Mini How to แต่งหน้า Etude House Glam Princess Look

43 16
สวัสดีคะ ชื่อ พลอยนะคะ วันนี้มี  Mini How to แต่งหน้า  Etude House Glam Princess Look มาฝากค่าา  พลอยไปร่วมกิจกรรมของทาง Etude House Thailand Fanpage ในเฟสบุ็คมาคะ แล้วได้ของรางวัลมา เลยได้ไอเดียมาแต่งเป็นลุ๊คนี้คะ ของดูกันนะคะ ของรางวัลที่ได้ที่ใช้แต่งลุ็คนี้ตามในรูปเลยคะ (ได้มา 5 ชิ้นคือ 1.แป้ง แต่เราไม่ได้ใช้เพราะว่าเบอร์ที่ได้มาขาวกว่าผิวเรามาก 2.Eyeshadow 3.ลิป 4.ครีมทามือ 5.บัชออน)
Before หน้าบ้านๆ & After 

พอดีทาง Etude House Thailand Fanpage เค้าไม่ได้ให้แค่ชุดเครื่องสำอางค์ เค้าให้มงกุฏประจำตำแหน่งมาด้วยย เรานี้ตกใจนิดหน่อย 5555 ก็เลยเอามาเป็นพร็อปประกอบถ่ายรูปฮะ

Eyes
ลุคนี้ พลอยใช้ 3 สีในตลับเลยคะ
Step 1     ใช้สีที่ 2 ทาทั่วเปลือกตาบน
Step 2     ใช้สีที่ 2 ทาหางตาและขอบตาล่าง เกลี่ยขอบให้ฟุ้งๆ
Step 3-4 ใช้สีที่ 3 ทาบริเวณหางตาตามภาพทั้งบนและล่าง เพื่อสร้างมิติให้ตาดูกลมโตขึ้น
Step 5    เขียนอายไลเนอร์แบบเนื้อเจลชิดขอบขนตาบนให้มากที่สุด
Step 6    ใช้สีที่ 1 ทาบริเวณหัวตาล่างจนถึงกลาง แล้วค่อยๆเกลี่ยให้กลืนกับสีเข้มบริเวณหางตา
Step 7    เขียนขอบตาด้านในด้านล่างด้วยสีขาว เพื่อพรางให้ตาขาวเราดูกว้างขึ้น
Step 8-9 ติดขนตาบนและล่าง

สีที่ใช้แต่งตาคะ พลอยอยากให้ตาดูโดดเด่นด้วยสีวิ้งๆ แต่ก็อยากโชว์สีแมทที่ได้มาด้วย (สีแมทค่อนข้างอ่อนๆค่ะ ถ้าอยากได้สีชัดๆก็ทาทับเพิ่มได้คะ , สีน้ำตาลเอามาคัดดั้งก็สวยดีคะ เนื้อสีไม่ได้แน่นมากอยากได้เข้มก็ย้ำอีกสักรอบคะ) ก็เลยใช้สีวิ้งๆมาเล่นกับหัวตา ขอบตาด้านล่าง เวลาถ่ายรูปตาจะดูมีมิติและโดดเด่นมากขึ้น

Cheeck

แก้มพลอยเน้นทากลมๆ หน้าแก้มแล้วเกลี่ยให้ฟุ้ง นัวๆคะ

Lips

สีลิปที่พลอยได้มาตามภาพเลยคะ สดมากกก เนื้อค่อนข้างแมทนะคะ เนื้อสีแน่นดีคะ ปกติพลอยขอบปากสีเข้มที่ทารอบเดียวคะ หรืออยากได้อ่อนกว่านี้ก็แตะที่นิ้วแล้วเกลี่ยก็สามารถทำได้เช่นกันคะ

จบ Mini  How to Etude House Glam Princess Look พลอยลองตั้งโจทย์จากของที่ได้มาเป็นหลัก แล้วมาประยุกต์ใช้ หวังว่าแต่งตามกันไม่อยากนะคะ ขอบคุณที่รับชม และขอบคุณของรางวัลจาก Etude House ด้วยค่า ยินดีรับทั้งคำติและคำชมเช่นเคยย ขอบคุณฮะ ฝากรูปไว้นิดนึงฮะ ^3^

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE