ไปปาร์ตี้ตอนกลางวัน

6 5

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ

วันนี้ฝนจะมาทำลุคปาร์ตี้กลางวันสวยหวานสไตล์เจ้าหญิงค่ะ

จะรอดหรือเปล่า ไม่รู้ 555555

มาเริ่มกันเลยยยยยย 

เรามาเตรียมผิวกันก่อนแต่งหน้านะคะ จากนั้นก็ลงรองพื้นค่ะ
ใช้ฟองน้ำช่วยลง จะทำให้รองพื้นเนียนไปกับผิว ดูธรรมชาติมากขึ้นค่ะ

ซ่อมบริเวณจุดด่างดำ รอยสิว ใต้ตา บนใบหน้ากันค่ะ
จากนั้นเชตผิวหน้าโดยการใช้แป้งฝุ่นกับแปรงปัดให้ทั่วหน้า

ใช้ดินสอวาดโครงคิ้วขึ้นมาก่อนค่ะ แล้วใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลถมทับลงไป
จต่อมาใช้ดินสอสีขาวของNYXเป็นอายไพร์เมอร์ แล้วเกลี่ยให้เรียบร้อยค่ะ

ใช้อายแชโดว์สีน้ำตาลอ่อนคัดเบ้าเบาๆ และเก็บรายละเอียดของคิ้ว 
โดยใช้อายแชโดว์สีเนื้อที่บริเวณใต้คิ้ว กรีดอายไลเนอร์และเขียนขอบตาล่างค่ะ
อย่าลืมติดขนตาให้ฟรุ้งฟริ้งกันด้วยนะคะ ^___~

ปัดแก้ม คอนทัวร์ดั้ง ไฮไลท์ แล้วก็ทาลิปสติกค่ะ
ฝนเลือกใช้2สี มาผสมกันค่ะ 

Finished! 
ขอบคุณที่เข้ามาดูค่ะ น้อมรับคำติชมด้วยความยินดีค่า 

missfonny

missfonny

missfonny :)

FULL PROFILE