งกว่าเดิมนิดหน่อย
เม็ดนุ่นให้  6 คะแนนค่ะ

ตัวนี้คิดว่าเป็นลิปสามัญประจำบ้านของสาวๆ แน่นอนค่ะ คงไม่ต้องอธิบายกันมากโน๊ะ 

ทาเดี่ยวๆ ก็สวย ใช้ผสมสีอื่นก็นัว เลิศอ่ะ! ตัวนี้ไปตามหาฟาดฟันในช่วงที่กระแสแรงมาก....พอได้มาแล้วฟินมากค่ะ

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีชัด ปาดทีเดียวจบ กลบสีปากเดิมได้มิดชิดมาก
เนื้อสัมผัส             : เป็นสีแมทท์ที่ยังมีชุ่มชื้นอยู่ประมาณนึง 
ความติดทน          : ชนะเลิศค่ะ ติดทนมาก
เม็ดนุ่นให้คะแนนเต็ม 10 ไปเล๊ยยยยย

สุดท้ายแล้ววววว......แท่งนี้สั่งร้านหิ้วเช่นเคยค่ะ เพราะไม่มีวางขายในไทย เป็นสีนู๊ดทองงงงงงง
นางบางมากเงาวับอย่างเดียว ไม่สามารถกลบปากเดิมของเม็ดนุ่นได้เลยค่ะ แต่ถ้าคนที่สีปากสวยแล้วทาสีนี้เกิดมากนะ
เม็ดนุ่นเลยเอาไว้ใช้ทากลางปากเวลาทาลิปแดง หรือไม่ก็ทาทับสีอื่นให้วิ้งๆ ให้ดูมีอะไร...(แล้วมีอะไรนะ 55)

ความชัดของเม็ดสี : เม็ดสีไม่ชัด แต่วิ้งชนะเลิศ กลบสีปากเดิมไม่อยู่
เนื้อสัมผัส             : ทาง่ายดีค่ะ  
ความติดทน          : ทาเดี่ยวๆ ไม่ค่อยทนเท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าทาทับสีอื่นก็พอได้ 
สภาพปากหลังทา  : ไม่ตกร่อง แต่ทาแล้วปากแห้ง ร่อนเลยค่ะ
                            (ส่วนตัวเม็ดนุ่นทาลิปของเรฟร่อนไม่ค่อยได้นะคะ ร่อนทุกรุ่นเลย
)
เม็ดนุ่นให้  5 คะแนนค่ะ

เรียบร้อยครบทั้ง 16 แท่ง เป็นรีวิวแรก และ มหากาพย์มากกกกกกกก นี่เป็นความรู้สึกส่วนตัวที่ได้ใช้มานะคะ
บางคนอาจจะใช้แล้วไม่ได้ผลเหมือนเม็ดนุ่นก็ได้ แต่ก็อยากเป็นอีก 1 ตัวช่วยในการเลือกลิปสติกสำหรับสาวผิวสองสีและปากแห้งสุดพลังแบบเม็ดนุ่นนะคะ ถ้ามีอะไรผิดพลาด ขออภัยไว้ด้วยนะคะ
รูปอาจจะไม่สวยเท่าไหร่ เพราะถ่ายจากมือถือล้วนๆ ค่ะ 5555 ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่อ่านมาจนถึงบรรทัดนี้นะคะ

แต่ยังไม่หมดเท่านี้นะคะ ......
รีวิวหน้ายังมีลิปจุ่มๆ และ Pencil Lips อีก จำนวนนึง มาให้ได้ชมกันอีกระลอกเล็กๆ ค่ะ 

เม็ดนุ่นขอตัวไปสลบก่อนดีกว่า.....คร่อกกกกกก!!!!

imedd

imedd

Do Everythings if you feel good and right.
Let's do it with me!!!

FULL PROFILE