Review ที่เขียนคิ้ว k-palette ตัวช่วยดีๆสำหรับสาวๆ

7 5
สวัสดีค่ะสาวๆ  jeban ไม่มีอะไรมากแค่อยากจะบอก
วันนี้ หมิว มีนัดกับเพื่อนๆ และพึ่งได้ของเล่นมาใหม่ คือ
k-palette Lasting 2Way Eyebrow   เลยขอมา Review ให้ดูกันว่า 
เป็นยังไงบ้าง โดยปกติแล้ว หมิว ชอบเขียนคิ้วมากๆ มาเจอตัวนี้ รักเลยค่ะ ทั้งกันน้ำกันเหงื่อได้อย่างดีด้วย
เอาเป็นว่าไม่อยากพูดพร่ำทำเพลงอะไรมากมาเริ่มกันเลยดีกว่า
นี่คือแพ็คเกจตามที่ซื้อมาจ้า เพื่อเพื่อนๆไปเจอที่ไหนจะได้สังเกตุง่ายๆ

ตัวแท่งจะมีสองหัว หัวซ้ายมือ เป็นหัวพู่กัน ขวามือ คือหัวฟองน้ำ

ตามธรรมเนียมเลย ต้องมีรูปก่อนแต่งทุกอย่างจะได้เห็นได้ชัดว่า ดีขึ้นยังไง

มาเริ่มกันที่หัวพู่กันกันก่อนดีกว่าค่ะ ด้านพู่กันเอาไว้ร่างคิ้วไว้ก่อน
เหมือนการสร้างกรอบคิ้วตามที่เราต้องการ

เป็นไงบ้างค่ะฝีมือการเขียนคิ้วของ หมิว พอไปวัดได้ไหม

เมื่อเราได้ร่างคิ้วตามที่ต้องการแล้วเดี๋ยวเรามาเริ่มใช้หัวอีกด้าน ที่เป็นหัวฟองน้ำ
หรือที่ปัดคิ้วแบบฝุ่นกันต่อเลยดีกว่า

เกลี่ยด้วยหัวฟองน้ำเพิ่มเติมแล้วแต่ความต้องการว่าเราต้องการเข้มมาก เข้มน้อย เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จแล้วเป็นไงบ้างค่ะ
ใช้ง่าย แค่สองขั้นตอนเอง และอีกอย่างที่ หมิว ชอบสุดๆเลย เขียนเช้ากลับบ้านมาเย็นคิ้วอยู่เหมือนเดิมไม่จางหายไป

ติดทน 4/5 ดาว 
ล้างออกง่าย เอาไป 4/5 ดาว
ความคุ้มค่า 4/5 ดาว

การติดทนนาน ไม่มีการต้องเขียนใหม่ให้เสียเวลาค่ะ แต่จะมีสีจางบางเพียงนิดเดียว ส่วนล้างออกง่ายมากๆค่ะ ล้างหน้าด้วยโฟมครั้งเดียวหมดค่ะ ความคุ้มเชื่อว่าสาวๆที่ลองใช้แล้วจะสนุกไปกับการเขียนคิ้วแน่นอนจ้า

review ของ หมิว เป็นยังไงกันบ้างค่ะแต่ยังไงต้องขอบคุณนะคะที่รับชมไปและจ้า บ้ายบาย

mewzeeoo

mewzeeoo

FULL PROFILE