REVIEW*** Catrice All Round Mascara แบบละเอียดยิบๆๆๆ >w<

20 3
ฮั่ลโหล่วววววววววว สาวๆจีบันทุกท่านนนนนน ...
หลังจากที่ได้ทำการติดตามกระทู้ต่างๆในจีบันมาอย่างยาวนาน
วันนี้ข้าได้ฤกษ์ได้ยามในการสร้างรีวิวของตัวเองแล้ววว

ช่วงนี้ฝนตกหนัก เราก็ต้องออกไปทำงานกลุ่มกับเพื่อนบ่อยๆ เครื่องสำอางก็หลุดออกอย่างง่ายดายไปกับสายฝน แต่ส่วนหนึ่งของใบหน้าที่จะเลอะเปรอะเปื้อนเลยไม่ได้ก็คือ ดวงตา นั่นเอง

จากที่เราได้ทำการทดลองมากว่า 10 ครั้ง เราได้พบแล้วว่า Catrice All Round Mascara กันน้ำได้ดีแบบสุด แถมไม่พอติดทนแบบสุด เชื่อไม่เชื่อลองอ่านรีวิวกันดูจ้าาาาา :)

มาดูรูปผลิตภัณฑ์กันเล้ยยยย

ราคา : 160 บาท (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
สถานที่ที่ซื้อ : watsons หรือร้านขายเครื่องสำอางชั้นนำทั่วไป

มา มา มา มาดูรีวิวกันดีกว่า เอารูป ก่อนหลังมายั่วก่อนดีกว่าาา

เป็นไงล่ะ ปัง ปัง ปังไหม :D

คราวนี้มาดูรีวิวแบบละเอียดบ้างนะ

อันนี้เป็นรูปก่อนใช้นะ ขนตาแทบไม่เห็นเลยเนอะ :) 
ปล. อย่าไปสนใจคิ้วเลยดีกว่าเนอะ รกรุงรังไปหน่อยเนอะะะ 5555555

อันนี้ปาดไปแล้ว 1 ครั้ง ไม่ค่อยแตกต่างเนอะะ แต่ดูธรรมชาติดีนะ

อันนี้ปาดไป 2 ครั้ง ปกติเราก็ปาดแค่นี้นะ ดูธรรมชาติดี ไม่เยอะเกิน

อันนี้ปาดไปแล้ว 3 ครั้ง เราว่าสะพรึงไปนะ 55555 อยากปาด 4 ครั้ง แต่ไม่กล้าอ่ะ :D
ปล. เราปาดไปแล้วมันเลอะอ่ะ แย่จุงง

ลืมบอกไปว่าข้างบนเราไม่ได้ดัดขนตานะ รูปนี้ดัดขนตาละ (ปกติเราไม่ค่อยดัดขนตาอ่ะ เพราะว่ามันงอนอยู่แล้ว มั้ง มโนไปเอง 555555)

คราวนี้เรามาดูความคงทนของเจ้ามาคาร่าตัวนี้ดีกว่าาา

อันนี้ผ่านไป 3 ชั่วโมง เห้ ยูววว์ สังเกตเห็นรอยเลอะตรงขอบตาล่างนิดนุงไหม แค่นิดเดียวเอ้งงงง 

อันนี้ผ่านไป 6 ชั่วโมง เห้ยยูว์ ไอ้รอยเลอะข้างล่างมันหายไป๊ 5555555 กลายเป็นว่าไม่มีรอยเลอะเลยนะเนี่ย 

อันนี้ผ่านไป 9 ชั่วโมง ไม่เลอะเล้ยยยยยย ผ่านแดดผ่านฝนมาทั้งวันเชียวนะสาวๆ 

เรามาดูเปรียบเทียบตอนใช้ใหม่ๆ กับเวลาผ่านไป 9 ชั่วโมงดูดีกว่าว่ามันแตกต่างกันไหมมม

ต่างกันไหมจ๊ะ อาจสะพรึงน้อยลงไปนิดนึงเนอะ แต่ว่าไม่เลอะเลยย (เราตอนเฟิร์มเลยนะว่าไม่ได้เช็ดออกเลย แป้งเค้าก็ไม่ได้เติม อุอิ)

คราวนี้เรามาดูว่าไอ้เจ้า Catrice All Round Mascara เนี่ย มันล้างออกยาก แล้วทนน้ำแค่ไหนกันนนน

ก่อนอื่นเรามาดูกันว่ามันทนน้ำจริงอย่างที่คุณสมบัติมันบอกไว้ไหม
เราทำการทดลองโดยการชุบน้ำกับสำลี แล้วเอามาโปะไว้ที่ตา 30 วินาที 
มาดูกันว่าผลเป็นยังไง

เป็นไงๆ มีสะเก็ดหลุดออกมานิดหน่อยเองงงง ไม่เลอะเป็นแพนด้าเลยนะ แต่แป้งที่เราใช้หลุดมาด้วยนิดนึงแฮะ แต่ก็ผ่านมาตั้ง 9 ชั่วโมงแล้วนิเนอะะะะ 

คราวนี้เราลองโปะด้วยน้ำอุ่น 30วินาที

โห แป้งหลุดออกมาเต็มเลย แต่ แต่ แต่ ขนตายังอยู่ค่ะพี่น้อง แถมไม่พอยังไม่เลอะอีกด้วยย โวะโอ

อ๊าคราวนี้เราเอาอายรีมูฟเวอร์มาโปะไว้เลยจ้าาา

เป็นไงจ๊ะ หลุดออกมาแบบสุด แต่มันยังไม่หมดนะ เราต้องปาดออกอีกตั้งหลายรอบ 

คราวนี้เรามาให้คะแนนกันดีกว่า...
ความคงทน : 10 เต็ม 10
ราคา : 100 เต็ม 10 (คุณภาพเกินราคาจริงๆ)
ทำความสะอาด : 8 เต็ม 10 (มันล้างออกยากอ่ะ ปาดแล้วปาดอีก 55555)
ภาพรวมเราให้ 9 เต็ม 10 นะจ้ะ เพราะว่ามันล้างออกยากเกินไปแค่เนี้ยยย

ปล. สังเกตเห็นสีแก้มเราไหม ติดทนติดนานพอๆกับมาสคาร่าเลย ไว้จะมารีวิวนะคะ :)

kobkab

kobkab

ชื่อก๊อบแก๊บนะคะ แต่งหน้าไม่ค่อยเก่ง แต่ก็พอถูๆไถๆค่ะ <3

FULL PROFILE